ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

เติมพลังให้กับชีวิตคร่ะ คุณ Harnsin อยู่เฉยๆไม่เป็น เออะ..คือว่าไฮเปอร์นิดๆ อิอิ :53 :_06

5555 คุณนุช ขอบคุณอีกครั้งค่ะ คุณ harnsin คะแนนโควต้าวันนี้หมดแล้ว ไม่มีให้แล้วนะคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

5555 คุณนุช ขอบคุณอีกครั้งค่ะ คุณ harnsin คะแนนโควต้าวันนี้หมดแล้ว ไม่มีให้แล้วนะคะ

ผมก็หมด จะให้ใครไม่ได้เลย มะวานเทให้คุณส้มโอมือเรียบเลย 55 ไปเอาที่คุณส้มโอมือแล้วกัน ฮี่ๆ

ถูกแก้ไข โดย Harnsin

แต่มือขึ้นจริงๆ สงสัยเล่นไพ่นี่กินเรียบเลยมั้ง

เล่นไพ่ใจไม่สู้ค่ะ เพราะมันมีได้มีเสีย แต่เล่นทองมีแต่ได้กับได้ เลยสู้ยิบตา :_01

เดี๋ยวแบ่งให้ค่ะ คุณปุย กดให้คุณ Harnsin ชิมิ :30 :v@

เพื่อนๆครับ ไอ้วิธีที่ผมเอามาบอกเนี่ย ไม่ได้ดีไปกว่าวิธีเดิมๆของครูบาอาจารย์หรอกนะครับ แต่บางครั้งผมมักจะจิตอ่อน เห็นเส้นตัดไปมาหลายๆรอบแล้วทนไม่ได้ เลยลดจำนวนการตัดให้น้อยลงเท่านั้นเอง และที่ผมนำมาแนะนำนี้เพราะผมเข้าใจว่ามันมีผลทางจิตวิทยาในเวลาที่เพื่อนๆเลือกข้างไม่ถูก การเทรดมันมีแค่สองหน้าเท่านั้น ขึ้นกับลง บางครั้งอินดี้ตัวนี้เราดูแล้วตัดสินใจไม่ได้ ก็ลองดูอีกตัวซิมันว่ายังไง ก็อาจจะช่วยให้ตัดสินใจได้บ้าง

กราฟทองยามเย็นครับ มีการย่อลงมา แต่ระบบยังเขียวอยู่ครับ

ผมอ่านกราฟคุณharnsin หลายครั้งแล้วร้สึกทึ่งในตัวคุณครับ สุดยอดจริงๆ ระบบยังเขียวอยู่แสดงว่ายังมีโอกาสไปต่อได้ใช่ไหมครับ :Kk

อ่ะครับ indy ที่ห่านใช้จะเป็น ema 3 shift 75 ครับ ดูตามรูปครับ หากราคาปิดอยู่ใต้เส้นนี้เมื่อไหร่ แนวโน้มจะลงสูงมากครับ แต่หากราคาปิดทะลวงออกมาได้แล้วแนวโน้มขึ้นจะสูงกว่าลงครับ วิธีเข้าออเดอร์ผมจะรอให้ราคาย่อกลับมาแตะเส้น ema นี้อีกครั้งหลังจากทะลวงออกไปได้ และหากราคากลับไปอยู่ใต้เส้นนี้เมื่อไหร่ ผมก็จะพิจารณาออกตลาดครับ

ส่วนเป้าระยะสั้นผมจะใช้ BB200 ดูเอาครับ ไล่ทีละ TF ไปเรื่อยๆ หากชนเส้นบนแล้วแนวโน้มที่จะปรับตัวลงมายังเส้นกลางมีสูง แต่หากเบรคเส้นบนไปได้ จะเป็นสัญญาณซื้อครับ แต่เน้นขายทิ้งเร็ว เพราะนั่นคือเราซื้อตอนมันเบรคเอ้าท์

พิศดารไปมั้ยอ่ะ :_09

ดูจากกราฟเส้นเขียวแทงขึ้นมาเหนือเส้นแดงแสดงว่ามีโอกาสขึ้นต่อ แบบนี้เข้าใจถูกไหมครับ

ผมอ่านกราฟคุณharnsin หลายครั้งแล้วร้สึกทึ่งในตัวคุณครับ สุดยอดจริงๆ ระบบยังเขียวอยู่แสดงว่ายังมีโอกาสไปต่อได้ใช่ไหมครับ :Kk

ครับยังไปได้ครับ ตอนนี้มันจะเป็นการพักตัว แต่ถ้ามันกลับมาแดงหมดต้องยอมออกตลาดก่อนนะครับ เพราะผมก็ไม่รู้ว่ามันจะลงไปถึงไหนกัน

หากใครใช้ระบบนี้ พยายามเข้าออเดอร์ให้ใกล้กับเส้นแนวรับให้มากที่สุดนะครับ อย่างน้อยก่อนมันจะร่วงลงไป มันน่าจะบวกก่อนสักรอบ หรือหากราคาร่วงลงไปเลย ให้รอมันรีบาวน์กลับมาแล้วขายทิ้งครับ

ดูจากกราฟเส้นเขียวแทงขึ้นมาเหนือเส้นแดงแสดงว่ามีโอกาสขึ้นต่อ แบบนี้เข้าใจถูกไหมครับ

ครับ ถูกค้องครับ สำหรับผมหากจะ long ผมก็จะรอราคาลงมาแตะเส้นแดงก่อน ยังไงก็ต้องกลับมาครับ ไม่ช้าก็เร็ว

ขอบคุณมากๆครับ งั้นผมรอด้วยคนนะครับ :53

ขอบคุณมากๆครับ งั้นผมรอด้วยคนนะครับ :53

นั่นไง :53

วิธีการตรงนี้มันจะมีเรื่อง pattern ผสมอยู่ด้วย หากใครจับทางได้ เช่น เมื่อราคาเบรค BB บนแล้วจะวิ่งไปได้ประมาณกี่จุดจึงจะหมดแรง และเมื่อหมดแรงแล้วหากนับ wave ร่วมมันน่าจะครบหรือยัง หากครบแล้วถ้าราคาจะปรับลงจริงๆ น้อยที่สุดต้องมี 23% อย่างแน่นอน มันจะไปสุดตรงไหน

หรือหากเราเดาผิด มันสวนทางมันควรจะลากเราไปไม่เกินกี่จุด เพื่อกำหนดจุด SL ที่มีประสิทธิภาพ

ตรงนี้เป็นการบ้านสำหรับคนที่นำไปทดลองใช้นะครับ

ถูกแก้ไข โดย Harnsin

สัญญาณขายดูยังงัยคะ

ดูจากเส้น ต่าง ๆ ตัดกัน ดูจากกราฟ และก็ใช้ ข้อมูล ข่่าวสาร + ประสบการณ์ +จิตวิทยา +ความเชื่อมั่นในตนเองครับ :57

ที่พูดมาทั้งหมด ผม ว่า ต้องใช้เวลา และ ประสบการณ์ +เทคนิค ก็ สามารถ รุ้เวลา ขาย และซือ้ได้แล้วครับ

พูดเหมือนจะง่ายนะครบ แต่ทำได้ยาก เหมือนกัน เพราะบางที อารมณ์ ตลาด ชบพาไป :_ee

ขอบคุนมากๆ ค้าบบบพี่ๆ อาจารย์ทุกท่าน แอบอ่านมานานแล้วแต่ไม่กล้าแสดงตัว :_09 ติดเหวเอสไว้รอรถไฟเหาะมารับอยู่เหมือนกันคร้าบบบ :_18d

สู้ๆๆๆๆๆๆนะครับ :57

ดูจากเส้น ต่าง ๆ ตัดกัน ดูจากกราฟ และก็ใช้ ข้อมูล ข่่าวสาร + ประสบการณ์ +จิตวิทยา +ความเชื่อมั่นในตนเองครับ :57

ที่พูดมาทั้งหมด ผม ว่า ต้องใช้เวลา และ ประสบการณ์ +เทคนิค ก็ สามารถ รุ้เวลา ขาย และซือ้ได้แล้วครับ

พูดเหมือนจะง่ายนะครบ แต่ทำได้ยาก เหมือนกัน เพราะบางที อารมณ์ ตลาด ชบพาไป :_ee

อาจารย์ครับ ผมเอาตัวอ่านข่าวมาให้แล้วเห็นยัง

ขอบคุณครับผม

ขอบคุณเช่นกันนะครับ............. :gd