ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับคุณHarnsin(ตอบถูกคำถามเลยถูกใจจริงๆครับ) :gd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รูปนี้ macd อาจจะดูสยิวกิ้วไปบ้าง แต่ตราบใดที่อยู่เหนือเส้นกลาง BB200 ได้ สำหรับผมแล้วยังพอโอเคจ้า

ขอบคุณครับคุณHarnsin(ตอบถูกคำถามเลยถูกใจจริงๆครับ) :gd

ขอบคุณครับ

สวัสดีครับท่านเทพฮานซิน คุณส้มโอมือ

ขอบคุณมากครับสำหรับการชี้เเนะ ผมถือระบบเทรดคุณเสมอยู่เสมอครับ ใจ61.8 MM 31.8 ระบบ 6.4 พอ :_ee

จริงๆตัวเองไม่ต้องการกำไรมากขึ้นครับเเต่ต้องการลดความกลัวในการโดนFSB ( ผมเน้นพอเพียงเป็นหลักครับผม ไม่โลภ ) ไม่งั้นเดี๋ยวใจจะเหลือ 58.8 ไปก่อน

ล้อเล่นนิดๆตอนเช้านะครับผมม

อ๋อ ถ้าตามระบบคุณเสมอยู่ ผมคิดว่าคุณต้องทำตามระบบต่อไปครับ หากระบบพาไปรวยนี่ทีเดียวน้อคตาค้างเลยนะ Trend follow น่ะ

.HARNSIN....ขอบคุณในความมีน้ำใจจริงๆ..

มิตรภาพอีกยาวไกลครับ.. :gd

.HARNSIN....ขอบคุณในความมีน้ำใจจริงๆ..

มิตรภาพอีกยาวไกลครับ.. :gd

ขอบคุณครับ กด like ไม่ได้ ขอขอบคุณตรงนี้จ้า

ขอบคุณมากค่ะ คุณHarnsin

กด like ไม่ได้ ++++ ให้นะคะ

สวัสดีนะครับ ทุกคน :Hi สวัสดีตอนเช้า ของวันที่ 5/1/2012 เวลา 10.30 น.

เมื่อวาน ราคาสามารถ ขึ้นมายืนเหนือ 1600 ได้แล้วครับ แต่เป็นระยะสั้นอยู่นะครับ

สืบเนื่องมากจาก ช่วงนี้ ราคาทองคำ กลับตัวกลับใจ กลับมาวิ่งตามน้ำมันแทน(ในระยะสั้น) และ นักลงทุนยังกังวลกับปัญหา

การถูกคว่ำบาตรของอิหร่าน(ทองคำอาจจะเป็น Safe Haven)

:Announce คืนนี้แนะนำให้นักลงทุนจับตาดู ตัวเลขเศรษฐกิจ ของอเมริกา

1. ตัวเลขการจ้างงาน ADP Employer Services โดยคาดการณ์ตัวเลขการจ้างงานทั้วประเทศไว้ว่า จะเพิ่มขึ้น 178,000 ตําแหน่งในเดือน ธ.ค. เป็นผลลบต่อราคาทองคำ

2.ตัวเลขผู้ขอรับสวัสดิการการว่างงาน Unemployment Claims โดย โดยคาดการณ์ตัวเลขผู้ขอรับสวัสดิการการว่างงาน ไว้ว่า จะลดลง เหลือ 375,000 รายลดลงจาก 381,000

รายในสัปดาห์ก่อนหน้า

3.ตัวเลขสต็อกนํามันดิบ Natural Gas Storage เวลา 22.30 น.และเวลา 23.00 Crude Oil Inventories คาดการณ์ไว้ว่าอาจะเป็นผล บวก ต่อราคาทองคำ ครับ

แนวต้าน ตอนนี้ 1617*** เข้าสู่โซน 1628-1630 ระวังแรงขาย 1641***

แนวรับ ตอนนี้ 1609-1600** ถ้าไม่ผ่านแนวต้าน จะลงมาทดสอบ 1595** 1582***

กรอบใหญ่ตอนนี้ 1580-1630 = 50 เหรียญ

กรอบเล็ก 1600-1630 = 30 เหรียญ

ส่วนกรอบตอนนี้ กำลังวิ่งอยุ่ที่ 1610-1620 = 20 เหรียญ

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ .............. :gd

ขอบคุณครับ อ.อั๋น แนวรับแนวต้าน กรอบเล็กกรอบใหญ่มาแว้ว

ขอบคุณ อ .อั๋น คุณ harnsin นะค่ะ

ช่วงนี้ได้แต่แอบอ่านค่ะ อากาศเปลี่ยนแปลงมาก

ลูกๆ ป่วย เพื่อนทุกคนดูแลสุขภาพด้วยนะค่ะ

:033 จานอั๋นอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย ดูแลตัวเองด้วยเป็นห่วง อย่าลืมทานข้าวหละ :_09

ขอบคุณจานอั๋น และคุณหารซิ่น

วันนี้ลุ้นต่อ รวยทุกคนนะคะ สู้ๆ :01 :30 :K2

ขอบคุณมากค่ะ จานอั๋น คุณหานซิ่น

แล้วตอนนี้เป้าหมาย 1630 ยังปลอดภัยไม๊คะ

ขอบคุณมากค่ะ จานอั๋น คุณหานซิ่น

แล้วตอนนี้เป้าหมาย 1630 ยังปลอดภัยไม๊คะ

อาจจะมีย่อลงมาครับ แต่หากลงมาแล้วไม่หลุดเทรนฟ้า มันก็มีโอกาสขึ้นได้สูงครับ

ถูกแก้ไข โดย Harnsin