ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะจานอั๋น ถ้าผลโผลเป็นไปตามที่คาดการณ์ คือ ข้อ 1 ข้อ2 เป็นลบ แต่ข้อ 3 เป็นบวก แล้วราคาทองคืนนี้จะมีทิศทางไปทางไหนคะ ถ้าจะปล่อยราคาที่เราพอใจกำไรนิดหน่อย จะขายหมูมั้ยคะ ขอบคุณค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณ Harnsin. ค่ะ เทรดฟ้าคือจุด. 1615.71 ที่ลากไว้ใช่่มั้ยค่ะ ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณครับ อ.อั๋น แนวรับแนวต้าน กรอบเล็กกรอบใหญ่มาแว้ว

ขอบคุณเช่นกันนะครับ คณ Harnsin ที่เข้ามาช่วยดูแล เพื่อนๆ ครับ

:gd

ขอบคุณ อ .อั๋น คุณ harnsin นะค่ะ

ช่วงนี้ได้แต่แอบอ่านค่ะ อากาศเปลี่ยนแปลงมาก

ลูกๆ ป่วย เพื่อนทุกคนดูแลสุขภาพด้วยนะค่ะ

ขอบคุณเช่นกันนะครับ คุณ หัดเล่น gf ขอให้ลูก ๆ และ ครอบครัว มีสุขภาพ ร่างกายแข็งแรงนะครับ ผม......... :_087

คุณ Harnsin. ค่ะ เทรดฟ้าคือจุด. 1615.71 ที่ลากไว้ใช่่มั้ยค่ะ ขอบคุณค่ะ

1600 ครับ แต่หากราคาทะลุไปก็ยังไม่ได้หมายความว่ามันจะลงยาวนะครับ ให้ดูแนวรับ อ.อั๋น ของเฮียกัมพล ด้วยครับ

ถูกแก้ไข โดย Harnsin

:033 จานอั๋นอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย ดูแลตัวเองด้วยเป็นห่วง อย่าลืมทานข้าวหละ :_09

ขอบคุณมากนะครับ คุณ กระต่ายทอง คุณกระต่ายทองก็ดูแลตัวเองด้วยนะครับ

เมื่อวานฝนตก น้ำท่วม กทม อีกแล้ว .........................

คุณกระต่ายทองเป็นแชมป์ลีลาศเหรอครับ เก่งจัง ครับผม...... :gd

ขอบคุณจานอั๋น และคุณหารซิ่น

วันนี้ลุ้นต่อ รวยทุกคนนะคะ สู้ๆ :01 :30 :K2

วันนี้ลุ้นกันต่อนะครับ คณ nuchaba ขอให้เฮง ๆ ครับ

จากรูปหากหลุดฟ้าไปยังมีน้ำเงินรองอยู่ หากกลับมาแล้วผ่านฟ้าขึ้นไปไม่ได้ ตรงนั้นให้พิจารณาออกตลาดก่อนครับ

ถูกแก้ไข โดย Harnsin

ขอบคุณมากค่ะ จานอั๋น คุณหานซิ่น

แล้วตอนนี้เป้าหมาย 1630 ยังปลอดภัยไม๊คะ

ขอบคุณเช่นกันนะครบ คุณ พวงชมพู

เป้าหมาย 1630 นัน้ นักลงทุนส่วนใหญ่ เค้ามองกัน ที่เป้าหมาย นั้น ครับ เป็นจุดวัดใจและ จิตวิทยา

ผมเชือ่ว่าน่าจะเเรงขาย แน่นนอน แต่ จะขายออกมามากหรือไม่ นัน้ยังไม่ทราบ

ชัดเจนครับ ผมขอแนะนำให้ระวัง ไว้ก่อนนะครับ เมื่อเข้าสู่โซน 1625 ขึ้นไป ระวัง 1628-1630 ระวังแรงขาย

ถ้าผ่านไปได้ ก็วัดใจกันที่ 1633-1641 เลยครับ ตรงนั้น แนวต้าน สุดท้าย หากผ่านไปได้ คาดว่า น่าจะได้เห็น 1650-1700 ในวันถัดไปครับ

ขอบคุณมากนะครับ คุณ กระต่ายทอง คุณกระต่ายทองก็ดูแลตัวเองด้วยนะครับ

เมื่อวานฝนตก น้ำท่วม กทม อีกแล้ว .........................

คุณกระต่ายทองเป็นแชมป์ลีลาศเหรอครับ เก่งจัง ครับผม...... :gd

เฮ้อพักนี้ไม่รู้เป็นงัยชอบตกสำรวจอยู่เรื่อยอิอิ คะอยากเต้นเป็นบอกนะสอนให้ฟรีคะ :53

ขอบคุณครับอ.จานอั๋น

ขอบคุณเช่นกันครับ คุณ fung สู้ๆนะครับ :gd

ฝากเพื่อนๆเฝ้าระวังกันด้วยนะครับ ช่วงบ่ายวันนี้ขอตัวก่อนจ้า

สวัสดีค่ะจานอั๋น ถ้าผลโผลเป็นไปตามที่คาดการณ์ คือ ข้อ 1 ข้อ2 เป็นลบ แต่ข้อ 3 เป็นบวก แล้วราคาทองคืนนี้จะมีทิศทางไปทางไหนคะ ถ้าจะปล่อยราคาที่เราพอใจกำไรนิดหน่อย จะขายหมูมั้ยคะ ขอบคุณค่ะ

ตอนนี้ แนวต้าน ตรงนี้ ดู 1617 ** แต่ผม มองว่าน่าจะผ่านไปต่อได้ ในช่วงตอนบ่าย ก่อน จะเข้าสู่โซน อันตราย เป็นจุดวัดใจ ในการ กลับตัว เป็นขาขึ้นระยะสั้น ที่ 1625-1641

หากไม่สามารถผ่านโซน ดังกล่าวนี้ไปได้ คาดว่า น่าจะ ย่อตัว ลง มา ทดสอบ 1600-1609 อีกครั้ง แต่ถ้าสามารถ ผ่านไปได้ คาดว่าอาจจะได้เห็น 1650 - 1700 ในวันถัดไป

แต่ทั้งนี้ ต้องติดตามข้อมูล ข่าวสาร ช่วงนี้อย่างใกล้ชิด ครับ เพราะ ว่า ถ้าเล่นตาม ข้อมูล ข่าวสาร ก็ คาดการณ์ ยาก ครับ ว่า จะ ขึ้นหรือ ลง

ส่วนตัวเลขเศรฐกิจ ที่จะประกาศ ออกมา ในช่วง หัวค่ำ นั้น วันนี้ อาจจะได้เห็น ราคา ที่ ผันผวน อีกครั้ง และ สกุลเงินดอลล่าร์ อาจจะ แข็ง ค่ามากขึ้น

ทำให้ เราซื้อราคาทองคำ ในประเทศ ได้ แพงขึ้น แต่ ก็ขายได้แพงมากขึ้นเช่นกัน ........... :gd

ตอนนี้ให้รอดู 14.00 และ 16.00 มีตัวเลข ยุโรป ประกาศอกมา........ http://www.forexfactory.com/calendar.php

และดูอีกที 20.15 - 23.00 ตัวเลขอเมริกา..................

ช่วงนี้ เน้น ข่าว ของ น้ำมัน และ การคว่ำบาตร ประเทศอิหร่าน ..............เป็นสิ่่งสำคัญ ครับ หากมีข่าวไหนเกี่ยวข้อง ตรงนัน้อาจจะมีส่วนสำคัญ

เป็นสิ่่งผลักดันที่จะช่วยให้ราคาทองคำ ขึ้น หรือ ลง แล้วทอง จะกลับมาเป็น Safe Haven อีกครั้งหรือไม่ ครับ :047

ฝากเพื่อนๆเฝ้าระวังกันด้วยนะครับ ช่วงบ่ายวันนี้ขอตัวก่อนจ้า

รีบกลับมานะครับ คณ 'Harnsin คุณ 'Harnsin

คุณ 'Harnsin ทำยังไง ในกราฟ หรือครับ ถึงได้ เห็น ตัวเลข เศรษฐกิจอ่าาครับ หรือว่า ต้องเขียน โปรแกรมเข้าไปครับ

....สุดยอดจริง ๆๆ ครับ :gd

เฮ้อพักนี้ไม่รู้เป็นงัยชอบตกสำรวจอยู่เรื่อยอิอิ คะอยากเต้นเป็นบอกนะสอนให้ฟรีคะ :53

55555555555 :uu ไม่ได้ตกสำรวจหรอกนะครั บ............ใครจะไปลืมสำรวจ คุณกระต่ายทอง ผู้ใจดีและน่ารักได้ ละครับ อิอิ :uu