ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

น้องใหม่ เพิ่งเข้ามาอ่าน

คงต้องขอข้อมูลจาก ท่านเจ้าของกระทู้ และผู้รู้ทั้งหลาย

ไปใช้บ้างนะครับ

ขอบคุณทุกท่าน ที่สละเวลามาให้ข้อมูล

ขอบคุณครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะจานอั๋น ตอนนี้สัญญานยังเขียวอยู่ป่าวคะ

ทุกคน ตอนนี้ เข้าสู่โซนอันตราย แล้วนะครับ 1625-1630 น่าจะยังไปต่อได้ อีกสักเล็กน้อยนะครับ ผม

สัญญาณ ขาย ระดับ ราย สัปดาห์ ยังคงมี อยู่นะคับ .....................

ถูกแก้ไข โดย Rจานอั๋น

ขอบคุณค่ะจานอั๋น ตอนนี้สัญญานยังเขียวอยู่ป่าวคะ

สัญญาณ ขายออกมาแล้ว ครับ ระวัง :gd ตอนนี้กำลังเข้าสู้โซนอันตราย

ถูกแก้ไข โดย Rจานอั๋น

น้องใหม่ เพิ่งเข้ามาอ่าน

คงต้องขอข้อมูลจาก ท่านเจ้าของกระทู้ และผู้รู้ทั้งหลาย

ไปใช้บ้างนะครับ

ขอบคุณทุกท่าน ที่สละเวลามาให้ข้อมูล

ขอบคุณครับ

ขอบคุณเช่นกันครับ ผม คุณ mangmoyai แวะมาเยือ่ยมบ่อย ๆ นะครับ

ทุกคน สัญญาณ ขาย ออกมาแล้วนะครับ ระวังนะครับ เส้น เริ่มจะตัดกันแล้วครับ ผม..................... :Announce

ขอบคุณสำหรับทุกอย่างนะคะจานอั๋น

ขอบคุณสำหรับทุกอย่างนะคะจานอั๋น

ขอบคุณนะคะ จานอั๋น ขยไปแล้วรอรับกลับคืนค่ะ

ขอบคุนมากๆ ค้าบบบพี่ๆ อาจารย์ทุกท่าน แอบอ่านมานานแล้วแต่ไม่กล้าแสดงตัว :_09 ติดเหวเอสไว้รอรถไฟเหาะมารับอยู่เหมือนกันคร้าบบบ :_18d

ขอบคุณครับจานอั๋น ช่วงนี้ไม่รู้เป็นอะไร ตาค้างไม่รู้สึกง่วงเลยครับ สงสัยเพราะเห็นน้องทองวิ่งขึ้นเรื่อยๆ

สัญญาณขายดูยังงัยคะ

รอฟังดวยคน ดูสัญญาณตัวไหนคะ ก็เห็นว่ามันชนเพดาน ควรจะลง แต่บางทีมันก็หลอก ไปต่อได้ คุณห่าน ดูตัวไหนเป็นหลักคะ

จานอั๋นขายไปแล้วค่ะแต่ไม่รู้จะซื้อได้ถูกกว่าที่ขายป่าว ส่งสัญญาณซื้อด้วยนะคะ และขอบคุณในคำตอบทุกคำตอบ แจ่มมากคะ

รอฟังดวยคน ดูสัญญาณตัวไหนคะ ก็เห็นว่ามันชนเพดาน ควรจะลง แต่บางทีมันก็หลอก ไปต่อได้ คุณห่าน ดูตัวไหนเป็นหลักคะ

อ่ะครับ indy ที่ห่านใช้จะเป็น ema 3 shift 75 ครับ ดูตามรูปครับ หากราคาปิดอยู่ใต้เส้นนี้เมื่อไหร่ แนวโน้มจะลงสูงมากครับ แต่หากราคาปิดทะลวงออกมาได้แล้วแนวโน้มขึ้นจะสูงกว่าลงครับ วิธีเข้าออเดอร์ผมจะรอให้ราคาย่อกลับมาแตะเส้น ema นี้อีกครั้งหลังจากทะลวงออกไปได้ และหากราคากลับไปอยู่ใต้เส้นนี้เมื่อไหร่ ผมก็จะพิจารณาออกตลาดครับ

ส่วนเป้าระยะสั้นผมจะใช้ BB200 ดูเอาครับ ไล่ทีละ TF ไปเรื่อยๆ หากชนเส้นบนแล้วแนวโน้มที่จะปรับตัวลงมายังเส้นกลางมีสูง แต่หากเบรคเส้นบนไปได้ จะเป็นสัญญาณซื้อครับ แต่เน้นขายทิ้งเร็ว เพราะนั่นคือเราซื้อตอนมันเบรคเอ้าท์

พิศดารไปมั้ยอ่ะ :_09

ถูกแก้ไข โดย Harnsin