ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

1625แล้วครับบบบ :upstrong: :upstrong:

ยัง let profit run อยู่มั้ย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แต่ตอนบ่ายขายไป 1 ช็อตครับกำลังว่าจะถาม อ.ว่าจะซื้อคืนดีไหม

แต่ตอนบ่ายขายไป 1 ช็อตครับกำลังว่าจะถาม อ.ว่าจะซื้อคืนดีไหม

ไม่เรียก อ. ได้มั้ย เดี๋ยวอึดอัดตาย

ตอนนี้ผมไม่กล้าซื้อน่ะครับ มันมาไกลพอสมควรแล้ว ไอ้จะขึ้นๆๆอย่างเดียวมันคงจะน้อยนะ แต่หากมันพุ่งทะลุไปได้นี่ส่วนตัวคิดว่าแรงครับ

ไม่เรียก อ.ก็ได้ครับแต่ขอเป็นลูกศิษนะครับ :_ee

ไม่เรียก อ. ได้มั้ย เดี๋ยวอึดอัดตาย

ตอนนี้ผมไม่กล้าซื้อน่ะครับ มันมาไกลพอสมควรแล้ว ไอ้จะขึ้นๆๆอย่างเดียวมันคงจะน้อยนะ แต่หากมันพุ่งทะลุไปได้นี่ส่วนตัวคิดว่าแรงครับ

. จุดที่พุ่งทะลุไปได้ใช่ 1630. ป่าวคือเท่าไหร่ ถ้าพุ่งทะลุไปได้ก้อต้องเข้าตามไปเลยใช่ป่าวค่ะ รบกวนส่งสัญญานให้หน่อยได้ป่าวค่ะ ขอบคุณค่ะ

. จุดที่พุ่งทะลุไปได้ใช่ 1630. ป่าวคือเท่าไหร่ ถ้าพุ่งทะลุไปได้ก้อต้องเข้าตามไปเลยใช่ป่าวค่ะ รบกวนส่งสัญญานให้หน่อยได้ป่าวค่ะ ขอบคุณค่ะ

อย่าเข้าตอนนี้เลย มันอันตราย มันเสี่ยงเกินไป หากจะเข้าต้องเข้าตั้งแต่เมื่อวานครับ

ถูกแก้ไข โดย Harnsin

อยากทราบข้อดี ข้อเสียของการเล่นทอง

แบบออนไลน์ กับแบบหน้าร้านค่ะ

รอบกวนพี่ๆด้วยนะคะ

สวัสดีครับทุกคน :Hi สวัสดีตอน สายสาย ของเช้าวันที่ 6/1/2012 เวลา 11.02 น.

เริ่มต้นกันด้วยเมื่อวาน ราคาขึ้นไปทำ High สูงสุดที่ 1625 แล้วย่อตัวลงไปทำ Low ที่ 1596 สรุปแล้ววิ่งประมาณ 29 เหรียญ

เมื่อวาน มีข่าว ที่สำคัญ อย่างมาก ในช่วง ของตอน 20.15-23.30 น. ซึ่งผลของตัวเลขเศรษฐกิจ ก็ส่งผลกระทบต่อราคาทองคำ ค่อนข้างมาก

จึงทำให้ราคาทองคำ ผันผวน ลง :sidewaydown: ไปทดสอบ แนวรับ ที่ 1609-1600 และก็หลุดลงไปทดสอบ 1595 :_cd นิดนึงตามข่าว ที่ประกาศออกมา

หลังจากนัน้ ก็ดีดตัวกลับมาขึ้นมา :sidewayup: ยืนเหนือ 1600 ได้โดยดี ถือเป็นสัญญาณ ดีในระยะสั้น ที่ราคายังไม่หลุด 1590 ลงไปและ มากกกว่า 1580 ครับ

ราคาทองคำตอนนี้ วิ่งอยู่ที่ 1624-1625 สามารถกลับมายืนเหนือ 1600-1610 ได้เรียบร้อยแล้วในระยะสั้น

ช่วงนี้ต้องจับตาดู แนวต้านที่สำคัญ แถว ๆ 1630-1635 ตรงนัน้ให้ระวังแรงขายออกมา นะครับ

แนวต้าน ตอนนี้ รอผ่าน 1628** และ ระวังแรงขาย ที่ 1630-1635 แต่ถ้ายังผ่าน ไปได้ 1641-1643 ***ตรงนั้นระวังแรงเทขายออกมาอีกทีครับ 1654 ****

แนวรับ ตอนนี้ขอประเมินเบื้องต้นไว้ที่ 1615 อาจจจะ + - 2 เข้าไปก็ได้ครับ น่าจะลงมาทดสอบ หากไม่ผ่าน แนวต้านดังกล่าว

และหาก 1615 รับไม่อยู่น่าจะลงทดสอบที่ 1609-1600 **อีกครั้ง และ 1595 -1590 **** ไม่ควรหลุด

กรอบเล็ก ก็ยังคงเป็นกรอบ 1600-1630 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1590-1640 = 50 หรียญ

ตอนนี้จากกราฟ ต่าง ๆ ยังไม่ส่งสัญญาณขายออกมานะครับ ส่วนสัญญาณ ถ้าดูจากกราฟ 30 นาที ส่งสัญญาณเข้าซื้อไปตั้งแต่

เมื่อวานตอนที่ราคา 1595-1605 ตรงนั้นครับผม

แต่เมื่อกี้ มีสัญญาณเตือนเวลา 11.50 ในเรื่องของ Divergence ในการกลับมาตัวออกมาจากกราฟ 30 นาที ครับ

คาดว่าน่าจะไปต่อได้อีก 10-30 เหรียญ แล้วน่าจะปรับตัวลง มาทดสอบ แนวรับ อีกครั้ง

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ ครับ :gd

:Announce วันนี้ มีข่าว เวลา 17.00-18.00 น. ข่าวของยุโรป

และ 20.30 เป็นข่าวของอเมริกา ครับ

ค่อนข้างที่จะสำคัญมากเช่นกันครับ :061 ที่จะส่งผลต่อราคาทองคำ ทั้งขึ้นและลง :047

.................กราฟนี้ฟยังใช้ได้อยู่ครับ พอดีแวะเข้ามา ............ดูเป็นห่วงทุกคน ไม่รู้ว่าจะมาช้าไปหรือปล่าว...............หรือว่าหมดรอบไปแล้ว :37 ไปแล้วครับ บาย

คืนนฟี้ถ้าราคาสามารถ ยืนเหนือ 1610-1620 ได้ วันถัดไป กรอบ น่าจะขยับ ขึ้นเป็น 1610-1640 ครับ ...............

พอจะเข้าได้หรือยังค่ะคุณHarnsin

ผม pm ไปบอกแล้วครับ

ผม pm ไปบอกแล้วครับ

อีก10คนรอฟังอยู่ด้วยคะ

คุณหาร

:Announce อยู่ที่ไหนกันคะ หายไปหมดเลย ลุ้นจนหลับหรือเปล่าคะ