ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

กบจ๊า เป็นไงบ้าง

คุณnuchaba เป็นแม่เสือปืนไวตามเคยนะ เก่งจริงๆ

คุณกระต่ายทองหละคะ สบายดีอยู่แล้วนะ

ขอบคุณค่ะ ช่วงนี้ต้องไวหน่อยค่ะ ม่ายงั้นดอยถามหา คริคริ :01 :La

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับ คงต้องหัดเล่นออนไลน์บ้างแล้วล่ะครับ ฝากเนื้อฝากตัว อ.อั๋น คุณกระต่ายทอง และทุกคน ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ :rolleyes:

ยินดีคะเข้าซื้อรึยังคะ เมื่อกี้ร่วงเหมือนน้ำตกเอราวัณเลย เพื่อนเข้าทันรึป่าวคะ ส่วนตัวเข้าไปแล้ว23888 เข้าแล้วร่วงต่อก้ออย่าไปเสียดายนะคะ ป้วนเปี้ยนอยู่แถวนี้หละคะ ถ้าใน1วันเค้ามาให้เราทำกำไลทั้งขึ้นและลงถือเป็นวาสนาแล้วคะ เชื่อเถอะหน้าจะได้เด้งสวยเหมือนทองคำอิอิ จิงมั้ยคะจานอั๋นและเพื่อนๆ ถ้ามนุษย์เราหาจุดที่พอใจได้ โลกนี้จะไม่มีวันวุ่นวายและสงบสุข :53

ดังนัน้ อยากให้แนะนำนักลงทุน ระวัง แรงเทขาย อย่างหนัก อีกครั้ง ....................ซึ่งจะเกิดเมื่อไหร่นัน้ ยังไม่ทราบ ณ ตอนนี้

ช่วงนี้หากได้กำไร ในระดับที่ตนเองพอใจแล้ว แนะนำ ให้ ทยอย ขาย ออกมาทำกำไร ดีกว่านะครับ .........จะได้ มีเงิน ไปเที่ยว ปีใหม่ กันนะ..........

แนวต้าน ตอนนี้ 1638** 1643

ขอบคุณ Rจานอั๋นครับ

ตัดขาดทุนไปนิดหน่อย ไม่เป็นรัยเมื่อเช้ากำไรค่ะพี่พวงชมพู. ออกมาดูท่าทีก่อนอยู่ดีๆ ข่าวร้ายมา. เซ็ง. พี่พวงชมพูเป็นงัยบ้างค๊าสบายดีมั้ย

กบจ๊า เป็นไงบ้าง

คุณnuchaba เป็นแม่เสือปืนไวตามเคยนะ เก่งจริงๆ

คุณกระต่ายทองหละคะ สบายดีอยู่แล้วนะ

บายดีคะเข้าไปแร้ว23888 เข้ายังคะถ้ายังอาจมีต่ำ รึไม่ก้อสูงกว่าให้เห็นแน่นอน :Kk

ตัดขาดทุนไปนิดหน่อย ไม่เป็นรัยเมื่อเช้ากำไรค่ะพี่พวงชมพู. ออกมาดูท่าทีก่อนอยู่ดีๆ ข่าวร้ายมา. เซ็ง. พี่พวงชมพูเป็นงัยบ้างค๊าสบายดีมั้ย

พี่ก็โดดออกเหมือนกันค่ะ

งง ออกมาก่อนดีกว่า

เหมือนกันค่ะ

บายดีคะเข้าไปแร้ว23888 เข้ายังคะถ้ายังอาจมีต่ำ รึไม่ก้อสูงกว่าให้เห็นแน่นอน :Kk

ไม่บายค่ะ

เข้าแล้ว ออกแล้ว

ไม่รู้เดี๋ยวจะจับคู่กันได้ไม๊

คุณกระต่ายทองมีเทคนิคอะไรดีๆวานบอก

พี่ก็โดดออกเหมือนกันค่ะ

งง ออกมาก่อนดีกว่า

เหมือนกันค่ะ

ไม่เป็นไร ใจเย็นๆนะคะ เอาใจช่วยคะ :Kk

ไม่บายค่ะ

เข้าแล้ว ออกแล้ว

ไม่รู้เดี๋ยวจะจับคู่กันได้ไม๊

คุณกระต่ายทองมีเทคนิคอะไรดีๆวานบอก

ก้อดูรับ1 2 3 ต้าน1 2 3 กำลังจะขายแล้วคะ เอ้คุณหารซิ่นหายไปไหนคะเนี้ยะมีใครเห็นบ้างมั้ย ส่วนมากรับ2 ต้าน2 ก้อเผ่นแล้วคะอิอิ :Kk

ตลาดมีความผันผวนมากจิงจิง ส่วนตัวลากขึ้นลงยังงัย 23500- 24500 น่าจะเอาอยู่ จำเมื่อ3-4เดือนที่ผ่านมาได้มั้ยคะเห็นต่ำสุด23300 สำหรับเดือนนี้ต่ำสุด22999 แค่แว้บเดี๋ยวด้วยที่ได้เห็น แล้วก้อเหวี่ยงขึ้นมาให้หายใจหายคอไม่สะดวก อย่าหวั่นไหวไปกับแรงเหวี่ยงของใครก้อไม่รู้ หาจุดยืนของเราให้เจอแล้วลุยเลยคะ :_Rd เดี๋ยวรอดูตอนจบรับ2กับต้าน2 เอาอยู่รึป่าวค้าจานอั๋นอิอิ :54 ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ตอนนี้ ผมขออนุญาต วิเคราะห์สถาการณ์ ตอนนี้ให้ดูก่อนนะครับ

เริ่มจาก อาทิตย์ นี้ เริ่มต้น วันแรก ราคา วิง่ในกรอบ 1580-1600 ไม่ขยับไปไหนมาก

เมือ่วาน ราคา ขยับ ขึ้นมา ทดสอบ 1625 กว่า ....

วันนี้ ราคาขึ้นมาทดสอบ ถึง 1641 เลยทีเดียว

แต่อีกไม่กี่นาที ราคาย่อตัว 1631 แล้วก้ 1620 ดีดกลับ 1625 ย่ำอยู่กับที่ตรงนี้นาน พอสมควร

หลังจากนัน้ ย่อตัวลงอีกครั้ง 1615-1611 ตอนนี้ดีดกลับมา 1616 อีกครั้ง ทำท่าดูเหมือนจะลง แล้ว ขึ้น แต่ความจริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ตอนนี้ ตลาดทองคำ กำลัง จะไปทิศทางไหน ..............................

ผมว่าตอนนี้ เกิดความแปลก.....เกี่ยวกับ ตลาด มาบ่นให้ฟังครับ

คาดว่า ตอนนี้ ราคาน่าจะดีด กลับ ขึ้นไป ก่อน มั้ง ....หรือไม่ก็ อย่างมาก น่าจะลง ไปแต่ยังไม่สุด.. ณ ตอนนี้

ผมคิดว่า ตลาดน่าจะทำให้ คนกลัว แล้วหลัง จากนั้น ก็จะทำให้คนเกิดความกล้า อีกครั้ง แล้วหลังจากนั้น ก็จะเกิด ความกลัว แล้วกล้า แล้วกล้า....แล้วก็ กลัว กลัว กลัว และก็กลัวอีกครั้ง

จนราคาลงไปต่ำ สดๆๆ จริง ทางเจ้ามือก็...........รีบตักขึ้นไปทันที เลย โดยปล่อยให้เราสับสน กับ ความกล้าและความกลัว อยู่ครับ ..................

ผมมองว่า ตอนนนี้ ถ้าจะเข้าซือ้แนะนำได้ ให้ ตั้ง จุดขาดทุน ไว้ด้วยคับ อย่าหวัง จะได้กำไรในช่วงที่ ตลาด อ่อนไหวต่อข้อมูล ข่่าวสาร...................อย่างมาก .....

แต่ที่ผมรู้ได้คือ ......................ถ้าใครเหนื่อย มากในช่วงนี้ ก็ พักบ้างก็ได้นะครับ ..............................ใกล้จะปีใหม่แล้วด้วยก็ เตรียม ตัวหาความสุข ดีกว่านะครับ

หรือไม่ก็ ...............เตรียมใจไวด้วยก่อนการซือ้และขาย ก็ยังดีครับ ขอฝาก ไว้เท่านี้ ก่อนนะครับ

...................... :57 :gd

สุดยอดปรมาจารย์อั๋น อย่าเครียดนะคะ เดี๋ยวไม่หล่อไม่รู้ด้วยนาจะบอกให้ ลุ้นช่วยแฟนคลับตัวโก่งเลยนะคะเนี้ยะ บอกแล้วเกิดมาโชคดีได้รู้จักผู้ชายชื่อจานอั๋นอิอิ :uu

ขอบคุณค่ะจานอั๋น. เป็นไปได้มั้ยค่ะที่พวกกองทุนจะเทก่อนปีใหม่. หรือว่ารอบการเทของเค๊าต้องเป็นช่วงมกรา

ขอบคุณจานอั๋นค่ะ ที่เป็นห่วงสมาชิกทุกคน :10

จะระวังตัวให้มากๆค่ะ