ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณมากครับ จารย์อั๋น

พักผ่อนมากๆ นะครับ.....

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หายไวๆนะคะอาจารย์. พักผ่อนเยอะๆค่ะ..:) :) :)

ขอบคุณค่ะ R จานอั๋น

รักษาสุขภาพ อากาศเปลี่ยนแปลง นอนมากๆ หายไวๆ นะคะ

วันนี้ผมไม่ค่อยสบาย อาจจะเบลอ ๆ นิดหนึ่งนะครับ ไม่รู้ว่าจะเขียนได้ดีไหมนะครับ วันนี ขอสักวัน นะครับ :17

ดูแลสุขภาพนะคะจานอั๋น

จารย์อั๋นคับ ก๊อกหนึ่งไปที่ 23450 แนะนำหน่อยคับก๊อกสองมาถัวควรไปที่เท่ารัยดีคับ

จะซื้อก็กัว มันลง ๆ ๆ ๆ ๆ ไม่รู้ว่าใครจุดธูปเรียก

จารย์อั๋นคับ ก๊อกหนึ่งไปที่ 23450 แนะนำหน่อยคับก๊อกสองมาถัวควรไปที่เท่ารัยดีคับ

จะซื้อก็กัว มันลง ๆ ๆ ๆ ๆ ไม่รู้ว่าใครจุดธูปเรียก

รอครับ ประมาณ 22800-22900 ครับ ต้นทนเฉลี่ยก็น่าจะอยู่ประมาณ 23000-23100 ครับ แต่ช่วงนี้ หากราคายังไม่สามารกลับขึ้นไปยืนเหนือ 1550 -1580

ยังไงโอกาศเป็น Down Trend ก็ยังคงมีต่อไปครับ และมีโอกาศลงทำ ราคาต่ำสุด LOw ของวันอยู่ต่อไปครับ ใจเย็นครับ :01

:wub: ทานโจ๊กแร้วกันนะคะ ไม่ค่อยสบายดีขึ้นแร้วยังคะจานอั๋น :wub: ดีจ้าจานอั๋น เพื่อนๆ สุขกายสุขใจมีกำไรทุกการลงทุนนะคะ

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

สวัสดีครับทุกคน สวัสดีตอนเย็นของวันที่ 17/5/2555 เวลา 17.00 น.

เมื่อวานราคาทองคำเริ่มจะกลับมายืนเหนือ 1530 ได้เบื้องต้นแล้วนะครับหลังจากลงไปทำจุดต่ำสุดที่ 1526

แต่ยังไม่ยืนยันนะครับต้องรอดูวันนี้ว่าจะลงไปทดสอบที่ 1530-1526 อีกครั้งหรือไม่ และเมื่อวานมีราคาสูงสดอยู่ที่ 1551.57 เหรียญ

ปิดตลาดที่ 1539.25 เหรียญ รวมทั้งวันราคาทองคำวิ่งรวมทั้งหมด 25 เหรียญ

ลักษณะการเคลื่อนตัวของราคาทองคำเป็นไปในลักษณะ Down Trend ก่อนในช่วงกลางวัน หลังจากนั้นก็กลับตัวเป็น UP Trend ในช่วงกลางคืนขึ้นทดสอบแนวต้าน

แต่ไม่ผ่านแนวต้านราคาทองคำจึงถูกแรงขายลงมาและกลับตัวลงมาเป็น Down Trend อีกครั้ง และปิดตลาด เหนือ 1530 ได้สำเร็จ

ส่งผลทำให้วันนี้ ราคาทองคำเริ่มจะมีทิศทางที่สดใสมากขึ้นหลังจากนั้นราคาทองคำลงมาทำจุดต่ำสุดเกือบจะทุกวันหลังหลุดเส้น 1580 ลงมา

แต่ยังไม่ยืนยันนะครับว่าจะกลับตัวเป็นขาขึ้นระยะสั้นได้จริงหรือไม่ ต้องรอดูวันนี้ก่อนนะครับว่าตลาดจะทำราคาต่ำสุดอีกหรือไม่และปิดเหนือ 1530 ได้อีกวันหรือไม่ครับ

แนวต้านและแนวรับวันนี้

แนวต้าน รอลุ้นและผ่าน 1555-1560 *** 1575**1580

แนวรับ 1537-1539** 1532-1530** 1523***

วันนี้กรอบแนวรับแนวต้าน อาจจะยังไม่แน่ใจนะครับ ว่าราคาจะเลือกขึ้นหรือลง แต่ตอนนี้ที่ผมพอจะบอกทุกคนได้ คือ

ตลาดกำลังจะพยามยามดันราคาขึ้นทดสอบแนวต้านอยู่ครับ วันนี้ถ้าราคาไม่หลุด 1530 ลงไป วันถัดไปมีโอกาศได้เห็น 1560-1565 ครับผม

กรอบเล็ก 1530-1560 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1500-1550 = 50 เหรียญ

กรอบตอนนี้ที่ราคาวิ่งบ่อยที่สุดอยู่ 1535-1555 = 20 เหรียญ

คืนนี้มีตัวเลขที่สำคัญดังนี้

1.เวลา 19:30 สหรัฐฯ ยอดคําขอรับสวัสดิการการว่างงาน คาดการณ์ผลบวกต่อราคาทองคำ

2.เวลา 19.30 สหรัฐฯ รัฐมนตรีคลัง ทิโมธี ไกธ์เนอร์

3.เวลา 21:00 สหรัฐฯ ดัชนีภาคการผลิต โดย FED สาขาฟิลาเดลเฟีย 10.3 8.5 คาดการณ์เป็นผลลบต่อราคาทองคำ

4. เวลา 21.00 สหรัฐฯ ดัชนีคาดการณ์เศรษฐกิจ (คิดผลรวมจาก10ดัชนี) คาดการณ์เป็นผลบวกต่อราคาทองคำ

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ นะครับ :57

ตอนนี้ขาใหญ่ ลากแล้วครับ สงสัยคงมีคนเปิด สัญญา short ขึ้นมาเยอะเกินไปแน่นอนครับ :57