ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

ตอนี้น่าซื้อตามหรือขายครับ R จานอั๋น

ถ้าใครมีของแนะนำให้รอดูดีกว่าครับ ถ้าใครอยากขายก็ อาจจะแบ่งไป นิดหน่อย ครับ

ตอนนี้ขาใหญ่ เค้ามาลากครับ ยังบอกอะไร ไม่ได้ ครับ ว่าจะหยุดหรือลากต่อไป ครับ

แต่ถ้าดูจากกราฟ กราฟ บ่งบอกว่า ตลาดกำลังพยายามดันขึ้นอยู่ครับ แต่จะไปได้ไกลมากแค่ไหน ต่อไปนี้ก็ขึ้นอยู่กับ รายยย่อยอย่างเราละครับ ว่า

ถ้าราคาขึ้นไปมาก ๆ จริง จะขายออกมาไหมครับ และตอนนี้ถ้าใครคิดอยากจะ Short ระวังไว้ด้วยนะครับ เพราะว่า บางที อาจจะต้องคำนึงด้วยนครับ ว่าตอนนี้

กำลังเป็น ขาขึ้นระยะสั้นอยู่ครับ ไม่แนะนำให้ สวนเทรน ครับ แนะนำให้เล่นตามเทรนดีกว่านะครับ ระวังจะได้ไม่คุ้มเสียเอานะครับ แต่ถ้าใครจะทำมีจดสังเกตุและ

ต้องลุ้นให้ ราคาหลุด 1560 ลงไปนะครับ แต่ถ้ามองจากนนี้ ขาใหญลากอยู่ครับ น่าจะไปได้อีกหน่อย ครับ แล้วค่อยว่ากันใหม่ :57 แนะนำ ให้ รอดู

สถาการณ์สำหรับคนที่รอขาย ส่วนใครรอซือ้ แนะนำให้รอย่อ ประมาณ 1560-1550 ส่วนใครรอ Short แนะนำ ให้ระวังครับ เพราะว่า ขาใหญ่ กำลัง ดันราคาขึ้นอยู่

ยังไม่แน่ครับ ว่าจะลากไปได้แค่ไหน เพระาว่าต้องขึ้นอยู่กับรายย่อยด้วยครับ :57 แนวต้านถัดไป 1580-1600

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แนวต้านถัดไป 1580-1600 ******** ถ้าผ่านได้ น่าจะไปต่อละครับ

แนวรับ 1565-1560 ดูว่าหลุดหรือไม่ 1555-1550 ***

อาจารย์อั๋นคับ ขาใหญ่มาลาก แล้วจะมีโอกาศกลับไปแตะ 22800-22900 อีกไหมคับ

ถ้าลงไปถึงอีกที ผมควรจะซื้อเยอะ ๆ เลยไหมคับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ

แนวต้านถัดไป 1580-1600 ******** ถ้าผ่านได้ น่าจะไปต่อละครับ

แนวรับ 1565-1560 ดูว่าหลุดหรือไม่ 1555-1550 ***

ถ้าใครสังเกตุ จากกราฟของผมนะครับ

จะเห็นได้ว่า ผม จะ ใส่ High และ Low เพื่อบอกทิศทางนะครับ ว่า ตลาดเป็น ยังไง ครับ

ขาขึ้น จะไม่มี Low ต่ำกว่า LOw ของเมือ่วานนะครับ

และจะต้องมี High สูงกว่า กว่าเดิมครับ

ส่วนขาลงก็เกิดกรณี ตรงข้ามกันนะครับ :57

อาจารย์อั๋นคับ ขาใหญ่มาลาก แล้วจะมีโอกาศกลับไปแตะ 22800-22900 อีกไหมคับ

ถ้าลงไปถึงอีกที ผมควรจะซื้อเยอะ ๆ เลยไหมคับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ

ถ้าถามตอนนี้ คงบอกว่ายากนะครับ 70/30 % แต่ต้องรอดุครับ ว่า 1580--1600 จะผ่านไปได้หรือไม่ ถ้าผ่านไม่ได้ โอกาศ ลง ก็ยังคงมี อยู่ 40/60 %

แต่ถ้าถามว่า จะเข้าซือ้ เยอะๆ ไม่แนะนำ นะครับ แนะนำให้ทยอยเข้าซือ้ดีกว่าครับ เราไม่ควรใช้คำว่าโลภนะครับ ค่อย ๆ เล่นไปครับ เอาไว้คุณ Ebby ชำนาญและเก่งมากกกว่านี้

จะเพิ่มทุนในการเล่นภายหลังก็ไม่เสียหาย ครับ ผม :gd สถาการณ์ ตอนนี้ก้คล้ายๆ กับ คุณ Ebby ที่เข้าซือ้ตอน 23450 เลยนะครับ เพราะเราไม่รู้อนาคตครับ

ว่าจะเกิดอะไรขึ้นเพียงแต่เราเข้ามาเก็งกำไร ตาม กระแสและแนวโน้ม แค่นั้นเองครับ เมือ่ราคาขึ้นเราก็ซือ้และราคาลง เราก็ขาย

ตลาดทุกตลาด จะมี ช่วง Side Ways อยู่ 70 % และมีขาขึ้นหรือลง เพียง 30 % :57

:Hi ดีคะจานอั๋น เพื่อนๆ มีความสุขมีกำไรทุกการลงทุนนะคะ :wub: จานอั๋นหายดีแร้วช่ายป่าวคะ เป็นห่วง :wub:

:Hi ดีคะจานอั๋น เพื่อนๆ มีความสุขมีกำไรทุกการลงทุนนะคะ :wub: จานอั๋นหายดีแร้วช่ายป่าวคะ เป็นห่วง :wub:

จานนี้น่ากินมาก เห็นแล้วหิวเลย

ส่วนจาน..อั๋น รักษาสุขภาพนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะRจานอั๋นที่ให้เทคนิค ความรู้ ความเข้าใจ และประสบการณ์^________^

สวัสดีครับทุกคน สวัสดีตอนเย็น ของวันที่ 18/5/2555 เวลา 17.44 น.

ดีใจด้วยนะครับ วันนี้คงมีคนได้กำไรเยอะแล้วๆๆ

เมื่อวานราคาทองคำ ติดจรวดกระชากขึ้นมา ยืนเหนือ 1560 ได้แล้ว โดยมีแรงซื้อลากขึ้นไปสูงสุด ที่ 1579.84 และย่อตัวปิดตลาดที่ 1573.85 เหรียญ

มีราคาต่ำสุดอยุ่ที่ 1538.54 รวมทั้งวันราคาทองคำวิ่งรวมทั้งหมดตลอดวัน 41 เหรียญ ราคาทองคำเมื่อวานเป็นไปในลกษณะ UP Trend ขึ้นทดสอบแนวต้าน

และทะลุขึ้นไปทดสอบแนวต้านถัดไป ทำให้ วันนี้ ราคาทองคำสามาารถขึ้นทดสอบแนวต้านถัดไป และตอนนี้ไปได้สูงสุด ถึง 1594 แล้วนะครับ

แต่ต้องดูครับ ว่าหลังจากนี้ไปราคาทองคำจะสามารถขึ้นทดสอบและผ่านด่านแนวต้านที่สำคัญ 1595-1600 ได้หรือไม่ ถ้าไม่ ก็ เตือนให้นักลงทุน

ระวังแรงขายออกมาด้วยนะครับ โดยจะมี สัญญาณ เตือน เล็ก อยู่ที่ 1580 ** และสัญญาณเตือนอีกครั้งเมื่อ 1567 ครับ ผม

แนวรับและแนวต้าน

แนวต้าน ตอนนี้ รอลุ้น ครับ ว่าจะผ่าน 1595-1600 ได้หรือไม่ ถ้าไม่ ระวังแรงขายนะครับ **** 1610***

แนวรับ ตอนนี้คงต้องดูครับ ว่าจะหลุด 1585-1580 ลงไปหรือไม่ ** ถ้าหลุดก็ 1577-1573***** 1567 ไม่ควรหลุด ครับ ถ้าหลุด

จะเป็นสัญญาณเตือนให้นักลงทุน ระวังไว้ด้วยนะครับ วันถัดไปอาจจะมี New Low ใหม่ ครับ

กรอบเล็ก 1580-1610 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1550-1600 = 50 เหรียญ

วันนี้แนะนำให้นักลงทุนรอดู กรอบเล็ก 1580-1600 นะครับ ดูครับ ว่าจะสามารถผ่านกรอบใด กรอบหนึ่งไปได้หรือไม่

และ อยากเตือนให้นักลงทุน นึกถึง สถาการณ์ ที่เคยเกิดขึ้นในอดีตที่ราคาทองคำ ถูกลากขึ้นมาจาด 1650 ลากไปถึง 1696 ไว้ด้วยนะครับ

ระวัง หากไม่ผ่าน 1600 ระวังประวัติศาสตร์ อาจจะซ้ำรอย ครับ ****

คืนนี้ไม่มีตัวเลขเศรษฐกิจที่สำคัญดังนี้

มีแต่การประชุม การประชุมเศรษฐกิจของกลุ่ ม G8 ที่เริ่มวันแรก ครับ อาจจะส่งผลต่อเศษฐกิจโลก ครับ และจะมีผลกระทบต่อราคาทองคำ ในอนาคต ครับ

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ ครับ :gd