ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

จานอั๋น .. มายังค่ะ

มาแล้วครับ แต่ตอนนี้ขอทำกราฟก่อนนะครับ พอดี ราคาทอง หลุด เทรนอีกละ ต้องหาแนวรับและแนวต้านต่อไปใหม่นะครับcool.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตื่นสายไปหน่อยเลยซื้อ 25400 ไม่น่าไปเที่ยวเลยมะคืน

มาแล้วครับ แต่ตอนนี้ขอทำกราฟก่อนนะครับ พอดี ราคาทอง หลุด เทรนอีกละ ต้องหาแนวรับและแนวต้านต่อไปใหม่นะครับcool.gif

มา จาน ผมรอจานมาตั้งแต่ ตี 5 ละก๊าบบ 5555

ตอนนี้ long ธันวา ที่ 1775 6 สัญญา

เปิด s ที่ series เดือน กุมภา สัก 2 สัญญ่า เลยดีไหมจาน

วันนี้ผมขอพดอะไรมากนะครับ

เพราะว่ามารายงานตัว ช้า

พอดีตกใจกับราคาทองนิดหน่อยอ่าครับ

หลุดกรอบ 1730-1800 มาจนได้

เป้าหมายต่อไปราคาคงจะวิ่งแถวๆ 1700-1750 เพื่อรอดูทิศทางก่อน

วันนี้ ประเมิน แนวรับสำคัญ ที่ 1706 และ แนวต้าน สำคัญถ้าจะไปต่อที่ 1750 ครับ

ดูเหมือนว่าจะแตกต่างกันมากเลยทีเดียว .

ช่วงนี้ มีคนอยู่บนดอยกันอีกจนได้............เป็น เพราะ เรา ไปหลงกล กองทุน SPDR จนได้

เข้าซื้อเพิ่มตลอดเวลาที่ไหนได้ ไม่ได้ เข้าซื้อซะหน่อย แค่ ทองคำเพิ่มขึ้นเท่านั้นเอง

และก็ไม่ได้ขายออกมาด้วย พี่แกนะ สวดยอด จริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลย นับถือcool.gif

วันนี้คงต้องจับตา ทิศทางราคาทองที่ตลาดอเมริกา และยุโรปตอนใกล้ปิด ให้ดี

อาจจะสร้างเซอไพร์ ให้เราอีกก็เป็นไปได้ จับตาดูนะครับ อย่าลืม cool.gif

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน cool.gif

ตื่นสายไปหน่อยเลยซื้อ 25400 ไม่น่าไปเที่ยวเลยมะคืน

อ่านะ ไม่ป็นไร ครับ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ใจเย็นๆๆcool.gif

มา จาน ผมรอจานมาตั้งแต่ ตี 5 ละก๊าบบ 5555

ตอนนี้ long ธันวา ที่ 1775 6 สัญญา

เปิด s ที่ series เดือน กุมภา สัก 2 สัญญ่า เลยดีไหมจาน

เอ๋ ผมงง ว่า 1775 นั้น ถ้า ขึ้นไปได้ แนะนำ ให้ ขายได้ไหม อ่าครับ มันเสี่ยง นะครับ

ถึงแม้ จะมอง 1800 ก็ตริง แต่ต้องบอกว่า อตร มากนะ อันตรายมาก

ถ้ายาก จะ L ผมขอแนะนำ ให้เป็น ตัว เลข ต่ำกว่า 50 ลงมา เช่น 1750-1700 หรือ 1650-1600 เป็นต้น

ถ้า จะเป็น S ควรจะเปิด สูงกว่า 50 เช่น 1800-1750 หรือ 1700-1650 ประมาณนี้นะครับ

มันเป็นตัวเลข จิตวิทยา ของมนุษย์นะครับ ลองพิจารณาดูด้วยละกันนะครับ

เผื่อจะช่วยในการตัดสินใจได้เล็กน้อยครับ

ถึงผมจะช่วยไม่ได้มาก แต่ก็จะขอชวยละกันนะครับ สุ้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆcool.gif

ขอบคุณครับ Rจานอั๋น

ขอบคุณเช่นกันครับ ......................cool.gif

สวัสดีค่ะพี่จานอั๋น ตอนนี้ยังมี 1 ดอยเบาๆ 1782 (เบามว๊ากกกกก)

วันนี้คงต้องนั่งดูตาปริบๆๆๆ หรือจะปิด L ดี ยังไง ยังไงดี :wacko: :wacko: :wacko: :wacko: :wacko:

พี่จานอั๋นชี้แนะหน่อยคร๊าฟฟฟฟฟฟ

ขอบคุณสำหรับกราฟนะค่ะ

เชียร์ขึ้นถึงแม้ร่วงลงมาจะไม่ได้เข้าซื้อเพิ่มเลยเพราะมีดอย1782ทองคำแท่ง99.99 อยู่ ภาวนาอย่าหลุด1700 ขอให้ขึ้นไปอย่างน้อยซัก185x แล้วค่อยร่วงลงไปปรับฐานด้านล่างใหม่. สาธุ. สาธุ สาธุ

เอ๋ ผมงง ว่า 1775 นั้น ถ้า ขึ้นไปได้ แนะนำ ให้ ขายได้ไหม อ่าครับ มันเสี่ยง นะครับ

ถึงแม้ จะมอง 1800 ก็ตริง แต่ต้องบอกว่า อตร มากนะ อันตรายมาก

ถ้ายาก จะ L ผมขอแนะนำ ให้เป็น ตัว เลข ต่ำกว่า 50 ลงมา เช่น 1750-1700 หรือ 1650-1600 เป็นต้น

ถ้า จะเป็น S ควรจะเปิด สูงกว่า 50 เช่น 1800-1750 หรือ 1700-1650 ประมาณนี้นะครับ

มันเป็นตัวเลข จิตวิทยา ของมนุษย์นะครับ ลองพิจารณาดูด้วยละกันนะครับ

เผื่อจะช่วยในการตัดสินใจได้เล็กน้อยครับ

ถึงผมจะช่วยไม่ได้มาก แต่ก็จะขอชวยละกันนะครับ สุ้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆcool.gif

ขอบคุณครับจาน ตอนนี้ไม่คอยหวัง ลำไย ละครับ หาทางทำไงให้เจ็บตัวน้อยสุด

ตอนแรกผมคิดว่า ถ้าขึ้นมา 1740 จะปิดสถานะให้หมด แล้วทยอยเปิด s ที่ 1740 1730 และ 1720 สรุปคือเปิด s สามสัญญา

แต่พอผมมาดูกราฟที่ จาน เขียนไว้อีกที่ ผมเลยคิดว่า ถ้ามันถึง 1740 จริง ก็ถือ long ต่อ แต่ถ้ามันไม่ถึงสักทีก่อน 22.00 คืนนี้ จะปิด long ถึงหมดเเล้วถือ s ข้ามวันไว้

แต่ผมกลัวว่า สัปดาห์หน้า มันจะขึ้นมาใหม่ อีกนะสิครับ เพราะระยะยาว ใครๆก็มองว่า มันจะขึ้นแน่ๆ อ่านบทความของ ตปท ก็เห็นมีแต่คนบอกว่าขึ้น (เอ๊ะ หรือพวกนี้ มันเขียนเพื่อโน้มเราให้เขากองไฟ)

ขอบคุณสำหรับน้ำใจ จาน มากครับ ที่อุตส่าห์ สละเวลา มาแนะนำ เม่าน้อยรอคอยกองไฟ อย่างผม

:wub: หวัดดีจานอั๋นทานข้าวยัง ขายไปแล้วซื้อ1734 ขาย1744 ซื้อกลับ1724 ขาย1737 เลี้ยงจานอั๋นได้ตลอดอยู่แล้ว อยากกินอารายเดี๋ยวส่งไปให้ ลูกศิษย์เก่งมั้ย ยกความดีทั้งหมดให้จานอั๋นคนเดียวเลย ++++1ให้อิอิ :wub: ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

;) :blush:

สบายมากอยู่แล้วเทียบเป็นเวลาไทยนะคะ

- ตลาดยุโรป(เยอรมัน) เปิด บ่าย2 ปิด 4ทุ่ม

- ตลาดยุโรป (ลอนดอน) เปิด บ่าย3 ปิด 5ทุ่ม

- ตลาดอเมริกา (New York) เปิด 6โมงเย็น ปิด ตี4

- ตลาดออสเตเลีย (Sydney) เปิด ตี4 ปิด เที่ยงวัน

- ตลาดเอเซีย (ญี่ปุ่น) เปิด 6โมงเช้า ปิด บ่าย2โมง

โชคดีทุกตลาดนะคะ ;)

ขอบคุณ คุณกระต่ายทองมากครับ

ขอบคุณ คุณกระต่ายทองมากครับ

:) ไม่เป็นไรคะแบ่งปันกันได้ก้อOKแล้วอย่าลืมกด+1โหวตข้างล่างมุมขวามือให้จานอั๋นก้อแล้วกันนะคะ เพราะเราเป็นลูกศิษย์จานอั๋นอิอิ :D