ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

มี L 1782 ซื้อปุ๊ป ดอยปั๊บ 555 โอ๊ยๆๆๆๆ

จะเข้า s เลยดีม่ะค่ะพี่จานอั๋น

เข้า L สูง เลยนะครับ 1782 น่า จะเป็น S มากว่า แล้ว ตอนนี้น่าจะเปิด L มากกว่าครับ เล่นสวนทางกันอ่าครับ

ถ้าจะเปิด S แนะนำ ให้ รอ หลุด 1730 ดีกว่าครับ......................cool.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

Rจานอั๋น ทักว่าให้ระวัง :excl: :o คือว่าจะลงอีกมาก หรือจะเป็นจรวดเลยคะ

เมื่อกี้่ เป็น จรวด ติดปีกเลยอ่าครับ บูมเดียว จริงๆๆ งงเลย เห็น 1755 อยุ่ แท้ ที่แรกก็นึกว่า คอม มีปัญหา ที่ไหนได้ เอา ค้อน ทุบ นี้เอง

ต้องติดตามดูครับ ว่า จะหลุด 1730 หรือปล่าว ครับ cool.gif

เข้า L สูง เลยนะครับ 1782 น่า จะเป็น S มากว่า แล้ว ตอนนี้น่าจะเปิด L มากกว่าครับ เล่นสวนทางกันอ่าครับ

ถ้าจะเปิด S แนะนำ ให้ รอ หลุด 1730 ดีกว่าครับ......................cool.gif

555+ สวนทางกะน้องทองตลอดๆๆๆๆๆๆ รอ 1730 ค่ะ

พี่จานอั๋น ถ้าไม่หลุด 1730 เปิด L ประมาณที่เท่าไรดีค่ะ :wacko: :wacko: :wacko: :wacko:

จานอั๋นคับ gf long ไว้ที่ 26230 5 สัญญาน สถานการณ์ ตอนนี้ปิดเเล้ว short หรือว่า หาช้อน long เพิ่มดีครับ จาน ขอความคิดเห็นบวกชี้แนะด้วยครับ

ประเมิน ไว้เบื้องต้น ตอนนี้ หากไม่หลุด 1730 ให้เปิด L ครับ หากหลุด 1730 เตรียม เปิด S รอได้เลยอ่าครับ ...............................cool.gif

จานอั๋น. ถ้า 1744 รับอยู่ยังพอมีแรงดีดขึ้นไปมั้ยค่ะ.

พี่จานอั๋น ถ้าไม่หลุด 1730 เปิด L ประมาณที่เท่าไรดีค่ะ :wacko: :wacko: :wacko: :wacko:

ถ้ามี 10 สัญญา ให้เปิด เล่น แค่ 1-3 พออ่าครับ อย่า เล่นมากครับ เพราะว่า GF มีการปิดสถานะ และ การเติมเงินเข้าไปนะครับ อย่าลืม .............cool.gif

:wub: หวัดดีจานอั๋นกินหมี่แห้งลูกชิ้นหมูแดงมั้ย อร่อยมากๆเลยนะ ซื้อไปแล้ว1742 รอขายอยู่ สเต็กหมูอร่อยมั้ย เดี๋ยวชงกาแฟให้นะ จุ๊บๆ :blush: ++1ให้แลัวนะ

ประเมิน ไว้เบื้องต้น ตอนนี้ หากไม่หลุด 1730 ให้เปิด L ครับ หากหลุด 1730 เตรียม เปิด S รอได้เลยอ่าครับ ...............................cool.gif

ขอบคุณครับ จานอั๋น ผมคิดว่า ผมจะรอจนตลาดใกล้ปิดเเล้วทำตามที่จานอั๋นบอก เเล้วไปฝากไว้กับ ตลาด ny แบบนี้ดีไหมคับ

ผิดถูกไม่เป็นไรครับจาน ผมอยากได้ความคิดเห็นของ จาน คับ ตามติดจาน มากกว่าติดเมียอีกครับ ตอนนี้เนี้ย

จานอั๋น. ถ้า 1744 รับอยู่ยังพอมีแรงดีดขึ้นไปมั้ยค่ะ.

อืม ตราบ ใด ที่ยังไม่หลุด 1730 คาดว่า น่าจะดีดตัวกลับแล้วไปต่อได้นะครับ

ส่วน 1744 นัน้ ผม มอง ว่า ถ้า ถ้าจะเข้าซือ้ให้ทยอยเข้าซื้อนิดหน่อยนะครับ แล้วรอดูก่อนดีกว่าครับ

ผม กลัว ถูก ค้อน ทุบ อีกครั้ง ครับ............งงง ใครทุบมาไม่รุ้ ทีเดียว มึนยังไม่หายเลย ........wacko.gif

ขอบคุณครับ จานอั๋น ผมคิดว่า ผมจะรอจนตลาดใกล้ปิดเเล้วทำตามที่จานอั๋นบอก เเล้วไปฝากไว้กับ ตลาด ny แบบนี้ดีไหมคับ

ผิดถูกไม่เป็นไรครับจาน ผมอยากได้ความคิดเห็นของ จาน คับ ตามติดจาน มากกว่าติดเมียอีกครับ ตอนนี้เนี้ย

อ่านะ บอกอย่างงี้ เดี๋ยว คุณ เมีย ที่บ้านได้ยิน จะหูยานนะครับ

อืม จะวัดใจ ที่ตลาด NY เลยเหรอครับ อืม ดีครับ จะได้เห็นทิศทางที่ชัดเจนมากขึ้นครับ

เพราะว่าช่วงนัน้ จะมีกลุ่มนักลงทุน เล่นทั้งทองคำแท่งและ สัญญาGF ต่างๆ เยอะ ครับ

แต่ข้อเสีย คือ บางครั้ง อาจจะไม่ได้ราคาที่ดีที่สุดนะครับ

แนะนำ ตอนนี้ ผมคิดว่า ถ้า จะเปิด S หรือ L ให้รอดู ตอนนี้ ที่ 1730 ครับ ไม่หลุด ทยอย เปิด 1-2 สัญญา

คุณ เกี๊ยวน้ำไม่เอาหมูแดง ครับ ทีหลัง ถ้าจะเปิด 5 สัญญาเลย ผม แนะนำให้ ทยอย เปิด ดีกว่าไหม ครับ GF มี การเติมเงินเพิ่ม และ ปิดสถานะหากเงินในพอร์ตหมดนะครับ

ช่วงนี้แนะนำให้เล่นระยะสั้นนะครับ .........................อย่าถือยาว ครับ 1550-1650 ตรงนี้ ถือ L ยาวได้ ส่วน S นัน้ ระวังหน่อยนะครับ

ส่วนใหญ่คนที่ เปิด S นั้น จะเป็นการทำกำไรระยะสั้นมากกว่นะครับ ...........................cool.gif

จานอั๋นคะ ตะครุบมาตอน 1740 ได้กำไรนิดหน่อยจะปล่อยดีมั๊ยคะ หรือถือรอเท่าไหร่ดี !57 !57

:wub: หวัดดีจานอั๋นกินหมี่แห้งลูกชิ้นหมูแดงมั้ย อร่อยมากๆเลยนะ ซื้อไปแล้ว1742 รอขายอยู่ สเต็กหมูอร่อยมั้ย เดี๋ยวชงกาแฟให้นะ จุ๊บๆ :blush: ++1ให้แลัวนะ

ยังไม่ได้ทานข้าวเลยอ่าครับ กำลังหิว ตอนนี้ ...................................... คุณ กระต่ายทองเก่งนะครับ ซือ้ได้ที่ 1742ได้ สงสัย คงจะนั้งจ้องราคาอยู่ใช่ปะครับ สวยยอด จริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆcool.gif

จานอั๋นคะ ตะครุบมาตอน 1740 ได้กำไรนิดหน่อยจะปล่อยดีมั๊ยคะ หรือถือรอเท่าไหร่ดี cd08785a.gif cd08785a.gif

คุณ nuchaba ชอบความสี่ยงไหมครับ ...................

ถ้าขายตอนนี้ก็ได้ นะคับ ก็ได้กำไรละ

แต่ถ้าถือยาว ได้ ละก็ ผม อยากจะให้รอถือยาวดีกว่าครับ

ลองเสี่่ยงดูนะครับ ผมมองว่าราคายังไม่หลุด 1730 เลยครับ

น่าจะดีดกลับไปได้ ................SPDR ก็เข้ามา ซื้อมาวันนี้ เกือบ 10 ตัน

แต่ถ้าหลุด 1730 มาก็คงจะเสียดายแย่ๆเลยอ่าดิ ครับ

เอาเป็นว่า คุณ nuchaba' ตัดสินใจให้ดีนะครับ ....................ว่าตัวเองจะเสี่ยงหรือไม่เสี่ยงดีครับ

ผมไม่กล้าตัดสินใจให้อ่าครับ................เพราะ คุณ nuchaba เป็นนักลงทุนเองนะครับ

การตัดสินใจทุกครั้งผมเชื่่อ ว่า คุณ nuchaba ได้ทำในสิ่งที่ถูกต้องแล้วครับ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆcool.gif

ขอแก้ไข จากคณ กบจ๊า ทักมา พอดีรีบไปหน่อยอ่าครับ กองทุน SPDR เข้าซือ้มาเมื่อวาน 9.08 Ton ตอนนี้ถือครองรวม 1,277.36 Ton ครับ

ขอโทษทีนะครับ ..................cool.gif

ถูกแก้ไข โดย Rจานอั๋น

จานอั๋น ดูตรงไหนว่าspdr. เข้ามาซื้ออีก10ตัน. ต้องรอดูพรุ่นี้ไม่ใช่หรือค่ะถึงจะรู้. แต่มีซื้อเมื่อวาน9ตันที่1754ค่ะ