ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

:wub: จานอั๋นใกล้กลับบ้านแล้วดิ ราตรีสวัสดิ์ฝันดีนะจานอั๋น เสาร์อาทิตย์พักผ่อนเยอะๆนะ วันจันทร์เจอกัน รายงานตัวเร็วด้วยอิอิง่วงนอนแล้ว กาแฟซักแก้วมั้ยจานอั๋น เดินทางกลับบ้านดีดีหละเป็นห่วง เมื่อกี้ซื้อตอน1717 :wub:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

:wub: จานอั๋นใกล้กลับบ้านแล้วดิ ราตรีสวัสดิ์ฝันดีนะจานอั๋น เสาร์อาทิตย์พักผ่อนเยอะๆนะ วันจันทร์เจอกัน รายงานตัวเร็วด้วยอิอิง่วงนอนแล้ว กาแฟซักแก้วมั้ยจานอั๋น เดินทางกลับบ้านดีดีหละเป็นห่วง เมื่อกี้ซื้อตอน1717 :wub:

รู้สึกคุณกระต่ายทองกับคุณมน ขยันซื้อจัง ( ถ้าจำไม่ผิด ) คนมีดอยเค้าอิจฉา

จานอั๋น. วันนี้น่าจะปิดประมาณ171x. ได้นะเงินยูโรแข็งค่าขึ้น

อืม ถ้าวันนี้ ราคาตลาดจะปิด ในกรณี ขาขึ้น นี้ ผม มอง ว่า น่า จะ ปิด ให้ ยทน เหนือ 1725-1735 ให้ไดเ นะครับ

ส่วนขาลง นัน้มอง ว่า ถ้าไม่หลุด 1700 น่าจะปิดตลาด แถวๆๆๆๆๆๆๆๆ 1718-1705 ประมาณ นั้น

ครับ ลองมาดูครับ วันนี้ จะปิดตลาดแบบไหน แล้ววันจันทร์ จะเป็นขาขึ้นหรือขาลงคงจะได้รู้กันนะครับ

แล้ว เชียร์ ขาไหนมากว่ากันอ่าครับ cool.gif

ช่าย ครับ ใกล้จะกลับบ้านแล้วนะครับ

เดี๋ยววันจันทร์เจอกันนะครับ....................................

วันนี้คงจะต้องขอตัว ก่อนนะครับ คุณกระต่ายทอง

ฝันดี ฝันดี ฝันดี นะครับ บาย.....................ครับcool.gif

รู้สึกคุณกระต่ายทองกับคุณมน ขยันซื้อจัง ( ถ้าจำไม่ผิด ) คนมีดอยเค้าอิจฉา

ผมมองว่าทั้งคุณกระต่ายทองและคุณ มน นัน้ ประเมินทิศทางราคาทองคำ ได้ค่อนข้างที่จะชัดเจน คือ เล่นในกรอบ ตอนนี้ ที่ 1705- 1740

ลองสังเกตุ ดูนะครับ ว่า ตอนนี้ ราคาขึ้นลง ไปมาหลายครั้งแล้ว นะครับ

คือ ขึ้น ไป ประมาณ 1732 ลงมาประมาณ 1716 แล้วก็ขึ้น มา 1734 แล้วตอนนี้กำลังย่อตัวลงมาอีก (ราคาวิ่งในกรอบ 1710-1740 = 30 เหรียญ ทำกำไรระยะสั้น ได้ พอดีเลยนะครับ)

จะสังเกตุได้เลยว่า สามารถทำกำไรได้หลายครั้ง เลย ทีเดียว cool.gif

สิง่สำคัญ ในการเล่น คือ

รุ้จัก ทำกำไร ตามตนเองที่กำหนด ไว้อย่างชัดเจน ครับ และไม่โลภ นัน้เอง cool.gif ใช่ปะครับ คุณกระต่ายทอง และคุณ มน

สวัสดีตอนดีกครับ เดี๋ยว ผม จะขอตัวกลับบ้านก่อนนะครับ ทุกคน

วันจันทร์ เจอกันใหม่นะครับ คืนนี้ขอให้ทุกคน เข้าซือ้และขาย ได้ตามทิศทางที่ตนเองพอใจนะครับ

เอามาฝากก่อนนอนนะครับ ตอนนี้ขอประมเมิน แนวต้าน ไว้ที่

แนวต้าน 1735 1744 1754

แนวรับ 1714 1706 1700**ห้ามหลุด 1694**1683** ครับผม

ส่วนราคาปิดตลาดนั้น ถ้า จะเป็นขาขึ้นในวันจันทร์ ต้องปิด ให้ เหนือ 1725-1735

ส่วนถ้าจะเป็นขาลง จะต้องปิด (กรณีไม่หลุด 1700) 1717- 1705 ครับ

ลองดูละกันครับ ว่าวันนี้จะปิดตลาดที่เท่าไหร่นะครับ คืนนี้ขอให้ทุกคน จงโชคดีไม่มีดอยนะครับ ผม บาย..................cool.gifครับทุกคน ฝันดี ฝันดี ฝันดี

แล้ววันจันทร์พบกันใหม่ครับ

สวัสดีตอนดีกครับ เดี๋ยว ผม จะขอตัวกลับบ้านก่อนนะครับ ทุกคน

วันจันทร์ เจอกันใหม่นะครับ คืนนี้ขอให้ทุกคน เข้าซือ้และขาย ได้ตามทิศทางที่ตนเองพอใจนะครับ

เอามาฝากก่อนนอนนะครับ ตอนนี้ขอประมเมิน แนวต้าน ไว้ที่

แนวต้าน 1735 1744 1754

แนวรับ 1714 1706 1700**ห้ามหลุด 1694**1683** ครับผม

ส่วนราคาปิดตลาดนั้น ถ้า จะเป็นขาขึ้นในวันจันทร์ ต้องปิด ให้ เหนือ 1725-1735

ส่วนถ้าจะเป็นขาลง จะต้องปิด (กรณีไม่หลุด 1700) 1717- 1705 ครับ

ลองดูละกันครับ ว่าวันนี้จะปิดตลาดที่เท่าไหร่นะครับ คืนนี้ขอให้ทุกคน จงโชคดีไม่มีดอยนะครับ ผม บาย..................cool.gifครับทุกคน ฝันดี ฝันดี ฝันดี

แล้ววันจันทร์พบกันใหม่ครับ

ขอบคุณคุณเกี้ยมอี๋ และคุณ fournine ที่ให้ใบตองเป็นเพื่อนค่ะ แต่ใบตองยังไม่เข้าใจ มีข้อความว่า โปรดอย่าตอบอีเมลนี้โดยตรง คุณสามารถสนธนาตอบการสนธนาส่วนตัวได้โดยการลิงค์ข้างล่าง วันจันทร์จะไปถามเพื่อนที่ทำงานที่ชำนาญงาน คอม อีกครั้งค่ะ ถ้าใบตองใช้ระบบไม่ถูกต้อง ในเวปนี้ โปรดอภัยด้วย ไม่มีเจตนาอะไรค่ะ เป็นคนดี ชิ่อๆๆๆ เพียงแต่อยากลงทุนพอให้ไดัค่าขนม และได้ความรู้จากเพื่อนๆมาก ก่อนนั้นก็เล่นแบบชาวบ้านต่ะ ขอบคุณทุกคนค่ะ

สวัสดีครับ ทุกคน วันนี้ มารายงานตัวแล้วนะครับ

เริ่มต้นกันด้วย ราคาปิดตลาด เมื่อวันศุกร์ที่ผ่าน มา โดยราคาปิดตลาดอยู่ที่ 1722.35

นั้นแสดงให้เห็นว่าทิศทางราคาทองคำของตลาดโลก นั้น ยังคงอยู่ในช่วง Side Ways ในกรอบ 17010-1740

ยังไม่มีทิศทางที่ชัดเจน ไม่ว่าจะมีแนวโน้มเป็นขาขึ้นหรือขาลง กองทุน SPDR มีทองคำ ขยับ เพิ่่มขึ้น มาอีก 3.63 ตัน ตอนนี้รวมทั้งหมด เป็น 1293.09 ตัน

ถือว่าค่อนข้างมากเลยทีเดียว ทองคำของกองทุน SPDR มีแต่จะเพิ่มขึ้น ตลอดมาในช่วง 2 สัปดาห์หลังนี้ แต่ ปัจจัยที่ต้องจับตามองคือ

ทำไมราคาทองคำกลับ ร่วงลงมา ตลอดเลย ทำไม...............หลังจากที่ SPDR เข้าซื้้อ

นั้นต้องจับตาดูว่า ถ้าหาก SPDR เทขายออกมาเมื่อไหร่ นั้น คงต้อง ฉุด ราคาทองคำ ให้ร่วงอีกเยอะน่าดู

วันนี้ คงจะต้องจับตา ราคาในกรอบ 1700-1750 อีกครั้ง หากวันนี้ ราคาหลุด กรอบ ออกมาทางใดทางหนึ่ง นั้นแสดงให้เห็นว่าตลาดเริ่มจะ เห็นทิศทางขาขึ้น-ขาลงมากขึ้นแล้ว

วันนี้ประเมินแนวรับ-แนวต้าน เบื้องต้นไว้ที่

แนวต้าน 1724 ** 1734 1744** 1752 ถ้าผ่านไปต่อ 1766-1774

แนวรับ 1713 1704** 1700** ห้ามหลุด ถ้าหลุด 1692** 1680-1660

กรอบใหญ่มองที่ 1700-1750 รอดูทิศทาง ของราคาทองคำว่าอาทิตย์ จะขยับไปในทิศทางไหนมากกว่าครับ

วันนี้อย่าลืมจับตาดู ตลาดยุโรปและอเมริกาด้วยนะครับ อาจจะได้เห็นทิศทางที่ชัดเจนมากขึ้น....

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน ครับ วันนี้คงต้องลุ้นกันต่อไปครับ แล้ว ใครลุ้น ขึ้นหรือจะลุ้นลง ก็ เลือกลุ้นได้ตามใจของตัวเองได้เลยนะครับ

ขอบคุณค่ะสำหรับบทวิเคราะห์

อยากได้ซัก 1680 อ่ะ มีดอยที่ 1782 อยู่ ได้เฉลี่ยต้นทุนกัน จานอั๋นว่ามีโอกาสมั๊ยค่ะ พอลงไปแล้วจะพอดีดกลับขึ้นได้ป่าว