ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะพี่จานอั๋น ตอนนี้ยังมี 1 ดอยเบาๆ 1782 (เบามว๊ากกกกก)

วันนี้คงต้องนั่งดูตาปริบๆๆๆ หรือจะปิด L ดี ยังไง ยังไงดี :wacko: :wacko: :wacko: :wacko: :wacko:

พี่จานอั๋นชี้แนะหน่อยคร๊าฟฟฟฟฟฟ

ขอบคุณสำหรับกราฟนะค่ะ

ถ้า ปิด L คงจะเจ็บหนักน่าดูนะครับ

ไม่อยากจะนึกภาพเลยอ่า

ถ้าเป็นผม นะ ผม คงจะต้องยอมเสี่ยงถือไปก่อน พร้อมเปิด S ไว้ด้วย อ่านะ

เพื่อป้องกันการผิดทาง แต่วิธีเล่นนั้น เล่นยากนะครับ ถ้าใครไม่ชำนาญในการเล่นอาจจเจ็บหนักกว่าเดิมด้วยซ้ำไป

1782 เปิด L รอไว้นัน้ ถือ เป็นการสวนทางราคาทองคำในช่วงนี้จริงๆๆๆๆๆ ถ้าเป็น S คงจะยิ้มได้เลย ทีเดียว

เอาเป็นว่า ลองคิดทบทวนกับการตัดขาด-ทุนดูนะครับ

ถ้ารับได้ คงต้อง ยอม บ้าง แต่ถ้าไม่ได้ ก็คง ต้องปล่อยให้ราคาดีดขึ้นใกล้คียง แล้วตัดขาย เลยดีกว่า

แล้วออกมา เริ่มเล่นใหม่ โดยอาศัย ตัวเลขผมลองพิจารณาดูก็ได้นะครับ เผื่่อจะได้ช่วยในการตัดสินใจอีกทาง ครับ

ถ้าอยาก จะ L ผมขอแนะนำ ให้เป็น ตัว เลข ต่ำกว่า 50 ลงมา เช่น 1750-1700 หรือ 1650-1600 เป็นต้น

ถ้า จะเป็น S ควรจะเปิด สูงกว่า 50 เช่น 1800-1750 หรือ 1700-1650 ประมาณนี้นะครับ

ผมอาจจะไม่สามารถช่วยได้มากในตอนนี้ แต่ผมก็ยินดีช่วยนะครับ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆcool.gif

ถูกแก้ไข โดย Rจานอั๋น

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เชียร์ขึ้นถึงแม้ร่วงลงมาจะไม่ได้เข้าซื้อเพิ่มเลยเพราะมีดอย1782ทองคำแท่ง99.99 อยู่ ภาวนาอย่าหลุด1700 ขอให้ขึ้นไปอย่างน้อยซัก185x แล้วค่อยร่วงลงไปปรับฐานด้านล่างใหม่. สาธุ. สาธุ สาธุ

โห หนัก เลยนะครับ 99.99 ด้วย

เอาเป็นว่าเอาใจช่วยนะครับ .สุ้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆcool.gif

:wub: หวัดดีจานอั๋นทานข้าวยัง ขายไปแล้วซื้อ1734 ขาย1744 ซื้อกลับ1724 ขาย1737 เลี้ยงจานอั๋นได้ตลอดอยู่แล้ว อยากกินอารายเดี๋ยวส่งไปให้ ลูกศิษย์เก่งมั้ย ยกความดีทั้งหมดให้จานอั๋นคนเดียวเลย ++++1ให้อิอิ :wub:

เก่งมากนะครับ

อีกหน่อยคุณกระต่ายทองก็จะเป็นนักลงทุนทองคำอย่างแท้จริง เเล้วนะครับ

ถ้าเก่งขึ้นอีกเมื่อไหร่ ก็อย่า ลืม นำความรู้ที่มี นัน้ มาสอน ให้เพื่อนๆๆ และ คนอื่น ที่ยังไม่รุ้ด้วยนะครับ

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบนะครับ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆcool.gif

:wub: จานอั๋นวันนี้กด++++1111ให้หมดโควต้าเลย ขอบคุณที่จานอั๋นชม ดีใจจิงๆนะเนี้ยก้อใช้ความใจเย็น+ความตั้งใจทำตามที่จานอั๋นบอกทุกประการ ใครถามไรมาบอกได้ก้อทำอยู่แล้ว ลูกศิษย์จานอั๋นซะอย่างไม่ทำให้เสียชื่อหรอกน่า ไว้ใจได้อิอิ :blush:คะการให้ที่ยิ่งใหญ่คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ ซึ้งนะเนี้ยขอบคุณคะจานอั๋น :rolleyes: ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ขอโทษนะคะ ใบตองขอสารภาพไม่เก่งคอมค่ะ ใบตองเพิ่งสังเกตุว่ามี เลข 4 รูปของใบตอง ก็ลองคลิ้กดู ดูเหมือนว่า มีคนอยากคุยกับใบตอง ตามที่เข้าใจนะคะ แต่ใบตองไม่ได้ตอบเลย มี คุณ pich คุณ gold 2011 คุณ R จานอั๋น ไว้วันจันทร์ใบตองจะไปถามเพื่อนๆของใบตองก่อนว่าวิธีตอบทำแบบใด ขอโทษจริงๆ ขออภัยในที่นี้ด้วย

:wub: หวัดดีจานอั๋นทานข้าวยัง ขายไปแล้วซื้อ1734 ขาย1744 ซื้อกลับ1724 ขาย1737 เลี้ยงจานอั๋นได้ตลอดอยู่แล้ว อยากกินอารายเดี๋ยวส่งไปให้ ลูกศิษย์เก่งมั้ย ยกความดีทั้งหมดให้จานอั๋นคนเดียวเลย ++++1ให้อิอิ :wub:

ส่วนต่าง ๑๐ เหรียญ มันได้เท่าไรคะน่าจะได้ไม่กี่สิบต่อทอง หนึ่งบาท แสดงว่าคุณซื้อที่ละ ร้อยเชียวหรือคะ ส่วนตัวคิดว่าเหนื่อยมากไม่ชอบแบบนี้ เคยทำเหมือนกัน เนื่อยตอนไปรับเงิน

ส่วนต่าง ๑๐ เหรียญ มันได้เท่าไรคะน่าจะได้ไม่กี่สิบต่อทอง หนึ่งบาท แสดงว่าคุณซื้อที่ละ ร้อยเชียวหรือคะ ส่วนตัวคิดว่าเหนื่อยมากไม่ชอบแบบนี้ เคยทำเหมือนกัน เนื่อยตอนไปรับเงิน

ถ้าเราขายบริษัทเค้าโอนเข้าบัญชีคะ ซื้อก้อไปธนาคารตัดเงินบัญชีเราโอนเงินกับไปให้เค้า ส่วนต่างก้อเป็นกำไรของเรา ถ้าหวังได้มากๆมันจะกลายเป็นการพนันไปนะคะ เดี๋ยวเสียสุขภาพจิตหมดคะ ไม่เหนื่อยหรอกคะมีความสุขดีออก :D

ถ้าโลภมากเวลาทองเค้าร่วงลงหนักๆก้อบ่นกันว่าติดดอยอยากลง เฮ้อกลุ้มใจแทนจิงจิงคะ โชคดีนะคะชอบแบบไหนก้อตามถนัดเถอะคะ :ph34r:

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ถ้า ปิด L คงจะเจ็บหนักน่าดูนะครับ

ไม่อยากจะนึกภาพเลยอ่า

ถ้าเป็นผม นะ ผม คงจะต้องยอมเสี่ยงถือไปก่อน พร้อมเปิด S ไว้ด้วย อ่านะ

เพื่อป้องกันการผิดทาง แต่วิธีเล่นนั้น เล่นยากนะครับ ถ้าใครไม่ชำนาญในการเล่นอาจจเจ็บหนักกว่าเดิมด้วยซ้ำไป

1782 เปิด L รอไว้นัน้ ถือ เป็นการสวนทางราคาทองคำในช่วงนี้จริงๆๆๆๆๆ ถ้าเป็น S คงจะยิ้มได้เลย ทีเดียว

เอาเป็นว่า ลองคิดทบทวนกับการตัดขาด-ทุนดูนะครับ

ถ้ารับได้ คงต้อง ยอม บ้าง แต่ถ้าไม่ได้ ก็คง ต้องปล่อยให้ราคาดีดขึ้นใกล้คียง แล้วตัดขาย เลยดีกว่า

แล้วออกมา เริ่มเล่นใหม่ โดยอาศัย ตัวเลขผมลองพิจารณาดูก็ได้นะครับ เผื่่อจะได้ช่วยในการตัดสินใจอีกทาง ครับ

ถ้าอยาก จะ L ผมขอแนะนำ ให้เป็น ตัว เลข ต่ำกว่า 50 ลงมา เช่น 1750-1700 หรือ 1650-1600 เป็นต้น

ถ้า จะเป็น S ควรจะเปิด สูงกว่า 50 เช่น 1800-1750 หรือ 1700-1650 ประมาณนี้นะครับ

ผมอาจจะไม่สามารถช่วยได้มากในตอนนี้ แต่ผมก็ยินดีช่วยนะครับ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆcool.gif

พี่เกียมอี้ เช็คชื่อหรือยังค่ะ

มาแล้วคะ เช็คชื่อคนติดดอยหรือคะ :lol:

ถ้าเราขายบริษัทเค้าโอนเข้าบัญชีคะ ซื้อก้อไปธนาคารตัดเงินบัญชีเราโอนเงินกับไปให้เค้า ส่วนต่างก้อเป็นกำไรของเรา ถ้าหวังได้มากๆมันจะกลายเป็นการพนันไปนะคะ เดี๋ยวเสียสุขภาพจิตหมดคะ ไม่เหนื่อยหรอกคะมีความสุขดีออก :D

ถ้าโลภมากเวลาทองเค้าร่วงลงหนักๆก้อบ่นกันว่าติดดอยอยากลง เฮ้อกลุ้มใจแทนจิงจิงคะ โชคดีนะคะชอบแบบไหนก้อตามถนัดเถอะคะ :ph34r:

แซวเล่นคะ แฟนพี่เค้าเป็นคนจัดการ เค้าบ่นว่าไปเอาวันละพัน สองพันเสียเวลา ในช่วงสองวันต้องซื้อขายให้ได้ ก็ไปเอาส่วนต่างกลับบ้าน ที่ทำงานแฟนกับ บริษัทอยู่ใก้ลกัน แต่ธนาคารรอคิวนาน เล่นสไตด์คุณคิกก็ดีนะบางทีขายก่อนแล้วก็มาซื้อกลับ บางทีซื้อก่อนแล้วค่อยขาย จะเปิด linkgfx ควบไปกับ ออนไลน์เพราะราคาออนไลน์จะตามหลัง เวปนี้ทำใด้ราคาที่ดีกว่าดู ออนไลน์อย่างเดียว !hh

ขอโทษนะคะ ใบตองขอสารภาพไม่เก่งคอมค่ะ ใบตองเพิ่งสังเกตุว่ามี เลข 4 รูปของใบตอง ก็ลองคลิ้กดู ดูเหมือนว่า มีคนอยากคุยกับใบตอง ตามที่เข้าใจนะคะ แต่ใบตองไม่ได้ตอบเลย มี คุณ pich คุณ gold 2011 คุณ R จานอั๋น ไว้วันจันทร์ใบตองจะไปถามเพื่อนๆของใบตองก่อนว่าวิธีตอบทำแบบใด ขอโทษจริงๆ ขออภัยในที่นี้ด้วย

น่าจะเป็นการขอเป็นเพื่อน ใบตองก็คลิกไปที่รูปใบตองก็จะรู้เอง หรือลองคลิกที่พี่ก็ได้หรือพี่คลิกเป็นเพื่อนคุณตัวเลขก็จะขึ้น

ตื่นสายไปหน่อยเลยซื้อ 25400 ไม่น่าไปเที่ยวเลยมะคืน

ยังดีเมื่อวานนอนหัวค่ำซื้อ 25600

จานอั๋น. วันนี้น่าจะปิดประมาณ171x. ได้นะเงินยูโรแข็งค่าขึ้น

เล่นgf ต้องตั้งจุด. Stop loss ค่ะ เป็นวินัยของการเล่น มีรุ่นพี่เสียไปล้านกว่าเพราะาไม่ยอม stop ก่อน. ปล่อยจนเสียเยอะค่อยตัดใจ และห้ามเล่นเกินตัวคือ เล่นจำนวนหลายๆสัญญา เอามาเล่าสู่กันฟังค่ะ แต่คุณหัดเล่นgf ลองลุ้นถือต่อดูนะ Ylg วิเคราะห์ว่าจะดีดขึ้นไปได้1780. ถึงตรงนั้นขายเลยค่ะ ขาดทุนนิดหน่อยดีกว่าเยอะ