ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ลุ้นถึงไหนคะ

ขอตัวไปนอนก่อนนะครับ บายครับทุกคน :bye

ตะกี้เห็นนายกระจอกลาไปนอนค่ะ ไม่รู้จะกลับเข้ามาตอบทันหรือเปล่านะคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

96.5 ตอนนี้คงต้องขุดหลุมฝังกลบรอปีหน้าเลยครับ เพราะตอนลงมาเทสล่างๆไม่ได้ซื้อไว้เลย มัวแต่กลัวช้อนหักได้แต่นั่งมองตาปริบๆ

เนื่องจากกอดไว้ครึ่งปอดแล้วอ่ะครับเริ่มจะอึดอัด ระยะนี้วิ่งขึ้นลงกรอบแคบๆเลยหันมาเล่นแบบ 99.99 แทน

ขอบคุณคร้าบพี่กบ ตอนนี้ต้องเล่นแบบนี้อ่ะครับ ไม่กล้าเล่นแท่ง ผมไวไม่พอกลัวติด เลยเล่นแบบนี้ไปก่อน

แต่มีข้อเสียคือ หัวใจเต้นแรง ขอรับ ถ้าข้ามคืนละก็นอนไม่หลับกระสับกระส่ายเชียว อิอิ

ตอนเทสล่างๆครั้งก่อน พี่กบก็กลัวช้อนหักเหมือนกันค่ะ

นี่รอย่อ 1640 ก็ยังไม่มา หมู่เฮาน่าจะซื้อปีหน้าได้พร้อมๆกันนะคะ ใจเย็นๆ อิอิ

--------------------------------------------------------------------

เรื่องหัวใจเต้นแรง ลองฟังดูนะคะ^____^

ทำให้ใจเต้นแรง

http://www.youtube.com/watch?v=DpbzSg8TOuk

อยากลงดอยแล้ว เป้าอ.จิ๊ว 1690 1720

ของเฮียกัมพล จะขึ้นไปได้เท่าไหร่ครับ พี่ๆทราบมั้ย

อยากลงดอยแล้ว เป้าอ.จิ๊ว 1690 1720

ของเฮียกัมพล จะขึ้นไปได้เท่าไหร่ครับ พี่ๆทราบมั้ย

เป้า อ จิ๋ว 1690 1720 ก็ดีใจแล้วต่ะ Dr

ขอตัวไปพักผ่อนก่อนครับ ราตรีสวัสดิ์ครับพี่ๆทุกท่าน :bye

ราตรีสวัสดิ์

หลับฝันดีค่ะทุกคนที่น่ารัก

bye bye

ดีนะเนี่ยเมื่อคืนตอน 66 ไม่ซื้อตาม ไม่งั้นเนินแล้วตอนนี้ :033

สวัสยามเช้า อากาศเย็นๆ ครับทู๊กคน

ถูกแก้ไข โดย ด.ช.เม่า

http://www.facebook.com/WealthStation

ทิศ ทางราคาทองต่ำสุดที่บริเวณ 1653 สูงสุดที่บริเวณ 1667ในวันที่ผ่านมา ปริมาณการซื้อขายอาจจะน้อยแต่ก็ยังวิ่งอยู่สถานการณ์ยังต้องลุ้นกับแนว หนุนอยู่ครับ แต่วันนี้ขอปิดเหนือ 1665 ด้วยจะดีมาก

แนวต้าน 1660 1665 1672

แนวหนุน 1645 1650 1652

สวัสดียามเช้านะครับ เมื่อคืนน้องทองทำเสียว ขึ้นไปลูบคมน้องหมีถึงหน้าฐานที่มั่น 1665 ทำเป็นเก่ง สักพักโดนตบร่วงกลับลงมาจนหลุด 1660 :Wt เลยมานั่งวิแคะดูว่าหากจะขึ้น น้องทองควรจะทำตัวอย่างไร ก็ได้ความตามนี้ครับ หากจะขึ้นต่อ แนวรับบริเวณ 1650 ไม่ควรหลุดแล้ว เพราะหากหลุดลงไปได้ การฟอร์มตัวเพื่อขึ้นต่อนั้น อาจจะไม่ค่อยแข็งแรงสักเท่าไหร่นัก ก็จะเป็นจุดอ่อนให้หมีตะปบลงมาได้อีก :_10 สำหรับผมก็ยังไม่ได้กำไรน่ะครับ เพราะยังไม่ได้ยอดตามเป้าหมายครับ แต่หากกราฟลงผมก็จะเปลี่ยนเป็นการทำกำไรในขาลงต่อไป ไม่ดื้อ ไม่หือไม่อือครับ ตามอย่างเดียว สำหรับภาพนี้ผมไม่มีเจตนาจะเดาทางกราฟแต่อย่างใดครับ เพราะผมเองมั่นใจตนเองมากๆว่า ไม่มีความสามารถในการเดากราฟได้แม่นยำ ดังนั้นการทำกำไร ไม่ได้หมายความว่าเทคนิคดีแล้วจะทำกำไรได้เสมอ บางครั้งไม่ต้องใช้เทคนิคใดๆ แค่เรามีกลยุทธที่ดีคอยรับมือและสถานะการณ์ที่เปลี่ยนแปลงไปอย่างรวดเร็ว เราก็เอาตัวรอดได้เช่นกันครับ

ทัศนะมุมมองของวันนี้ >>>>>>> ควรจะขึ้นอย่างเดียวครับ เพราะหากวันนี้กราฟไม่ขึ้น แพทเทินตามภาพนี้ก็จบเห่ทันที ต้องมาหาระยะในแนวลึกกันใหม่อีก :Wt โชคดีมีกำไรกันทุกท่านครับ :bye

สวัสดีครับเพื่อนๆ :01 เมื่อวานเอ๋ไ่ม่ได้โพสกราฟเพราะโน๊ตผมเน่าส่งร้านไปแล้ว :17 ตอนนี้ผมเลยยึดโน๊ตเอ๋มาใช้งานก่อน กว่าจะติดตั้งโปรแกรมต่างก็กินเวลานาน กราฟวันนี้ก็เลยออกเพียวๆไม่มีอินดี้ที่ใช้ประจำนะครับ27-12-2012-1.gifเมื่อวันอังคารให้แนวทางขึ้นสำหรับคนมีดอยกันไปแล้วนะครับ ดูเหมือนจะย่อลงมาแค่1650เอง :aa แต่ราคาพุ่งไปไม่แรงมาแค่ทะลุ1666ไปนิดนึงแล้วเทกลับไม่รู้ว่าเพราะข่าวกองทุนต่างชาติลดการถือสถานะlongในทองคำรึป่าว ตอนนี้ย่อลงมาถึง1653และรีบาวมาแถวๆ1658กราฟวันนี้เลยเป็นมุมมองอีกมุมที่มองว่าลงต่อ โดยจุดที่เคยให้วันจันทร์คือตรง1635เป็น1h3และตรง1666เป็น1h4 เพราะทดสอบอินดี้donchainแถวๆนั้น (ในกราฟวันนี้ไม่มีเพราะอินดี้อยู่อีกเครื่องนึงครับ ) เมื่อวัดด้วยฟิโบจะเห็นว่าราคามีโอกาสรีบาวขึ้นมาแถว1660-1664เสี่ยงsellเลยสำหรับgs&gfและcutlossที่1667 เมื่อเบรคไฮไปได้ เพราะอาจเล่นทิศทางวันอังคารที่ให้ไว้ได้ดูกราฟย้อนหลังเอานะครับ หากsellแล้วเป้าหมายที่จะปิดคือแถวๆ1635-1630ตามแนวฟิโบสีเหลืองครับ จะครบ1h5แถวๆนั้นพอดี :aa ส่วนทองแท่งหากมีของอยู่ถือลุ้นไปเลยปีหน้าแต่ถ้าย่อลงมาต่ำกว่า1635ก็ลุ้นเก็บเพิ่ม เป้าปิดระยะสั้นเหมือนเดิม1800 เป้ายาว2000ขึ้นไป :57 ครับ

ปล.ขอให้เพื่อนๆโชคดีในการลงทุนทุกท่านเลยนะครับ :bye

สวัสดีทุกท่าน ค่ะ ไม่ว่างเลย แต่ตามอ่านอยุ่นะคะ แปะให้ค่ะ

http://www.youtube.com/watch?v=A0A-FApxrhM&feature=youtube_gdata_player

ถึงพี่กบ ถ้าแท่งย่อมาซื้อไว้ไม่เสียหายนะคะ เล่นตามรอบๆของเค้าไป โชคดีทุกท่านค่ะ

ดีนะเนี่ยเมื่อคืนตอน 66 ไม่ซื้อตาม ไม่งั้นเนินแล้วตอนนี้ :033

สวัสยามเช้า อากาศเย็นๆ ครับทู๊กคน

ดชเม่าชอบคิดอะไรให้ คนอ่านเสียวอยุ่เรื่อย มะคืนป้าขายตรงที่ดชเม่าคิดจะซื้ออ่ะ วันนี้165x ห้ามหลุด มะง้าน!!!

อย่าลืม วันนี้ ปิด option และมีประชุม หน้าผาฯ ใครแค่หายใจ ก็ทำทองต๊กใจ ได้ตลอดเวลา เตรียมเข้าสวนสนุกยามคำ่กันค่ะ เอาใจช่วยทุกขา นะคะ อากาศเย๊นเย็น ต้องนุ่งยาวหน่อย เด๊าขาแตก อิอิ

อยากบอกว่าผมตัั้งราคาไว้ที่1666 หากเบรคขึ้นมาให้ซื้อ มันก็เบรคมาแต่ว่าเฟลเบรคครับ ลงมาซะงั้นอะ :17 แต่ว่าไม่cutนะครับใช้วิธีsellประกบไป เดี๋ยวดูสถานการณ์อีกทีถ้าลงมาก่อนจะปิดsellที่1635 :57 และbuyเพิ่มที่1632 :aa