ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ทิศทางทองคำสัปดาห์นี้ผมมองราคาน่าจะมีการย่อตัวรายวันก่อนเป็นแน่ครับสืบเนื่องจากราคาทองคำในตลาด

โลกมีแรงซื้อหนุนจากนักลงทุนมาโดยตลอด 2 สัปดาห์ที่ผ่านมาทำให้สัญาญทองคำถึงจุด Over Bullish ไปบ้าง

แต่ก็ยังอยู่ในช่วงขาขึ้นอยู่ครับ รายสัปดาห์ก็ยังปิดเขียวแท่งที่ 3 อยู่สัญญาณยังไปต่อได้อีกไกล สัปดาห์นี้ราคา

ทองคำวิ่งในกรอบแคบๆที่ระดับ 1205 - 1232 สัญญาณรายวันก็ยังปิดเขียวอยู่ยังไงแนะนำนักลงทุนที่ถืออยู่ก็ถือต่อ

ไปตามระบบถ้าแดงมาก็ขายทำกำไรออกตามระบบครับแล้วหาจังหวะเข้าใหม่ ส่วนใครที่ตกรถก็หาจังหวะขึ้นรถใน

รอบนี้ได้ครับ วันนี้ยังมองให้ไปทางขาลงรายวันอยู่ครับ...แต่จะมีการดีดตัวในช่วงรอบวันตามสัญญาณราย H1 ก่อนเท่าที่ดูwub.gif

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 23

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดียามเช้าค่ะคุณปูพริ้ง..ขอบคุณค่ะสำหรับบทวิเคราะห์วันนี้ !thk

ทิศทางทองคำสัปดาห์นี้ผมมองราคาน่าจะมีการย่อตัวรายวันก่อนเป็นแน่ครับสืบเนื่องจากราคาทองคำในตลาด

โลกมีแรงซื้อหนุนจากนักลงทุนมาโดยตลอด 2 สัปดาห์ที่ผ่านมาทำให้สัญาญทองคำถึงจุด Over Bullish ไปบ้าง

แต่ก็ยังอยู่ในช่วงขาขึ้นอยู่ครับ รายสัปดาห์ก็ยังปิดเขียวแท่งที่ 3 อยู่สัญญาณยังไปต่อได้อีกไกล สัปดาห์นี้ราคา

ทองคำวิ่งในกรอบแคบๆที่ระดับ 1205 - 1232 สัญญาณรายวันก็ยังปิดเีขียวอยู่ยังไงแนะนำนักลงทุนที่ถืออยู่ก็ถือต่อ

ไปตามระบบถ้าแดงมาก็ขายทำกำไรออกตามระบบครับแล้วหาจังหวะเข้าใหม่ ส่วนใครที่ตกรถก็หาจังหวะขึ้นรถใน

รอบนี้ได้ครับ วันนี้ยังมองให้ไปทางขาลงรายวันอยู่ครับ...แต่จะมีการดีดตัวในช่วงรอบวันตามสัญญาณราย H1 ก่อนเท่าที่ดูwub.gif

!thk !thk !thk

:wub: สวัสดีคุณพิงค์โกลด์และเพื่อนๆด้วยนะ ขอบคุณคุณพิงค์โกลด์ที่ทั้งแนะนำสอนสั่งและมอบความรู้อาวุธในการลงทุนและประสบการณ์สิ่งดีๆให้กันเสมอ อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อยและชื้นมากๆพักผ่อนห่วงใยสุขภาพมากๆนะ ด้วยความห่วงใยจากใจ:wub:

04a97f13.gifem183.gif em0009.gif

ขอบคุณ อ.PG มากครับสำหรับบทวิเคราะห์ รักษาสุขภาพด้วยครับ ชาวงนี้ฝนตกบ่อย.

!thk !thk !thk

เอากันเข้าไป ลงให้สะใจเลย เดี๋ยวต้นเดือนหน้ามีเงินเข้ามาอีกก้อนจะซื้อให้ยับเลย 555+

ผมขอตอบคุณ dabodin และอีกหลายๆ คนที่ใช้อินดิ MT4 อยู่นะครับ

ไม่มีอะไรครับแค่ระบบสัญญาณยังไม่เปิดตัวเป็นของวันใหม่เท่านั้นครับ รอวันจันทร์ระบบแท่งเทียนที่เป็นสีแดงจะกลายเป็นสีเขียวครับ

อินดิตัวนี้จะแสดงผลก็ต่อเมื่อมีราคาเปิดของวันใหม่เท่านั้นครับ แต่ถ้าวันจันทร์ราคาทองลงมาแล้วปิดแดงสัญญาณที่เป็นสีเขียวของวันเสาร์

ก็จะเปลี่ยนเป็นสีแดงตามของวันจันทร์ด้วยครับ อย่าลืมนะครับว่ามันเป็นแค่อินดิตัวนี้สัญญาณของระบบเป็นแบบเรียบไทม์สามารถเปลี่ยนแปลง

ได้ตลอดเวลาครับตามกำลังซื้อขายของรายวัน ซึ่งจะไม่เหมือนระบบของ MS ที่ผมโพสให้ดูรายวันนะครับเพราะตัวนี้เป็นระบบปิดรายวันสัญญาญ

จะไม่เปลี่ยนแปลงครับ เอาไว้ดูคู่กับ MT4 ซึ่งทั้ง 2 อันระบบมันคนระแบบครับไม่เหมือนกัน

แต่ให้อ้างอิงจากระบบ MetaStock กราฟรายวันเป็นหลัก ซึ่งระบบนี้จะโพสให้ดูเป็นตัวหลักๆของทุกวันคงเข้าใจนะครับwub.gif

ผมขอรบกวนถามคุณ PGครับ (จะว่าอ่อนหัดก็ได้คับ) คือว่า ถ้าผมมี MT4แล้ว ต้องทำอย่างไรต่อไปครับถึงจะได้เขียว แดง แบบเดียวกะที่โพส หรือว่า ต้องใช้แต่ ms(meta stock) เท่านั้นครับ คือว่าตอนนี้มีแต่ mt4 ครับ เอาทีละขั้นเลยนะครับ แบบว่า อ่อนหัดมาก ๆ เรื่องคอมครับ

ขอบคุณครับ

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...