ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

กำลังจะทักเลย

เห็นใจคนประกาศหน่อย มือไม้สั่นไปหมดแล้ว ตั้งแต่เกิดมา ไม่เคยพบเคยเจอ afd371da.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ซ้ำครับ ขออภัยช่วงนี้ค้างบ่อย สงสัยโพสซ้อนพร้อมกับท่านอื่น.....

คุณnext ขา อย่าเพิ่งเข้ามาคะ. ตอนนี้โทรซื้อร้านไม่รับorder. คะต้องมาที่หน้าร้านคะ. กำลังเดินทางขึ้นเอาๆ. แซวคะ เห็นมาทีไรน้องทองพุ่งทุ่้กที

ตาไม่ฝาดหรอกคร้าบ...แต่บอกราคาปีหน้ามาก่อนให้พวกเราอุ่นใจ...จรวดไปโลด....เลยเพ่

ซื้อทองต้องยื่นหมูยื่นแมวครับคุณ Puriku ... ขนาดผมซื้อจากภรรยาผม...ผมยังต้องขอย้ายเข้าตู้ safe ผมเล้ยยยย... :D

วรรคทองของอาจารย์ next ของผม:

"...ทองคำแท่งไม่เน้นราคา พร้อมเมื่อไหร่ --- ซื้อได้ถ้าเงินเย็น..."

เงินทองไม่เข้าใครออกใคร จริงๆ ระวังภรรยา แอบเปลี่ยน safe นะค่ะ :lol: :lol:

555 ถ้าmania phaseเจอราคาสกัดดาวรุ่งแบบนี้จริงๆ....

ไม่ลดความร้อนแรงให้มันรู้ไป ร้านน่ำเชียงเนี่ย...เด็ดเจงๆๆ :lol:

เมื่อสักครู่คุยข่าวที่โพสกันในนี้ให้ญาติคนหนึ่งฟัง แป็บเดียวแกรีบวิ่งไปซื้อ 100 บาท ในราคา26,050 ไปเรียบร้อยแล้ว โอนเงินเสร็จหันมาดูราคาขึ้นไปที่ 26,100 ประหยัดไปทันที 5000 ตอนราคาถูกกว่านี้บอกก็ไม่ซื้อพอราคาแพงรีบวิ่งไปซื้อเลยงง 5c745924.gif

ถูกแก้ไข โดย nicole 101

เสี่ยหมอเล็กขอยาแก้ใจสั่นมือสั่น ให้คุณ kumponysหน่อยค่ะ ราคานี้เกิดมาไม่มีใครเคยเจอแน่นอน:lol:

เมื่อสักครู่คุยข่าวที่โพสกันในนี้ให้ญาติคนหนึ่งฟัง แป็บเดียวแกรีบวิ่งไปซื้อ 100 บาท ในราคา26,050 ไปเรียบร้อยแล้ว โอนเงินเสร็จหันมาดูราคาขึ้นไปที่ 26,100 ประหยัดไปทันที 5000 ตอนราคาถูกกว่านี้บอกก็ไม่ซื้อพอราคาแพงรีบวิ่งไปซื้อเลยงง 5c745924.gif

เชื่อว่าเป็นกันทุกคนครับขนาดนักลงทุนทองคำตัวพ่ออย่างคุณเน็กซ์ ที่มีความสามารถในการจะสื่อสารให้ผู้ฟังเข้าใจเห็นภาพขนาดนี้ ยังมีใครหลายๆคนหาว่าเพ้อ นับประสาอะไรกับเราๆที่ข้อมูลก็ไม่แน่น

ความน่าเชื่อถือก็ลดหลั่นกันไป แล้วแต่ตัวบุคคล (ส่วนตัวคือศูนย์ 55)

ผมคิดว่าเรื่องแบบนี้ต้องแล้วแต่บุญแต่กรรมด้วยครับ บางคนมีบุญเยอะก็จริง แต่มีกรรมเยอะกว่า บดบังจนไม่เปิดหูรับฟัง เปิดตารับชม เหมือนปิดประตูตายสำหรับเรื่องแบบนี้ไปเลย

จนวันนึงที่เขาได้เห็นจริงว่ามัน "เป็นเรื่องจริงนะ" ถึงจะเริ่มหันมาสนใจ วันนั้นก็คือหมดกรรม (สำหรับเรื่องนี้)

ส่วนตัวผมคิดแบบนี้ครับ หมดกรรมเมื่อไร เดี๋ยวเขาก็สนใจเองครับ : )

ปล.บุญหน่ะมีนะ ถึงได้มีคนพยายามจะหยิบยื่นทรัพย์ให้ง่ายๆขนาดนี้ แต่กรรมมันบัง 5555

เป็นราคาที่อาจจะเป็นไปได้นะครับ :wub: เซฟเก็บไว้เลยครับ แล้วมาดูกันอีก 2-3 ปี

เสี่ยหมอเล็กขอยาแก้ใจสั่นมือสั่น ให้คุณ kumponysหน่อยค่ะ ราคานี้เกิดมาไม่มีใครเคยเจอแน่นอน:lol:

555 ราคานี้คือราคาที่ผมรอคอยเลยครับ07baa27a.gif

ซื้อทองแท่งวันนี้หรือรอวันจันทร์ดีค่ะ (มีแนวโน้มลงไหม)

วันนี้สุดยอดเลยครับ...กระทู้แตก...เว็บล่ม...ผมเข้าไม่ได้เกือบครึ่งชั่วโมง

นี่แหละหนอ ... Mania Phase ระยะเริ่มต้น

ขอบคุณครับคุณ GG4 ที่แซวกันเล่น ... ผมเน้นทอง (เพราะงบหมด) แต่คนนอนเตียงกับผม

มีทั้งทองและเงินเม็ด ... ถ้าเงินไป 1500/OZ จริง ผมคงต้องเรียกสรรพนามภรรยาผมใหม่ว่า ... ท่านอภิ...

สิ้นเดือนมีเงินเดือนออก ... พี่ bull ย่อลงมาให้เก็บเพิ่มสักหน่อยได้ไหมหนอ ... :(

วรรคทองของอาจารย์ next ของผม:

"...ถ้าสิ้นปี 2554 เห็น 1,9xx ก็อย่าตกใจ...เพราะมันเคยเกิดขึ้นมาแล้ว..."

อาจารย์ผม underestimate พลังกระทิงตัวนี้ไปเสียแล้ว .... คริ คริ :D

ขอบคุณครับ :rolleyes:

ได้ข่าวก็มีทองไม่ใช่น้อยนี่ครับ (แอบแซว) :lol:

ก็เป็นสาวก K.Next อีกคน จะพลาดโอกาสทอง (จริงๆ) ได้ไง ^0^

university-lecture-hall,property=BigImage,slc=dachportal_2Fen.jpg

อาจารย์ Jeng ครับ

... ลูกศิษย์อาจารย์เขียนมานะครับ ผมขออนุญาตน้องเค้าเอามาโพส อาจารย์จะได้ปลื้ม (เหมือนผม) :rolleyes:

****************************************************************************************

เเรงบันดาลใจจากเด็ก ที่น้าได้ไปบรรยายวันนั้น

จากที่น้า(ขอเรียกอย่างนี้นะครับ ไม่โกรธนะ)บรรยายในวันนั้น...ทำให้ผมเข้าใจความหมายของเงินที่เเท้จริง

ผมไปฟังบรรยายมาที่ไหนนะครับ เหมือนเขาวิเคราะห์สั้น พูดเรื่องเเนวรับ เเนวต้าน

ผมก็คิดในใจว่า ของผมก็มีน้อย จะให้เล่นระยะสั้นเสี่ยงไปเปล่า(คิดในใจ)

เเต่พอมาเจอน้า ทำให้การวางเเผนเปลี่ยนไปมากเลย มองโลกใบนี้เปลี่ยน เข้าใจอะไรมากขึ้นในสิ่งที่ยังไม่เกิด

ผมขอขอบคุณจากใจจริงเลยครับ ตอนนี้ผมยังเรียนอยู่ที่มหาลัย "....." พยายามเก็บเงินซื้อทองให้ได้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้

ผมอยากขอเคล็ดลับหน่อยครับว่าทำไมน้าถึงมองได้ทะลุไปไกลกว่าที่นักลุงทุนทั่วๆไปเขามองกันหรือนักวิเคราะห์ด้วย

มีอะไรที่ทำให้น้ามองเห็นตรงนี้หรือครับ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ เชื่อเปล่าครับว่าหลังจากวันนั้นที่ฟังเป็นวิชาเรียนที่ผมคิดว่าผมลงเเล้วคุ้มมากเลย

เเล้วคิดว่าจะจบการเงินเพื่อการลงทุนตัวนี้เรียนให้จบเเล้วพอเเล้ว สิ่งที่ได้รับมันประเมินไม่ได้ ถ้าบอกได้ช่วยเเนะนำหน่อยนะครับ

****************************************************************************************

เรียกน้าไม่โกรธครับ บางคนเขียนจดหมายมาเรียก "ลุง" ก็มี ... :(

คำเตือน : "นักลงทุนรุ่นใหม่" เหล่านี้กำลังจะมาแย่งซื้อทองคำกับคุณ (ฮา)

ง่า....เห็นแต่หัวทองๆ ทั้งงั้นเลยอะ เดี๋ยวนี้อาจารย์เน็กโกอินเตอร์กันเลยหรอเนี่ย :wub:

ง่า....เห็นแต่หัวทองๆ ทั้งงั้นเลยอะ เดี๋ยวนี้อาจารย์เน็กโกอินเตอร์กันเลยหรอเนี่ย :wub:

คัดเอารูปในเนท แบบสวยๆมาแปะน่ะครับ ลืมโน๊ตว่ารูปตกแต่งเพื่อใช้ในการโฆษณาเท่านั้น :wacko: