ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะคุณเน็กซ์ เป็นสาวกคุณเน็กซ์อย่างเหนียวแน่น ยังกอดทองไว้ไม่ปล่อย ย่ออีกเมื่อไหร่ก้ซื้อเพิ่มค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

โห.. คุณ Next เป็นน้า เป็นลุง แล้วผมจะเป็นอะไรหละเนี่ย :lol: :lol:

เยี่ยมเลยครับ คุณ Next ได้เปิดมุมมองให้น้องๆ นักศึกษา ได้กุศล ได้บารมี ยินดีด้วยครับ

ประกาศคนหายค่ะ คุณ kunghdy หายไปไหนแล้วคะ ไม่เข้ามาเลยนะคะ

ประกาศคนหายค่ะ คุณ kunghdy หายไปไหนแล้วคะ ไม่เข้ามาเลยนะคะ

มารายงานตัวแล้วค่ะ กำลังจัดการกับ port อยู่ค่ะ ช่วงนี้เจอสะเก็ด "ดาว" เลยต้องหนีตายก่อนค่ะ 555++++ ยินดีกับทุกคนใน board ด้วยค่ะ ทำ new high จนคนขึ้นป้ายราคาต้องบอกราคาเป็นราคาขายล่วงหน้าเลยนะ 555+++ เห็นราคารับซื้อ 26000 แต่ราคาขาย 260000 แสน เลย ราคาเดือนหน้าหรือป่าวเนี่ย 555+++ :P

555 ราคานี้คือราคาที่ผมรอคอยเลยครับ07baa27a.gif

ราคานี้มาแล้ว แต่ไม่ขาย รอเป้าต่อไปเท่าไหร่คร้าคุงเจ้าสัว ขอรอด้วยคนคร้า(เค้ามีอยู่จิ๊บจ๊อย อิอิ)

555 ราคานี้คือราคาที่ผมรอคอยเลยครับ07baa27a.gif

พี่หมอรอราคา 26000 หรือ 260000 ค่ะ !53

ช่วงนี้เป็นไรไม่รู้ครับ เกิดอาการใจสั่น มากๆ ผมจะเป็นไรมากเปล่าครับ 555

ขนาดเว็บยังล่มเลย ฉลอง 1850

ราคาเป้าหมายเป็นบาทไทยก็คือ

ตอนนี้เรามีทองคำหนุนประมาณ 3.5%

ราคาต้องขึ้นไปจน = 100 % ถึงจะขายครับ

ถูกแก้ไข โดย zagio

พี่หมอรอราคา 26000 หรือ 260000 ค่ะ 70bff581.gif

ตัวหลังมากัดฟันขายครึ่งพอร์ท อิอิ ที่เหลือรอมากกว่านั้นต่อไปbiggrin.gif

ลุง next เข้ามาทีไร ทองทำ new high ทุกที (ขอแซวหน่อยค่ะ) มาบ่อยๆ นะคะ บวกเกือบ 1000 บาทเลยนะวันนี้ :wub:

"ดาว" ท่าทางจะร่วงยาว ล่วงหน้า DJIA ลงต่อ จะรอดมั๊ยเนี่ย :unsure: ถ้าหลุด 10000 ล่ะก็..... ตัวใครตัวมันนะคะพี่น้อง 555+++ :wacko:

คนคีย์ มือสั่นน่ะครับ ..... เอ้าหายใจลึ้กลึกกกก

ปล..... แว่บไปทำงานต่อละครับ (ฮา) :lol:

ที่มือสั่นเพราะใจสั่งมารึเปล่าคะ ฮา ละก้อขอบคุณคุณเน็กซ์ด้วยนะที่ออกมา เห็นมะทำนิวไฮอีกจริงๆด้วย ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ ที่สำคัญคราวนี้หวานใจมาด้วย สงสัยพุ่งแหลกกกก สสสสสสสาธุ !gvme

ไม่กลัวไม่ขายผมขอกอดน้องทองต่อไป(นี่คือโอกาสทองของจริงครับ)

post-442-009623900 1313740682.gif

ถูกแก้ไข โดย Yai Carmungwed

วันนี้คึกคักจริง ๆ และกระทิงตัวนี้ก็คึกเสียเหลือเกิน ... นี่ไป 1864 แล้ว!!!

ช่วงนี้มีแต่คนสนใจทอง และสงสัยว่าเข้าซื้อเลยดีไหม ... ผมว่าเหมือน "เกมโดดเชือก" ...

...ก่อนเข้ามีเสียว หลังเข้าก็ต้องเล่มตามเกม ... คือกอดแน่น ๆ คริ คริ

ผมจำคำอาจารย์ผมได้เสมอ

วรรคทองของอาจารย์ next ของผม:

"...ต้องขอบคุณบทเรียนในครั้งนั้น ... ที่ทำให้มีวันนี้ ..."

บทเรียนของผมไม่ใช่ 7 หลักแบบอาจารย์ แต่เกิดจากการลังเลว่าจะซื้อ 22,700 ในวันที่ 1 สิงหาคมดีไหม

พอมีคนบอกว่า มันแพงเดี๋ยวลงอีกค่อยซื้อ ผ่านไป 2 วัน ราคากระโดด ... เลยมาพบกระทู้นี้เพราะบทเรียนในครั้งนั้น

สุดท้ายไปได้วันที่ 5 สิงหาคม ที่ราคา 23,450 ถ้าไม่ซื้อคือ เงินไม่พอครบก้อนแล้ว เลยต้องเอาไว้

ผมแนะนำ (แบบคนไม่มีความรู้เรื่องทอง)เมื่อเพื่อน ๆ ถามว่าซื้อดีไหมหรือรอก่อน ... โดยใช้วิธีทองของอาจารย์ next:

"...ซื้อสะสมเป็นระยะ ๆ + ซื้อตอนย่อราคาลงมา (buy the dip) ..."

ว่าแต่ว่า ... ราคาสมากั๊กวันนี้จะขึ้นวันเดียว 1,000 บาท แน่ ๆ เลย ... ทองคงตกเป็นข่าวทีวีอีกแล้ว :D

ทองบวกเยอะมากจน board ล่มเลยวันนี้ เข้ายากมากกกกกกกกกกกกกกก

ต่อไปพี่แกจะบวกวันละ 100 เหรียญเลยเหรอ :P ชอบค่ะ ชอบค่ะ ขึ้นก็ชอบ ลงก็ชอบ :P