ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ได้มาอีกก้อน 1840 อิอิ ดีใจจัง รอต่อไป สู้ตาย

คุณ nuchaba 1840 เป็นเงินไทยเท่าไรครับ ซื้อร้านไหนครับ รบกวนด้วยครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อาทิตย์หน้า จะมีความจัดเจนเรื่อง QE3 ออกมาหรือป่าวครับ ใครมีข้อมูลดีๆ ช่วยแจ้งหน่อยนะครับ

ถ้ามาแน่ จะได้เตรียมกระสอบไว้ใส่น้องทองกัน ฮ่าๆๆ

ถ้าเรื่อง QE ของตาโป้งเหน่ง จะอินดิเคเตอร์ตัวไหนก็เดาเฮียแกไม่ถูกหรอกครับ มานะมาแน่ แต่จะมาอย่างไร และเมื่อไหร่ก็แค่นั้นแหละครับ

เก่งจังทำได้ไงเราซื้อตั้ง 1870 ไม่รู้ว่าจะติดดอยใหม :rolleyes:

กล้าเข้าก็ต้องกล้าเสี่ยงค่ะ พอขึ้นไปแล้วไม่กัวติดดอย กัวแต่จะติดใจค่ะ !ee

อาทิตย์หน้า จะมีความจัดเจนเรื่อง QE3 ออกมาหรือป่าวครับ ใครมีข้อมูลดีๆ ช่วยแจ้งหน่อยนะครับ

ถ้ามาแน่ จะได้เตรียมกระสอบไว้ใส่น้องทองกัน ฮ่าๆๆ

!45ถ้ามาแล้วราคาทองจะขึ้นหรือลงอ่ะ !45

university-lecture-hall,property=BigImage,slc=dachportal_2Fen.jpg

อาจารย์ Jeng ครับ

... ลูกศิษย์อาจารย์เขียนมานะครับ ผมขออนุญาตน้องเค้าเอามาโพส อาจารย์จะได้ปลื้ม (เหมือนผม) :rolleyes:

****************************************************************************************

เเรงบันดาลใจจากเด็ก ที่น้าได้ไปบรรยายวันนั้น

จากที่น้า(ขอเรียกอย่างนี้นะครับ ไม่โกรธนะ)บรรยายในวันนั้น...ทำให้ผมเข้าใจความหมายของเงินที่เเท้จริง

ผมไปฟังบรรยายมาที่ไหนนะครับ เหมือนเขาวิเคราะห์สั้น พูดเรื่องเเนวรับ เเนวต้าน

ผมก็คิดในใจว่า ของผมก็มีน้อย จะให้เล่นระยะสั้นเสี่ยงไปเปล่า(คิดในใจ)

เเต่พอมาเจอน้า ทำให้การวางเเผนเปลี่ยนไปมากเลย มองโลกใบนี้เปลี่ยน เข้าใจอะไรมากขึ้นในสิ่งที่ยังไม่เกิด

ผมขอขอบคุณจากใจจริงเลยครับ ตอนนี้ผมยังเรียนอยู่ที่มหาลัย "....." พยายามเก็บเงินซื้อทองให้ได้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้

ผมอยากขอเคล็ดลับหน่อยครับว่าทำไมน้าถึงมองได้ทะลุไปไกลกว่าที่นักลุงทุนทั่วๆไปเขามองกันหรือนักวิเคราะห์ด้วย

มีอะไรที่ทำให้น้ามองเห็นตรงนี้หรือครับ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ เชื่อเปล่าครับว่าหลังจากวันนั้นที่ฟังเป็นวิชาเรียนที่ผมคิดว่าผมลงเเล้วคุ้มมากเลย

เเล้วคิดว่าจะจบการเงินเพื่อการลงทุนตัวนี้เรียนให้จบเเล้วพอเเล้ว สิ่งที่ได้รับมันประเมินไม่ได้ ถ้าบอกได้ช่วยเเนะนำหน่อยนะครับ

****************************************************************************************

เรียกน้าไม่โกรธครับ บางคนเขียนจดหมายมาเรียก "ลุง" ก็มี ... :(

คำเตือน : "นักลงทุนรุ่นใหม่" เหล่านี้กำลังจะมาแย่งซื้อทองคำกับคุณ (ฮา)

คุณเน็กซ์ครับ

เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาผมเก็บการบ้านนักศึกษา ที่ผมให้เขียน Essay เกี่ยวกับมุมมองของการลงทุนในทองคำหลังจากฟังการบรรยายจบ มีนักศึกษาจำนวนมากที่เขียนมาแล้วผมอ่านก็ปลื้มใจมาก อยากให้คุณเน็กซ์ได้อ่านเหมือนกัน ประมาณ 30 ฉบับได้ มันเป็นการบรรยายที่นักศึกษาส่วนใหญ่พูดว่าคุ้มค่าที่ได้ลงเรียนวิชานี้ และบอกว่ามุมมองในโลกการเงินของเค้าได้เปลี่ยนไปครับ เดี๋ยวว่างๆผมจะค่อยโพส ให้คนในนี้ได้อ่านกันครับ

เจ๋ง

รบกวนพี่ๆทุกคนครับ คือตอนนี้ผมกำลังเก็บเงินซื้อทองแท่งนะครับ ราคาสูงขึ้นจนเก็บเงินไม่ทันเรย ^^ คิดว่าจะเก็บไว้นานๆ ไม่เอามาขาย (จะเก็บไว้แต่งงานหน่ะครับ) ถ้าค่อยๆเก็บไปตอนนี้ เรื่อยๆ ไม่รอการปรับฐานของทอง จะเหมาะสมหรือเปล่าครับ ขอคำแนะนำด้วยครับผม >.<

อยากจะแนะนำให้เข้าโปรแกรมออมทอง เพราะเก็บเงินซื้อไม่สามารถไล่ราคาทองได้ทันแน่ ๆ (สำหรับผู้ที่ไม่พร้อมจะซื้อทันทีเป็นแท่งใหญ่ ๆ )

THURSDAY, AUGUST 18, 2011

Peter Schiff : The Bubble is not in Gold , The Bubble is in US Treasuries

Peter Schiff : " The Bubble is not in Gold , The Bubble is in US Treasuries , the number of people buying gold is tiny compared to the number of people who are buying treasuries , but the point is even though so few people are buying gold look at how much the prices are gone up imagine what will happen to the price of gold when all those fools who are rushing into the treasury market because they think it is the safe heaven what's will happen when they will realize that that's not a safe heaven and everybody starts trying to buy Gold , imagine what's going to happen then to the price of gold , because it is gone up the way it is when only a very small fraction of the investment community and of the general public is buying the overwhelming majority are just foolishly buying US treasuries following the blind over the edge of a cliff "

อยากจะแนะนำให้เข้าโปรแกรมออมทอง เพราะเก็บเงินซื้อไม่สามารถไล่ราคาทองได้ทันแน่ ๆ (สำหรับผู้ที่ไม่พร้อมจะซื้อทันทีเป็นแท่งใหญ่ ๆ )

ขอบพระคุณมากนะครับ ^^ จะลองหาข้อมูลดูครับ

คุณ nuchaba 1840 เป็นเงินไทยเท่าไรครับ ซื้อร้านไหนครับ รบกวนด้วยครับ

แม่ทอง..ค่ะ 26,010บาท ค่ะ เมื่อกี้มาอีกรอบ 25,984บาท ที่ 1838 ค่ะ

ถูกแก้ไข โดย nuchaba

ได้มาอีกก้อน 1840 อิอิ ดีใจจัง รอต่อไป สู้ตาย

ตั้งใจจะชมคุณ nuchaba หลายครั้งแล้วว่าเก่งมากๆ

ถ้าเล่นสั้นต้องยกนิ้วให้เลยค่ะ เข้าไว ออกไว

สมกับฉายา "แม่เสือปืนไว" จริงๆ ค่ะ :lol:

ตั้งใจจะชมคุณ nuchaba หลายครั้งแล้วว่าเก่งมากๆ

ถ้าเล่นสั้นต้องยกนิ้วให้เลยค่ะ เข้าไว ออกไว

สมกับฉายา "แม่เสือปืนไว" จริงๆ ค่ะ :lol:

ขอบคุณมากๆค่ะ !32

:excl: เพิ่งค้นหาเจอ...สงสัย คุณตังเม...ต้องไปแก้บนหัวหมู...กับคุณเน็กซ์... :lol:...(ขอแซว..คุณนายตังเมหน่อย...)

คุณคนหลงอ่าง สวัสดีค่ะ สบายดีนะค่ะ

ยังนึกขอบคุณตัวเอง รวมทั้งขอบคุณคุณเน็กซ์ด้วย

ยังฝังไว้เหมือนเดิมค่ะ ราคา 1400 เหรียญที่ซื้อไว้เมื่อเดือนธันวา

ไม่น่าเชื่อว่าวันนี้ราคามาถึง 1878 เห็นราคาแล้วจะเป็นลมค่ะ :lol:

เก่งจังทำได้ไงเราซื้อตั้ง 1870 ไม่รู้ว่าจะติดดอยใหม :rolleyes:

ติดดอยไม่น่ากลัว กลัวแต่ตกรถ

เพราะเคยติดมาแว้ว สุดท้ายดอยก็เป็นที่ราบ 555

คุณเน็กซ์บอกไว้ว่าทองจะแพงขึ้นเรื่อยๆ

ลุง next เข้ามาทีไร ทองทำ new high ทุกที (ขอแซวหน่อยค่ะ) มาบ่อยๆ นะคะ บวกเกือบ 1000 บาทเลยนะวันนี้ :wub:

"ดาว" ท่าทางจะร่วงยาว ล่วงหน้า DJIA ลงต่อ จะรอดมั๊ยเนี่ย :unsure: ถ้าหลุด 10000 ล่ะก็..... ตัวใครตัวมันนะคะพี่น้อง 555+++ :wacko:

คุณ kung

ตังเมเห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ คุณ next เข้ามาทีไร ได้ new high กันทุกที

แถมวันนี้สองเด้งค่ะ เพราะหวานใจคุณ next ก็เข้ามาด้วย แซวกันเองไปมาน่ารักจัง :wub:

(ขอแซวหน่อยนะค่ะ คุณ next ha ha) :lol: