ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

อุ๊ย ของตัวเองเป็นเส้นเดียว ว่าจะถามคุณหารหลายวันก่อนเหมือนกันว่าทำไมกราฟที่โพสต์เป็นสามเส้น

ของเพื่อนๆเป็นสามเส้นหรือเส้นเดียวกันค๊ะ

ไม่รู้เหมือนกันแฮะ...ผมก็นึกว่าใช้ได้มาตลอด แป่ว.....หน้าแตก 555

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

โหลด indy ที่ผมลงไว้ให้นั่นแหละครับ แต่สำคัญคือต้องโหลด template Blackhat.tpl ขึ้นมาครับมันถึงใช้งานได้

โหลด template ไม่ได้ค่ะ (หมายถึง เอาเข้ามาไว้ใน FxPro แล้ว แต่โหลดขึ้นมาใช้ไม่ได้ค่ะ) :32

โหลด template ไม่ได้ค่ะ (หมายถึง เอาเข้ามาไว้ใน FxPro แล้ว แต่โหลดขึ้นมาใช้ไม่ได้ค่ะ) :32

หง่า....สงสัยผมต้องทำวิธีลงเพิ่มละ จะได้ไม่งง ดีมะ

ได้แย้วคร่ะ ขอบคุณนะคระ :01 :10

ได้แล้วนะคร้า :gd :01 :01 :01 :01

อยากบอกว่า.......ดีใจด้วยนะคร้าบบบบบบบบบบ

ดีใจๆๆๆๆ :Kk

มีกราฟสวยๆๆๆๆ :53

และดูเป็นขึ้นบ้างแล้วหล่ะ :La

ตอนนี้ที่ H1 , แดงแค่สองเส้นหมายถึง ก็ยังมีโอกาสขึ้นต่อ เข้าใจถูกไหมคะ

ดีใจๆๆๆๆ :Kk

มีกราฟสวยๆๆๆๆ :53

และดูเป็นขึ้นบ้างแล้วหล่ะ :La

จริงๆ แค่ ema 14 ตัด 21 มันก็ ok แล้วนะครับ แต่ผมคิดว่ามันต้องการแนวรับที่กำลังดีด้วยผมจึงตั้ง ma 34 เพิ่มขึ้นมา และโดยมากหากเกิดเทรนจริงๆ มันจะเป็นสีเดียวกันหมดทั้งสามเส้นเลย และจังหวะเข้าซื้อในระหว่างเกิดเทรนก็คือรอให้ราคาย่อลงมาแตะที่ ema เส้นสุดท้าย เพื่อ Buy the dip และหากผิดทางเกิดมันแดงหมดสามเส้นคุณก็เสียน้อยครับ ส่วนการตั้ง SL นั้นให้เอาไว้ที่แนวเหนือเส้นแนวรับต้านที่ไกลที่สุดครับ

ถูกแก้ไข โดย Harnsin

ตอนนี้ที่ H1 , แดงแค่สองเส้นหมายถึง ก็ยังมีโอกาสขึ้นต่อ เข้าใจถูกไหมคะ

ใช่ครับ หากเส้นที่สามไม่แดงยังขึ้นได้ครับ

ผมโหลดตัวใหม่แล้ว ทำไมไม่มาเหมือนคนอื่นเข้าเนี๊ยะ :ahh

โหลดตัวใหม่ เปิดปิดโปรแกรม แล้วโหลด template ตัวใหม่ แล้วแค่นี้ใช่ไหมครับ

สวัสดีคุณharnsin สนใจอยากศึกษากราฟทีโพสไว้แต่ทำไม่ได้รบกวนทำเป็นขั้นตอนให้ดูด้วยครับรั้งแต่เริ่มดาวน์โหลดจนกระทั้งติดตั้งtplขอบคุณมากๆ ๆ ๆ ๆ

คุณหารค๊ะ ตอนเข้าซื้อยังไม่ค่อยเข้าใจ

อย่างเมื้อกี้ ราคาลงมา 1625 ,ที่รายบสมสิบนาที แดงหมดทั้งสามเส้น และราคาลงมาอยู่ใต้เส้นหมดเลย แบบนี้ก็ซื้อได้หรือค๊ะ

ผมโหลดตัวใหม่แล้ว ทำไมไม่มาเหมือนคนอื่นเข้าเนี๊ยะ :ahh

โหลดตัวใหม่ เปิดปิดโปรแกรม แล้วโหลด template ตัวใหม่ แล้วแค่นี้ใช่ไหมครับ

ครับผม.....จะได้มี 3 เส้นสักทีนะค้าบ

คุณหารค๊ะ ตอนเข้าซื้อยังไม่ค่อยเข้าใจ

อย่างเมื้อกี้ ราคาลงมา 1625 ,ที่รายบสมสิบนาที แดงหมดทั้งสามเส้น และราคาลงมาอยู่ใต้เส้นหมดเลย แบบนี้ก็ซื้อได้หรือค๊ะ

หากแดง 3 เส้นให้ SHOT เลยครับแล้ว SL ไว้แนวเส้นบนสุด หรือจะเอาชัวร์ก็รอให้มันร่วงไปก่อนทีนึงนะครับ และเมื่อราคาดีดกลับมาชนเส้นบนสุดอีกครั้งให้ Shot ได้เลยครับ หากเส้นเปลี่ยนสีไปหมด 3 เส้นก็ ตัดขาดทุนครับ แล้วตามหน้าปัจจุบันไปเรื่อย

ปล.มองให้เข้าใจ และลองให้ชินก่อนนะครับ