ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

วันนี้วันทองร่วงทุกคนเก็บกันได้เยอะไหมครับ แต่ดูแล้วน่าจะได้กันหลายอยู่ดีใจด้วยนะครับ

วันนี้ผมก็ได้ เปิด sell 1413 ดันเลือกเป้าแค่ 1406 เสียดายจังน่าจะตั้งเยอะๆๆ 5555

ได้เล็กๆ น้อยแก้ขาดทุนเมื่อวานครับ

แล้วควรจะรอเล่นอย่างไรต่อดีครับ พี่ๆทุกท่าน

ปล. อยากถามอีกอย่างครับ (พอดีโพสได้แค่วันล่ะ 2ครั้งต้องถามเยอะๆหน่อย) ผมก็ใช่ exness เล่นอ่ะครับ อยากถามพี่ๆที่ใช้ว่า เราสามารถถอนกำไรจากบัญชี เข้าแบงได้เลยป่าวครับ ต้องรอให้เงินอยู่ในบัญชี 1เดือนก่อนป่าว

ขอบคุณ สำหรับคำตอบครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

วันเสาร์ 22.00 พี่หนวดงาม จะมาแถลงอีก เค้าเดากันให้แซด ว่า คงไม่ได้บอกอะไรเป็นเรื่องราว จากสถิติ พูดทีไร ทองลง มากกว่าขึ้น

ขอบคุณค่ะเจ้าป้า เจ้าป้าซื้อยัง

พี่กบคะคุณบาสให้คัตตอน1420ค่ะ

น้องศสิ

เดี๋ยวถ้าเด้ง 1420 อย่างคุณบาสวิเคราะห์

หนูก็รวย buy ตะกี้แล้วล่ะ buy ที่ 1403 หรือเปล่าคะ

วันนี้ยังไงความคิดผมไม่น่าวิ่งได้ถึง1420 นะ ราคาใกล้เที่ยงคืนน่าจะกลับมาวนเวียนที่ 1400 ถ้าจะเอาข้ามคืน เสียงนะ ไม่สนับสนุน คิดอะไรดีดีครับ

พฤหัส และศุกร์นี้ โดยเฉพาะศุกร์ มันแน่เลย

ถูกแก้ไข โดย บอนไซ

วันนี้งานยุ่ง กลับบ้านมาเผลอหลับ ตื่นมา 13xx ซะแล้ว เจ้าป้าใจร้าย :033

เกี่ยวไรด้วย ตัวเองอยุ่ข้างเอส ต้องชอบดิ วันนี้6 แล้วนะ ข่าวลบกะทองทั้งวัน เอส ตรงไหนก็ลำไย อ้าวเดาให้พรุ่งนี้ บ่ายไม่มีอะไรเล่นตามเทคนิค 19.30 บวกให้ผลมากกว่า สรุปให้ อย่าไปดูจอ แสลงใจ

ลงจาก1450มา1390รวม60$น่าจะเด้งกลับสัก30$แถวๆ1420แนวรับที่หลุดลงมาเหมาะคัตที่สุดครับพี่กบ

ส่วนบาทจะช่วยเท่าไหร่ไม่แน่ใจเหอๆ

ขอบคุณมากๆๆค่ะคุณบาส^____^

น้องศสิคะ

พี่ลูกเสือไม่สุภาพเลย ไม่บอกพี่กบว่าควรจะ cut หรือให้รอทองเด้งขึ้นก่อนที่เท่าไหร่แล้วค่อยทำ แต่พูด.......

อ่านแล้ว งง เลย คิดออกแต่คำพูดของ ดากานดา " แกมาทำอะไรเอาตอนนี้ "

งั้นจะให้ฉ้าน(พี่กบ)ทำยังไงต่อล่ะ

พี่กบควรจะต้องมีจุด CUT ในใจมาพักนึงแล้วอะครับ ... เพราะพี่กบ จะรู้ว่ารับความเสี่ยงนั้นๆได้ และ ยอมที่จะ CUT ...

ที่ผม งง มากๆ เลยต้องเอาคำพูดของ ดากานดา มาอ้างอิง คือ ทำไมคิดจะ cut ตอนนี้ ทำไมตอน spot 1480 ถึงไม่ cut ??? ( หรือ อาจรอขึ้นไปถึง 1520 ... ขาที่ผ่านมาแนวโน้มจะไปจบขาที่ 1480 - 1520 +- 10 เหรียญ ) ... ซึ่งถ้าถามตอนนี้ว่าต้องทำอย่างไร ตอบไม่ได้ครับ เพราะเท่าที่โอกาสจะเป็นไปได้ คือ

1. รีบาวดีดมาพ้น 1400 กว่าๆ เตรียมตั้งฐานจะวิ่งไป test 1440 -1450 ใหม่อีกรอบ

2. ร่วงหลุดลงยาว กลับไปหา 1320 อีกรอบ

3. side way อยู่ในกรอบ 1380 - 1420 ไปเรื่อยๆ รอเลือกข้าง

4. .... ???

ซึ่งในความเป็นจริง แมงเม่าน้อยๆอย่างพวกเราไม่รู้หลอก ว่าทองจะไปทางไหน ... มันก็คล้ายๆกับการเลือกข้าง แทงพนัน แต่เป็นการพนันแบบอาศัยแนวโน้มความน่าจะเป็น ... ถ้าเลือกผิด ก็ต้องยอม stoploss

ที่ผมอ้างอิงลงไป เพราะอยากให้เพื่อนๆได้ aware อย่าลืมตั้งจุด stoploss ไว้ในใจ .... ส่วนจะ cut ตรงไหนนั้น อยู่ที่การรับความเสี่ยงได้ของแต่หละท่านครับ ตอบให้ไม่ได้จริงๆ

ไงถือว่าแลกเปลี่ยนกันด้วยความหวังดีนะครับ

วันนี้ยังไงความคิดผมไม่น่าวิ่งได้ถึง1420 นะ ราคาใกล้เที่ยงคืนน่าจะกลับมาวนเวียนที่ 1400 ถ้าจะเอาข้ามคืน เสียงนะ ไม่สนับสนุน คิดอะไรดีดีครับ

พฤหัส และศุกร์นี้ โดยเฉพาะศุกร์ มันแน่เลย

หมายถึงเด้งมาที่ 1400 แล้ว cut ดอยเลยคืนนี้ใช่ไหมคะ

ถ้าอย่างนั้นคุณบอนไซ ก็มองว่าคืนนี้ชนต้าน 1400 แล้วทองลงต่อหรือเปล่า?

ลืมไปๆ คุณบอนไซคงหมายถึงขาแอลคืนนี้นะคะ^____^

ขอบคุณค่า

ถูกแก้ไข โดย gejen

ขอบคุณค่ะเจ้าป้า เจ้าป้าซื้อยัง

netช้า ป้าเอสลงมาค่ะ ซื้อกลับที่1395 19710

1400 แม้จะชนแล้วลงต่อพรุ่งนี้ แต่ก็ถือว่า long 1400 ปลอดภัย จะลงยังไงต้องมาหา1400 ก่อน กรณีไม่ติดตั๋วเลย ตั๋ว long 1400 เสมอตัวแน่

แต่ถ้าถูกลากมาแล้ว ใจก็ไม่ดี ไม่อยากให้ถือไว้ข้ามคืน มันลงพรุ่งนี้ จะตกใจหมดเลย เด๊ยวใจจะเสียแล้วไปตัดตอน 1380 อะไรประมาณนี้ กลัวติดดอย

LONG1400 ปลอดภัยในกรณีดูผิด ยังไงก็มาตัดได้ เพราะให้ตายก็ไม่เชื่อว่า จะไม่มารีบาวน์ ที่่ 1400 ก่อน ///สัญญาครับ ไม่กล้าทำนายแล้ว ฮิฮิ//

ลงมา ห้า หก วันแล้ว ให้มันรู้กันไป เข้าตั๋วใหม่ long 1400 ขา่ดทุน ถ้าลำใยมาก็ยิ่งน่าlong

ถูกแก้ไข โดย บอนไซ

netช้า ป้าเอสลงมาค่ะ ซื้อกลับที่1395 19710

ยินดีกับลำไยด้วยค่ะ ป่านนี้พี่นุชคงจุกลำไยเช่นกัน อิอิ

ยินดีกับลำไยด้วยค่ะ ป่านนี้พี่นุชคงจุกลำไยเช่นกัน อิอิ

เหมือนเจ๊แพ็ท

พี่กบยินดีกับลำใยเจ้าป้าด้วยจ้า

พี่กบควรจะต้องมีจุด CUT ในใจมาพักนึงแล้วอะครับ ... เพราะพี่กบ จะรู้ว่ารับความเสี่ยงนั้นๆได้ และ ยอมที่จะ CUT ...

ที่ผม งง มากๆ เลยต้องเอาคำพูดของ ดากานดา มาอ้างอิง คือ ทำไมคิดจะ cut ตอนนี้ ทำไมตอน spot 1480 ถึงไม่ cut ??? ( หรือ อาจรอขึ้นไปถึง 1520 ... ขาที่ผ่านมาแนวโน้มจะไปจบขาที่ 1480 - 1520 +- 10 เหรียญ ) ... ซึ่งถ้าถามตอนนี้ว่าต้องทำอย่างไร ตอบไม่ได้ครับ เพราะเท่าที่โอกาสจะเป็นไปได้ คือ

1. รีบาวดีดมาพ้น 1400 กว่าๆ เตรียมตั้งฐานจะวิ่งไป test 1440 -1450 ใหม่อีกรอบ

2. ร่วงหลุดลงยาว กลับไปหา 1320 อีกรอบ

3. side way อยู่ในกรอบ 1380 - 1420 ไปเรื่อยๆ รอเลือกข้าง

4. .... ???

ซึ่งในความเป็นจริง แมงเม่าน้อยๆอย่างพวกเราไม่รู้หลอก ว่าทองจะไปทางไหน ... มันก็คล้ายๆกับการเลือกข้าง แทงพนัน แต่เป็นการพนันแบบอาศัยแนวโน้มความน่าจะเป็น ... ถ้าเลือกผิด ก็ต้องยอม stoploss

ที่ผมอ้างอิงลงไป เพราะอยากให้เพื่อนๆได้ aware อย่าลืมตั้งจุด stoploss ไว้ในใจ .... ส่วนจะ cut ตรงไหนนั้น อยู่ที่การรับความเสี่ยงได้ของแต่หละท่านครับ ตอบให้ไม่ได้จริงๆ

ไงถือว่าแลกเปลี่ยนกันด้วยความหวังดีนะครับ

จ้าลูกเสือคนเก่ง

เข้ามาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันบ่อยๆน้า ^____^

ยังไม่ถึงเหวคุณแพทนี่ ถ้าอยากเส่ี่ยงก็ซื้อคืนนี้นิดหน่อย ป้าเห็นตำ่สุดที่19690 23.00จุดตำ่เลยมานานแล้ว ตอนนี้เค้าน่าจะวิ่งไปป้วนเปี้ยนแถว1400อย่างคุณบอนไซบอก ถ้าอยากซื้อเผื่อเทนิดๆอีกรอบหลังเที่ยงคืนตลาดเราปิด แต่น้อง G เล่นได้ถึงตี1 ไปลุ้นซื้อตำ่ๆตอนนั้น อีกทางใช้การตั้งราคาช่วย ตั้งซื้อให้ตำ่ๆ1387 เผื่อติดได้ไปขายเช้าพรุ่งนี้ แต่ไม่รู้จะโดนเจ้างาบรึป่าว

วันนี้วันทองร่วงทุกคนเก็บกันได้เยอะไหมครับ แต่ดูแล้วน่าจะได้กันหลายอยู่ดีใจด้วยนะครับ

วันนี้ผมก็ได้ เปิด sell 1413 ดันเลือกเป้าแค่ 1406 เสียดายจังน่าจะตั้งเยอะๆๆ 5555

ได้เล็กๆ น้อยแก้ขาดทุนเมื่อวานครับ

แล้วควรจะรอเล่นอย่างไรต่อดีครับ พี่ๆทุกท่าน

ปล. อยากถามอีกอย่างครับ (พอดีโพสได้แค่วันล่ะ 2ครั้งต้องถามเยอะๆหน่อย) ผมก็ใช่ exness เล่นอ่ะครับ อยากถามพี่ๆที่ใช้ว่า เราสามารถถอนกำไรจากบัญชี เข้าแบงได้เลยป่าวครับ ต้องรอให้เงินอยู่ในบัญชี 1เดือนก่อนป่าว

ขอบคุณ สำหรับคำตอบครับ

ดีใจด้วยค่าคุณปาล์มสำหรับลำใยวันนี้^____^

เรื่องถอนกำไรจากบัญชี

เดี๋ยว ดช เม่า คุณ mint คุณบาส คงช่วยตอบให้ได้แน่ๆค่ะ

พี่กบกะจะเปิดบ/ช gs ค่ะ แต่ตอนนี้หัดเทรด demo อยู่

และคงต้องขอความรู้นักเทรด gs ทั้งหลาย เรื่องเปิด บ/ช เรื่องถอนกำไร และอื่นๆเหมือนกัน^____^