ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

กดSellสด1419.3cut1425เป้า1398ยกเลิก1424ครับ

ยกเลิกไปแล้วค่ะ เหลือแต่ sell 1435 นะคุณบาส

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ผมกดsellสดแล้วครับอิอิ1419.3cut1425เป้า1398พออิอิ

ผมกดsellสดแล้วครับอิอิ1419.3cut1425เป้า1398พออิอิ

รับทราบคับ

ขอบคุณ

คุณบาสกดปุ๊บ 1419 ตอนนี้อยู่ที่ 1417 แล้ว

คุณบาสคะ เป้าของคุณบาส 1398 คิดว่าจะมาวันนี้หรือพรุ่งนี้ หรือวันไหนคะ

ติดเอสอยู่อะค่ะ หลายตังค์ ว่าจะไม่เอสแล้วนา มือคันค่ะ จ๋อยเลย

​ความ​เชื่อมั่น​ผู้บริ​โภคสหรัฐ​เดือนส.ค.​เพิ่มขึ้น​เหนือ​ความคาดหมาย

ข่าวต่างประ​เทศ สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- อังคารที่ 27 สิงหาคม 2556 21:51:20 น.

​ความ​เชื่อมั่นของ​ผู้บริ​โภคสหรัฐปรับตัวขึ้นสวนทางคาด​การณ์​ใน​เดือน ส.ค. ​เนื่องจากชาวอ​เมริกันมีมุมมองที่ดีขึ้นต่อ​แนว​โน้ม​เศรษฐกิจ​และราย​ได้

ดัชนี​ความ​เชื่อมั่น​ผู้บริ​โภคของคอน​เฟอ​เรนซ์ บอร์ด ​เพิ่มขึ้นสู่ระดับ 81.5 ​ใน​เดือนส.ค. ​ซึ่ง​เหนือ​ความคาดหมายของนักวิ​เคราะห์ที่คาดว่า

ดัชนี​เดือนส.ค.จะลดลง​แตะ 79 จากระดับ 81 ​ใน​เดือนก.ค.

​โดยดัชนี​เดือนก.ค.​ได้รับ​การปรับทบทวนขึ้นจากรายงานก่อนหน้านี้ที่ 80.3 ขณะที่​ใน​เดือนมิ.ย.นั้น ดัชนี​ความ​เชื่อมั่น​ผู้บริ​โภคอยู่ที่ 82.1

​ซึ่ง​เป็นระดับสูงสุดนับตั้ง​แต่​เดือนม.ค.2551

สำหรับ​การคาด​การณ์ของ​ผู้บริ​โภคสำหรับกิจกรรมทาง​เศรษฐกิจ​ในช่วง 6 ​เดือนข้างหน้า ​เพิ่มขึ้นมาอยู่ที่ 88.7 ​ใน​เดือนนี้ จากระดับ 86.0 ​ใน​เดือนก.ค.

​ซึ่งตัว​เลข​เดือนก.ค.​ได้รับ​การปรับทบทวนขึ้นจากรายงานก่อนหน้านี้ที่ 84.7

ขณะที่ดัชนีสถาน​การณ์ปัจจุบัน ​ซึ่ง​เป็นมาตรวัด​การประ​เมินสภาพ​เศรษฐกิจ​ในปัจจุบันของ​ผู้บริ​โภค ลดลง​แตะ 70.7 ​ใน​เดือนส.ค. จาก 73.6

​ซึ่ง​เท่ากับรายงานก่อนหน้านี้

รายงานระบุว่า ​ผู้บริ​โภคมี​ความหวังมากขึ้น​เล็กน้อย​เกี่ยวกับธุรกิจ งาน ​และราย​ได้​ในอนาคต ​โดย​การคาด​การณ์ด้านราย​ได้กลับมาดีดตัวขึ้น

สู่ระดับสูงสุด​ในรอบ 2 ปีครึ่ง หลังจากที่ร่วงลงรุน​แรง​เมื่อมี​การขึ้นภาษี​เงิน​ได้​เมื่อช่วงต้นปีนี้

ข้อมูล​ความ​เชื่อมั่น​ผู้บริ​โภคถูกจับตาอย่าง​ใกล้ชิด ​เนื่องจาก​การ​ใช้จ่าย​ผู้บริ​โภคคิด​เป็นสัดส่วนประมาณ 70% ของ​เศรษฐกิจสหรัฐ

ถูกแก้ไข โดย gejen

ตลาดหุ้นนิวยอร์ก​เปิดรูดลง ​เหตุวิตกสถาน​การณ์ตึง​เครียด​ในซี​เรีย

ข่าวต่างประ​เทศ สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- อังคารที่ 27 สิงหาคม 2556 22:10:17 น.

ตลาดหุ้นนิวยอร์กร่วงลงอย่างหนัก​ในช่วง​เปิดตลาดวันนี้ ​เนื่องจากสถาน​การณ์ตึง​เครียด​ในซี​เรีย ขณะที่มี​ความ​เป็น​ไป​ได้มากขึ้นว่าชาติตะวันตก

อาจ​ใช้มาตร​การทางทหารตอบ​ โต้รัฐบาลซี​เรียที่​ใช้อาวุธ​เคมี​โจมตีประชาชน

หลังจากตลาด​เปิด​ทำ​การ​ได้​ไม่นาน ดัชนีดาว​โจนส์ดิ่งลง 113.55 จุด ​หรือ 0.76% ​แตะที่ 14,832.91 จุด ดัชนี S&P 500 ร่วงลง 16.13 จุด ​หรือ 0.97%

​แตะที่ 1,640.65 จุด ​และดัชนี Nasdaq ทรุดลง 39.03 จุด ​หรือ 1.07% ​แตะที่ 3,618.54 จุด

ดัชนีหุ้นสหรัฐปรับตัวลดลงต่อ​เนื่องจากวานนี้ ภายหลังจากที่นายจอห์น ​เคอร์รี รมว.ต่างประ​เทศสหรัฐ กล่าวว่า ประธานาธิบดีบารัค ​โอบามา

ต้อง​การ​ให้รัฐบาลซี​เรียรับผิดชอบต่อ​เหตุ​การณ์สังหารหมู่ประชาชนด้วย อาวุธ​เคมี

​โดยล่าสุด รัฐบาลสหรัฐ​ได้​แสดงท่าที​แข็งกร้าวมากขึ้นต่อซี​เรีย ​เมื่อชัค ฮา​เกล รัฐมนตรีกลา​โหมสหรัฐ กล่าวกับบีบีซี​ในวันนี้ว่า

สหรัฐพร้อม​เปิดฉาก​โจมตีซี​เรีย หากประธานาธิบดีบารัค ​โอบามา ​ได้มีคำสั่งลงมา

ขอสอบถามผู้รู้ทุกท่าน คุณบาส เจ้าป้า คุณแพท คุณบอนไซ คุณเม่า และผู้รู้คนอื่นๆๆๆ

น้องอยู่เหวมาสองเดือนกว่าแล้วแต่ใจก็สู้ แต่ตอนนี้เริ่มท้อแล้วเลยอยากถามเพื่อเป็นกำลังใจสู้ต่อไปคะ

ขอถามตรงๆเลยนะคะมันจะถึง1450ไมคะ ถ้าดูจากกราฟหรือจากวิจารณ์ทุกท่านน้องก็ว่าไม่น่านะคะ

ใครพอเห็นอะไรไมคะ

ไม่เห็นน้อง puggy หลายวันเลย เดี๋ยวคุณบาส มีเวลาคงเข้ามาวิเคราะห์ทองให้ฟังอีก

ส่วนเจ้าป้า ดช เม่า ดึกๆแล้วก็เข้ามาบอกแนวทางให้น้อง puggy หน่อยนะจ๊ะ

ขอบคุณคะพี่กบ น้องก้อเกาะติดตามทุกวันเพียงไม่ได้พิมพ์คะ

คุณบาสคะ เป้าของคุณบาส 1398 คิดว่าจะมาวันนี้หรือพรุ่งนี้ หรือวันไหนคะ

ติดเอสอยู่อะค่ะ หลายตังค์ ว่าจะไม่เอสแล้วนา มือคันค่ะ จ๋อยเลย

น้องปูนิ่ม

คุณบาสคงกล่อมนอนน้องบีมอยู่มั่งคะ 55 ถ้ามีเวลาคงเข้ามาวิเคราะห์ให้ฟังอีก

ไม่เห็นน้อง puggy หลายวันเลย เดี๋ยวคุณบาส มีเวลาคงเข้ามาวิเคราะห์ทองให้ฟังอีก

ส่วนเจ้าป้า ดช เม่า ดึกๆแล้วก็เข้ามาบอกแนวทางให้น้อง puggy หน่อยนะจ๊ะ

รอพี่บาสน่าจะดีกว่าครับ ให้ผมแนะคงไม่เหมาะ :_087

ขอบคุณคะพี่กบ น้องก้อเกาะติดตามทุกวันเพียงไม่ได้พิมพ์คะ

ดีๆค่ะน้องพลอยเกาะติด เข้ามาคุยมาพิมพ์นะคะ น้องพลอย น้องปู น้องปลายฟ้า และทุกๆน้อง เพื่อนๆ

รอพี่บาสน่าจะดีกว่าครับ ให้ผมแนะคงไม่เหมาะ :_087

รอพี่บาสก็ดี แต่ ดช เม่า มีกราฟที่วาดเองด้วย

ตัวแสบสองคนหลับแล้วหรือคะ

เห็นรูปและคลิปน้องเฟิร์สชอบนอนคว่ำหน้า คงป้องกันตัวกลัวโดนน้องโฟนทับ