ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

jarurote

วิเคราะห์แมวๆ เพื่อการลงทุนกองทุนทองคำ

โพสต์แนะนำ

K-OIL กะ K-SET50

น้ำมันหมู ขณะนี้ กำลังปรับฐานลงมาที่ 75

ถ้ามองจากโบลิงเจอร์อาจลงมาถึง 69 ได้อีกครั้ง คอยหาจังหวะสอยเก็บเิพิ่มละกัน

ซึ่งจะมีผลต่อ SET และ SET50 บ้านเราอีกครั้งโดยจะปรับตัวลงตาม

ไว้แค่นี้ก่อนละคร้าบ ไว้ว่างๆเจอกันอีกที บ๊ายบายคร้าบ !bye

เมี้ยวๆๆ !La !La !La

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

!thk !thk ขอบคุณคุงแมวโจนาค๊าาา... !031 เหนื่อยก็พักก่อนนาค๊าาา...เด๊วเหนื่อย ๆ มั่ก ๆ ก็รำคาญขี้เกียจโพสท์กระทู้อีก !17 ...แด้ลงแดงพอดี ตอนนี้เริ่มติดแล้วอ่ะค่ะ

เจอละ Link ที่พูดถึง รูปแบบการขึ้นลงแบบสามเหลี่ยมหัวเชิดขึ้น หรือ Uptrend Rising Wedges

Link สามเหลี่ยมหัวเชิดขึ้น

ให้รูปตัวอย่างด้านซ้ายมือ

คำว่า oversold ในรูปกราฟทอง เปลี่ยนเป็น overbought นะเด้อะ หลุดมาได้ยังไงไม่รู้ เซ็งแมวจริงๆ

โพสต์ วันนี้, 02:03 PM

1 วันผ่านไป ก็ยังไม่ขยับไปไหน 1239 ที่เดิม 70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif

อยู่อย่างงี้ต่อไปเด๋วก็หลุดเทรนเอง อิอิอิ 07baa27a.gif07baa27a.gif07baa27a.gif

ขอบคุณมากกกกกกกกกกค้าาาาาาาาาบ em0009.gifem0009.gifem0009.gif

เพิ่งเข้าใจลักษณะคุณ 3 เหลี่ยมเชิดหัวขึ้นก็วันนี้นี่เอง07baa27a.gif07baa27a.gif07baa27a.gif

1223 น่ากลัวจัง

ถูกแก้ไข โดย Ton_AsTon

รายงานสถานการณ์ล่าสุดคร้าบ

คราวนี้ถ้าแนวรับที่ 1223 เอาไม่อยู่ละก็

จะกลายเป็น pattern เดียวกับ รูปสามเหลี่ยมหัวทิ่มที่เคยยกตัวอย่างไปก่อนหน้าโน้น (ลองย้อนกลับไปอ่านที่เคยเขียนดู ภาพอาจจะไม่มีก็ได้ เพราะเวปรูปพังไปแล้ว)

โอกาสลงลึกไปสุดถึง 1167 1160 มีสูงมากขึ้น

ฤา กรุงแตกจะแล้วจริงๆ

-----

แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

รายงานสถานการณ์ล่าสุดคร้าบ

คราวนี้ถ้าแนวรับที่ 1223 เอาไม่อยู่ละก็

จะกลายเป็น pattern เดียวกับ รูปสามเหลี่ยมหัวทิ่มที่เคยยกตัวอย่างไปก่อนหน้าโน้น (ลองย้อนกลับไปอ่านที่เคยเขียนดู ภาพอาจจะไม่มีก็ได้ เพราะเวปรูปพังไปแล้ว)

โอกาสลงลึกไปสุดถึง 1167 1160 มีสูงมากขึ้น

ฤา กรุงแตกจะแล้วจริงๆ

-----

แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

มันจาลงไปถึง 1167 เลยเหรอครับ...

วันนี้ขอแค่ 1200 ก็พอแล้วครับ...555+

อย่างนั้นเลยรึ เตียวแอบไปเก็บดอยมาหรือไง หรือว่าของเดิมไม่ยอมขายเป้าหมาย 1500 คิคิ

อย่างนั้นเลยรึ เตียวแอบไปเก็บดอยมาหรือไง หรือว่าของเดิมไม่ยอมขายเป้าหมาย 1500 คิคิ

-------------------------------------------

ดีจ้าม้าหมุน ไม่เจอกันนานเลย สบายดีนะคะ

แบบว่าของเดิมอ่ะค่ะ รอ 1300 อ่ะ

แต่ถ้าลงก็ดี ขอลงไปเยอะๆเลย คริคริ

-------------------------------------------

ดีจ้าม้าหมุน ไม่เจอกันนานเลย สบายดีนะคะ

แบบว่าของเดิมอ่ะค่ะ รอ 1300 อ่ะ

แต่ถ้าลงก็ดี ขอลงไปเยอะๆเลย คริคริ

555555 นึกว่าเป็นแม่นางเตียวเซียน onion33.gifที่แท้เป็นแม่นางดอยยยยนี่เองอ่ะ332f960b.gif ว่าแต่เตียวมีกี่ดอยแล้วคะ3eb4e7b3.gif

อิอิ คุณออมสิน กำไรแล้วไม่ยอมขาย รอ1300 หุหุ

แต่ถ้ามันร่วงก็จะเป็นขาดทุน อิอิ

มันจาลงไปถึง 1167 เลยเหรอครับ...

วันนี้ขอแค่ 1200 ก็พอแล้วครับ...555+

ผมขอแค่ 122x ก็จะกระโจนขึ้นรถแล้วครับ !53

ไม่หลุด กรุงไม่แตกแล้ววววว !53 กําแพงหนาแน่น แข็งแรง !031 ถือต่อ ด้วยความมั่นใจ !32 รอกําไรมาอย่างเดียว !53