ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

jarurote

วิเคราะห์แมวๆ เพื่อการลงทุนกองทุนทองคำ

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณคะ

ตอนนี้น้องหมูทองขยับตัวมาที่1236แล้ว ^_^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ช่วงนั้ไม่รู้พอจะมีโอกาส ขายลดต้นทุนมั่งรึเปล่าครับ คุณโจ พอดีเก็บ K-Gold ตอนราคาสูงไว้ (NAV 11.1261)

)

ยังต่ำกว่าของเราอีก (11.2830) อิอิรอลงดอยอยู่ค่ะ เป็นเพื่อนกัน เนาะๆๆๆๆๆๆ :) :) :)

!01 ขอบคุณค่ะคุณโจอี้ เพิ่งจะรู้ว่าลงทุนทองคำมันน่ากลัวอย่างนี้นี่เอง เพิ่งหลุดจากเคอร์ฟิวยังมาติด พรก.ฉุกเฉินอีกแน่ะ แต่ป้าอินว่าน้องทองคงจะถูกกระชับพื้นที่ในเร็วๆนี้นะ เพราะตอนนี้มีพื้นที่ให้เล่นอยู่แค่ชายธงแล้วอ่ะ หวังว่าspdrคงไม่ถึงกะขอพื้นที่คืนในคืนนี้นะ !ee

หลุดดอยแร้วเรา..รอทำกำไรต่อปายยยยย !54

ยังต่ำกว่าของเราอีก (11.2830) อิอิรอลงดอยอยู่ค่ะ เป็นเพื่อนกัน เนาะๆๆๆๆๆๆ :) :) :)

วันนี้คงได้ลุ้นระทึกละครับ จะกำไว้ก่อน หรือปล่อยรอของถูกดี อิอิ

!01 !thk ขอบคุณคุณแมวโจจ้า...แมวบ้านนี้ตัวอ้วน ๆ ท้างน้าน ทั้งแมวโจเจ้าของบ้าน แมวป้าอินยิ่งอ้วนหนัก สงสัยกิน ปลาหิมะจนพุงกางทู้กวัน... !ee !57

!uu เอ้า มานั่งลุ้นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆดอยคงหลุดแล้ว ทีนี้ มองหากําไร !57

เช้านี้เอาไงต่อดีคะ คุณแมวโจ จะพุ่งขึ้นต่อไหมหนอ... !54

อิอิอิ เมี้ยวๆๆๆ !La !La !La

ดีครับทุกคน !Hi

เซ็งแมวเมื่อวานเกาหลีใต้ แพ้ยับเยิน !_18d เชื่อว่าน่าจะเข้ารอบสอง เพราะไนจีเรียฝีมืองั้นๆน่า !37 มาข้าเรื่องต่อ

K-Gold B-Gold และ ทองแท่ง

ราคาทองกลับมาสดใสเช่นเคย !La บวกกองทุน SPDR เข้าเพิ่มเกือบ 2 ตันเท่านั้นเอง (ว้า... ดูไปก็งั้นๆเนอะ ไม่เห็นน่าตื่นเต้นเลย) และทดสอบชนแนวต้านที่ 1250 เป็นครั้งที่สาม ในขณะที่แนวรับทดสอบมา 3+1 ครั้ง (ถึงแม้วงกลมตัวเขียวเข้มยังไม่ชนแนวรับจังๆ ก็นับไปเหอะเข้าข้างตัวเองไปก่อน อิอิิอิ !ee ) อินดี้ทั้งหมดยังไม่ค่อยขานรับสู้ดีเท่าไหร่

ดังนั้นโอกาสที่จะชนะแนวต้าน 4:3

แนวรับคืนนี้ 1233 กะ 1223

ถ้าคืนนี้ แนวรับต้านทานกำลังไม่อยู่ นั่นหมายความว่า จะกลายเป็น triple top อันน่าสยดสยอง !ghost !_18d

ดังนั้นคืนนี้อย่าพลาดชม เสียวชะมัด !Dh

K-OIL กะ K-SET50

น้ำมันหมูยังต้องพักฐานอีกครั้งเพื่อไปต่อ แนวรับแนวต้านยังอยู่ที่เดิม ขี้เกียจเขียนไปย้อนอ่านดู อิอิอิ

เพิ่มเติม แนวรับ 74 73

ควรซื้อสะสมเมื่อย่อลงมาต่ำกว่าเฉลี่ยที่ 74

K-SET50 ขณะนี้จากเหตุผลสองเรื่อง น้ำมันหมู กะ ฝรั่งมังคุด เป็นปัจจัยหลักที่จะทำให้SETขึ้นหรือลง เมื่อวานฝรั่งมังคุดซื้อสุทธิ์ไปไม่ถึงพันล้านบาท ยังไม่น่าไว้ใจเช่นกันรอซื้อเก็บเพิ่มเมื่อย่อลงมา ส่วนแนวรับเพื่อจะไปต่อไม่ควรต่ำกว่า 534 มิฉะนั้นได้ลงนรกแน่ๆ !49

ค่าเงินUSดอลล่าร์

ค่าเงินดอลล์มีการปรับตัวอ่อนค่าลงอย่างต่อเนื่อง อีกทั้งต้องดูปัจจัยสำคัญคือถ้าตลาดหุ้นไทยดีวันดีคืน และฝรั่งเข้าซื้อสุทธิต่อเนื่อง ก็จะมีแนวโน้มว่าค่าเงินบาทจะกลับมาแข็งค่าขึ้นรุนแรง

ดังนั้นคนที่ลงทุนทองแท่ง และกองทุน FIF ของธนาคารอื่นที่ไม่มีนโยบายกันความเสี่ยงอัตราแลกเปลี่ยน ควรเตรียมใจไว้ให้พร้อม คนเล่น K-Oil K-Gold ไม่น่าห่วงอะไรเพราะกองทุนได้ทำการกันความเสี่ยงอัตราแลกเปลี่ยนไว้แล้ว อิอิอิ

ไปแล้ว บ๊ายบาย !bye เมี้ยวๆๆๆ !La

ถูกแก้ไข โดย Meaw_Joe

!_cdจ๊ากกกกกกกก คืนนี้ สยดสยองงงงงง !_cd แล้วจาเสี่ยงถือต่อ รึจาปล่อยดีนี่ !38 !38 !38 !38

ขอบคุณมาก ๆ สำหรับการวิเคราะห์ค่ะ คุณแมว โจ ยอดเยี่ยม !10 !gd !57 !thk !thk น้องทองสู้ ๆ !_01 !_01 !_01

ขอบคุณค่ะ มีใครปล่อยแท่งบ้างค่ะ ถือก้อกลัวจะดอย