ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

^_^ ขอบคุณคะ อจ.พริ้ง ขอให้หลานๆ หายป่วยไวๆนะคะ อย่าลืมดูแลตัวเองด้วยนะคะ :)
  • ถูกใจ 1

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณอ.พริ้งโกลด์คร้า !01 !01 !01 !57 ขอให้หลานอาจารย์หายเร็วๆ อาจารย์อย่าลืมดูแลสุขภาพด้วยนะคร้า :P :P :P

มีวิธีรักษาหวัดอย่างง่ายๆ นะคะ เพราะเมื่อก่อนพอลูกมีน้ำมูกปุ๊บไปหาหมอปั๊บ ก็ให้ยาแก้อักเสบมาเรื่อย พอมาเดี๋ยวนี้ รู้แล้วว่าที่ทำน่ะไม่ถูกเลย กลัวตับลูกจะเสียหมดค่ะ โชคดีไปเจอเภสัชจัดนิทรรศการที่รพ.เด็กเลยถามซะ และเจอรายการวิทยุกับอ่านหนังสือเจอเดี๋ยวนี้เลยรักษาดังนี้ค่ะ

ถ้าเด็กเป็นหวัด มีน้ำมูก อย่าเพิ่งให้ยานะคะ ให้ซื้อน้ำเกลือที่ร้านชายยา แล้วเอาใส่สลิงฉีดยาน่ะ แล้วล้างจมูกสองข้าง เช้ากลางวันเย็น ให้ลองดูว่าน้ำมูกที่ออกมาในตอนกลางวันกับเย็น เป็นสีอะไร ไม่เอาตอนเช้า ถ้าเป็นสีใสไม่มีเช้อค่ะ ไม่ต้องกินยาแก้อักเสบ ถ้าจะกินให้กินแค่ยาลดน้ำมูกและคัดจมูก

อาการคัดจมูก ห้ามปล่อยทิ้งไว้ เพราะจะทำให้เป็นไซนัส อันนี้เป็นกับตัวเองเลยค่ะ

ช่วงเป็นหวัดให้ โดบวิตะมินซี วันละ 1000 กรัมค่ะ แล้วทำน้ำผึ้งผสมมะนาว ให้กินบ่อยๆค่ะ มะนาว 1 ลูก น้ำผึ้ง 1-1.5 ช้อนกินข้าวน่ะ ปรับส่วนผสมเอาไม่ให้เปรี้ยวเกิน ถ้ากินได้ 3 มื้อจะดีมาก จริงๆ มะนาวน้ำผึ้งเป็นยาอายุวัฒนะ กินเรื่อยๆ ได้ค่ะ

ที่ทำก็แบบนี้ล่ะค่ะ ไม่นานลูกก็หาย อ้ออีกอย่างให้ลูกใส่ถุงเท้านอนตลอด ช่วยได้เยอะค่ะ

ตอนหลัง พอลูกเริ่มไม่ดี ก็จะบังคับให้กินฟ้าทะลายโจร ไม่กี่วันก็หาย

ส่วนหนูเอง พอไม่ดี ก็จะกินคลอเฟนีรามีน หรือฟ้าทะลายโจร ดักไว้ก่อนเลยค่ะ ไม่เกิน 2 วันก็หายค่ะ

ลองดูนะคะ

อ้อเข้ามาให้แต้มด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

ข้อมูลดีมาก+1 ให้ไปเลยจ้า

ขอถือต่อตามระบบจ้าอ.ปู่ ดูแลตัวเองด้วยนะค้าาา+1 !57

ขอบคุณครับอ.PG รอย่อแล้วเข้าเก็บด้วยคนครับ+2 !023

ถือตามระบบต่อไปค่ะเป้าหมาย 1400 เร็วๆนี้น่าจะได้เห็นนะหนู๋ว่า !37

SET50 ระบบเขียวอยู่หน้าซื้อขาสั้นขึ้นรถขายาวถือต่อไปตามระบบ

^_^ ขออนุญาติเพิ่มขาสั้นไปอีกซะหนุ่งไม้ตามไปด้วย อิอิ เพื่อทำกำไรเล่นรอบซะหน่อยนุง อิอิ ขอบคุณคุณพิงค์โกลด์มาก รอสัญญานต่อไป:wub:กันนะเพื่อนๆขาสั้น เอิ้กๆๆๆๆ :lol:

มีครายขาสั้นบ้าง ส่งเสียงยกมือหน่อยกัน คริ๊กๆๆ

ถูกแก้ไข โดย farerex

ผมว่าวันนี้ยังไงก็น่าจะขึ้นต่อครับถือตามระบบอยู่สบายใจจริงๆ :rolleyes:

ถูกแก้ไข โดย BBC

ขอบคุณครับปู่ PG รักษาสุขภาพและขอให้หลานๆหายไวๆครับ +1 เพิ่มพลังใจครับ.

ซื้อเพิ่มอีกแล้วเย็นนี้ เห็นราคาเท่ากับเสาร์อาทิตย์ (ต้นสัปดาห์) เลยน่าเสี่ยงดู เพราะราคาทองวิ่งชนบนมา

หลายรอบแล้ว และ SPDR มีแต่ขาย ถ้าเกิดเค้ากลับใจ ซื้อขึ้นมา ก็คงขึ้นหลายเงินอยู่ครับ

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...