ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

รบกวนสอบถามเพื่อนๆ หน่อยครับว่าที่เพื่อนๆลงทุนทองคำกันนั้น เป็นการลงทุนทองคำที่มีการซื้อขาย online ได้ถึงเที่ยงคืน ใช่ไใหมครับ

หากผมต้องาการเริ่มลงทุนนั้นต้องไปเปิดพอร์ทกับที่ไหนดีครับหรือ มีที่ไหนบ้างครับ

เพื่อนๆเปิดกับที่ไหนกันหรือครับ ผมติดตามอ่านกระทู้มาสักระยะแต่ไม่เหงมีข้อมูลในส่วนตรงนี้

มีแต่ GT Gold bullion ไม่ทราบว่าส่ในหญ่ก็ลงทุนกับที่นี่กันหรือป่าวครับ

มี 3 ค่ะคือ แม่ทองสุก (mts) ออสสิริส(Ausiris) และ Globex ส่วนรายละเอียดแต่ละี่ที่ ถ้ามีเวลาจะมาบอกให้ภายหลังนะค่ะ หรือจะหาจากgoogle เองก็ได้ค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ทองคำระบบแดงอยู่หน้าขาย (วันสัปดาห์นี้ลุ้นดีดทดสอบ 1368-1373-1377 เหรียญก่อนลงต่อ)

ทองคำยังอยู่ในช่วงขาลงและวิ่งอยู่ในกรอบสีชมพู วันนี้ตีกรอบให้แคบลงนิดนึงแต่ก็ยังอยู่ในกรอบขาลงอยู่ มุมมองทางด้านเทคนิควันนี้ส่งสัญญาณ

การดีดตัวเพื่อที่จะขึ้นมาทดสอบแนวต้านย่อยที่ระดับ 1368 -1373 อยู่ในช่วงสั้นๆ ถ้าดูในกราฟเราจะเห็นได้ว่าสัญญาณ CCI กลัวหัวขึ้นมาเล็กน้อย

แต่ทางด้าน MACD ยังวิ่งอยู่ในแดนลบอยู่และสามารถลงต่อได้อีก วันนี้ใครที่เล่น S แนะนำรอเปิดแถว 1373 ถ้าราคายืนเหนือระดับ 1373 ไม่ได้หรือ

ลอลุ้นต่อที่ระดับ 1373-1377 ดูก่อนว่ายืนอยู่ไหมค่อยเข้าทำและไม่ควรที่จะถือ S ข้ามสัปดาห์เพราะผมมองว่าอาทิตย์นี้เป็นการเข้าเก็บซะมากกว่าที่

จะเปิด S ด้วยซ้ำ ท่านที่ไม่มีของผมก็แนะนำเริ่มทยอยเก็บได้แล้ว ปลายเดือนไม่แน่สัญญาณการเข้าซื้ออาจจะมาเร็วๆนี้ก็เป็นไปได้สูงยังไงก็รอดูช่วง

ปลายสัปดาห์ดูก่อนเพราะต้นสัปดาห์ยังไม่แนะนอนรอความชัดเจนก่อนค่อยเข้าทำ ส่วนท่านที่เปิด L ตั้งแต่เมื่อวันศุกร์แถว 1354 ก็ถือลุ้นเอาไว้ก่อน

อย่าเพิ่งเข้าเพิ่มถ้าราคาไม่หลุด 1354 ลงไป แต่ถ้าหลุดลงไปให้รอเข้าเก็บแถว 1340-1335 น่าจะมาให้ได้เข้าเก็บกันรอก่อนให้ใจเย็นๆเอาไว้ครับ

ส่วนน้ำมันระบบปิดเขียวลุ้นกันต่อไปลุ้น 91 เหรียญ SET50 ระบบปิดเขียวระวังกันด้วยผ่านแท่งของวันนี้ไปได้มีโอกาสทดสอบ 730 สูงขอให้โชคดี

แนวต้าน 1364 1368 1373 1377

แนวรับ 1361 1357 1353 1348

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 23

ขอบคุณครับคุณปู่ เงินบาทไล่เช็คบิล ขา s ผมแล้วว :wacko:

ขอบใจคุณหยกด้วยนะครับที่หาข่าวมาติดให้เพื่อนๆได้อ่านครั้งหน้าถ้าจะดีขอให้มาทุกๆวันเลยยิ่งดีครับ ส่วนท่านไหนมีข่าวอะไรดีก็หามาโพสในกระทู้ของผมได้เลยครับผมอนุญาติ ถือว่าแบ่งปันข่าวสารด้านการลงทุนไปในตัวwub.gif

• ถูกใจ 11

ขอบคุณครับคุณปู่ เงินบาทไล่เช็คบิล ขา s ผมแล้วว :wacko:

ใจเย็นๆครับวันนี้เห็นสัญญาณการอ่อนตัวลงระยะสั้นขึ้นมาให้เห็นอยู่น่าจะเป็นการดีสำหรับท่านที่ถือ S อยู่wub.gif

• ถูกใจ 10

วันนี้ขอบคุณท่านที่มาอวยพรให้เนื่องในวันครูด้วยนะครับผมขอรับเอาไว้ด้วยใจ ในทุกๆความรู้สึกดีๆที่มีให้กันเสมอมาwub.gif

ท่านที่ตามระบบอยู่ก็ให้ติดตามกันต่อไปตอนนี้ระบบแดงอยู่ รอสัญญาณเขียวแท่งแรกมาค่อยเข้าซื้อเหมือนเดิมครับ ตอนนี้ระบบทั้งสองแดงอยู่หน้าขาย

• ถูกใจ 8

หนูขอเข้ามากราบวันครูช้าไป 1 วันนะคะปู่ เสาร์อาทิตย์ที่ผ่านมาไป ตจว. ขอบคุณทุกๆคำชี้แนะและความกรุณาทุกๆวันค่ะ !_087

ขอบคุณครับ ตอนนี้ด่าน 1350 พยายามรับไว้ ดูเหมือนคงไม่ยอมให้ผ่านง่ายๆนัก :lol:

5fc0f220.gif 5fc0f220.gif เพิ่งจะเปิดเครื่องเพราะเสาร์-อาทิตย์ที่ผ่านมาไปไห้วพระธาตุแช่แห้งที่ จ.น่าน อากาศไม่หนาวเท่าไหร่ แต่ทองวันนี้ซิ ราคาไม่รู้จะหนาวหรือเปล่า ฮิฮิ.... :wub::wub: ขอขอบคุณข้อมูลดีๆของ คุณครูทุกท่านใน thaigold 04a97f13.gif04a97f13.gif ถูกแก้ไข โดย put42

ขอบใจคุณหยกด้วยนะครับที่หาข่าวมาติดให้เพื่อนๆได้อ่านครั้งหน้าถ้าจะดีขอให้มาทุกๆวันเลยยิ่งดีครับ ส่วนท่านไหนมีข่าวอะไรดีก็หามาโพสในกระทู้ของผมได้เลยครับผมอนุญาติ ถือว่าแบ่งปันข่าวสารด้านการลงทุนไปในตัวwub.gif

ด้วยความเต็มใจค่ะปู่ต่อไปหยกจะหาข่าวมาติดเอาไว้ให้ปู่และเพื่นๆอ่านนะค่ะปู่ !thk

ขอบคุณค่ะปู่ที่อัพเดทระบบให้ทันต่อเหตุการณ์อยู่เสมอขอบคุณค่ะ+1 !thk

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...