ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะ อาจารย์ปู่่ PG

ขอขอบคุณอาจารย์ปู่มาก ๆ ค่ะ สำหรับ วิธีการ load กับ อินดี้ต่าง วิเคราะห์ เยอะแยะมากมายค่ะ

เป็นประโยชน์มากมากเลยค่ะ แต่ตอนนี้ ข้าพเจ้ายัง ทำกราฟให้เหมือนของอาจารย์ไม่สำเร็จเลยค่ะ

อยากทราบว่า

1 หลังจากลง อินดี้ Gold Daily & Weekly ของอาจารย์ แท่งเทียนมันอ้วนมากเลยค่ะ แล้วก็ทับกันเป็นแถบ ประมาณว่าดูแล้วตาลายมากค่ะ มีวิธีปรับยังไงค๊ะ

2. อาจารย์ตีเส้น trendline เอง หรือเราต้องเลือกอินดี้ตัวอื่น เข้ามาช่วยค๊ะ ถ้าต้องตีเอง ต้องเริ่มจากจุดไหนค๊ะ

ขอขอบพระคุณอาจารย์อีกครั้งหนึ่งค่ะ

ขอให้อาจารย์ปู่สุขภาพดีค่ะ ร่ำรวย ร่ำรวย ค่ะ

aloha14

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

+1 ค่ะคุณปู่ ขอบคุณมากค่ะสำหรับข้อมูลดีๆทุกเช้า

ขอขอบคุณอาจารย์ปู่มาก ๆ ค่ะ สำหรับ วิธีการ load กับ อินดี้ต่าง วิเคราะห์ เยอะแยะมากมายค่ะ

เป็นประโยชน์มากมากเลยค่ะ แต่ตอนนี้ ข้าพเจ้ายัง ทำกราฟให้เหมือนของอาจารย์ไม่สำเร็จเลยค่ะ

อยากทราบว่า

1 หลังจากลง อินดี้ Gold Daily & Weekly ของอาจารย์ แท่งเทียนมันอ้วนมากเลยค่ะ แล้วก็ทับกันเป็นแถบ ประมาณว่าดูแล้วตาลายมากค่ะ มีวิธีปรับยังไงค๊ะ

aloha14

ช่วยข้อนี้คะ

ลองกด zoom in, zoom out ดูคะ (chart--> เลือก zoom in zoom out ดู)

หรือไม่ก็กด+, - อันที่เป็นแถบshort cut

ตรงนี้แก้ได้ระดับหนึ่ง

สำหรับ trendline คุณปู่น่าจะตีเองคะ จุดต่ำสุดแรก---> ลากไป จุดต่ำสุดถัดมา แล้วแต่ช่วงเวลาที่เลือกนะคะ

พอช่วยได้เปล่าหว่า

อยากทราบว่า

2. อาจารย์ตีเส้น trendline เอง หรือเราต้องเลือกอินดี้ตัวอื่น เข้ามาช่วยค๊ะ ถ้าต้องตีเอง ต้องเริ่มจากจุดไหนค๊ะ

ขอขอบพระคุณอาจารย์อีกครั้งหนึ่งค่ะ

ขอให้อาจารย์ปู่สุขภาพดีค่ะ ร่ำรวย ร่ำรวย ค่ะ

aloha14

.ให้คลิ๊กขวาที่แท่งเทียนทั้งสองตัวแลัวเลือกที่colors เปลียนwidth เป็น 3 ทั้งสองตัวครับ

ช่วยข้อนี้คะ

ลองกด zoom in, zoom out ดูคะ (chart--> เลือก zoom in zoom out ดู)

หรือไม่ก็กด+, - อันที่เป็นแถบshort cut

ตรงนี้แก้ได้ระดับหนึ่ง

สำหรับ trendline คุณปู่น่าจะตีเองคะ จุดต่ำสุดแรก---> ลากไป จุดต่ำสุดถัดมา แล้วแต่ช่วงเวลาที่เลือกนะคะ

พอช่วยได้เปล่าหว่า

:wub: :wub: !thk !thk ขอบคุณค่ะกำลังมีปัญหาเหมือนกัน กราฟกลับมาเหมือนเดิมแล้วดีใจจัง !53 !10 !thk

จารย์ปู่คะ ขอวิเคราะห์ SET 50 พรุ่งนี้ แบบถึงกึ๋นด้วยนะคะ ตอนนี้หนูหนาวมากกกกก (ติดดอยสูงเลย) :wacko:

จะได้เปิดอีกสัญญา มาเฉลี่ยดอยยยยย โอ๊ยยยย หนาวววววววว :huh:

ระบบปู่เยี่ยมจริงๆค่ะเข้าเก็บเพิ่มไปเมื่อวาน 1385 ค่ะปู่เก่งจริงๆเลย+3 !30 ให้หมดใจไปเลยจ้า !30

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...