ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ดีครับคุณโซดาวันนี้ดูท่าจะได้ไปเยอะนะ 1356 แนวรับปู่ก็ถึงแล้วเลยไปหน่อยตก 1353 อิๆผมสวนทันที 1353 ลุ้นต่อวันจันทร์

ดีคะ คุณyaya ก็ได้พอสมควรคะ เปิดsมาตั้งแต่1382 คะ มาปิดที่13523ca8b998.gif3ca8b998.gif3ca8b998.gif3ca8b998.gif3ca8b998.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ส่วนตัวมองว่า สัปดาห์หน้ามีเด้งนิดๆแล้วร่วงต่อเพราะทิปเปิ้ลท๊อปยังเห็นอยู่ ก็จะหาจังหวะเปิดS เช่นเคย(ชอบขาSเป็นการส่วนตัวเจงๆ)

ู่

ส่วนตัวมองว่า สัปดาห์หน้ามีเด้งนิดๆแล้วร่วงต่อเพราะทิปเปิ้ลท๊อปยังเห็นอยู่ ก็จะหาจังหวะเปิดS เช่นเคย(ชอบขาSเป็นการส่วนตัวเจงๆ)

ู่

ผิดกับผมเลยครับ...

S ทีไรเจ็บตัวทุกที....

ขอรอ L อย่างเดียวดีกว่า....

ทองคำระบบแดงอยู่หน้าขายต่อไปสัปดาห์หน้าจะมีการ Rebound ในช่วงระยะสั้นๆ 1385-1392 ก่อนที่จะลงต่อ

ทองคำยังปรับตัวลงอย่างต่อเนื่องทั้งสัปดาห์ยังคงอยู่ในช่วงขาลง ถึงแม้ว่าเมื่อคืนวันศุกร์ที่ผ่านมาจะมีการดีดตัวขึ้นมาบ้างเล็กน้อยที่ระดับ 1379 แต่ก็ยังวิ่งอยู่ในกรอบสีชมพู

โดยภาพรวมยังคงอยู่ในช่วงขาลง บวกกับค่าเงิน US ที่แข็งค่าขึ้นมาอย่างต่อเนื่องด้วยเช่นกัน มุมมองกรอบของการเคลื่อนไหวในช่วงสัปดาห์หน้าก็ยังคงอยู่ในกรอบแคบๆ

ที่ระดับ 1350 - 1395 เหรียญโดยประมาณ จากราฟราย4ชั่วโมงข้างล่างนั้นเราจะเห็นได้ว่าราคาทองคำยังวิ่งอยู่ในกรอบสีชมพู โดยมีเส้นแนวรับ-แนวต้านกดไว้อย่างชัดเจน

ส่วนระบบเข้าออก-เร็วที่เล่นกันในช่วงระยะสั้นๆนั้นตอนนี้ปิดเขียวแท่งแรกแล้วใครที่เข้าซื้อไว้ตั้งแต่เมื่อวันศุกร์ก้มีลุ้นกันต่อในอาทิตย์หน้าที่ระดับ 1385-1392 เหรียญ รอบนี้

ได้เท่าไหร่เอาเท่านั้น หรือท่านที่เงินเย็นจะถือไว้ก่อนก็ได้ครับเพราะว่าราคาแถว 1350+ ขึ้นมาถือได้ว่าเป็นราคาที่น่าพอใจอยู่ ลุ้นให้ลงต่ำกว่านี้แล้วค่อยเข้าเก็บเพิ่มกันต่อไป

ความเห็นส่วนตัวราคาก็ยังคงจะโดนทุบลงไปอีกสักระยะจนได้ราคาที่น่าพอใจคงจะไม่ต่ำไปกว่า 1300 แถวๆนี้ถ้าเกิดจะลงไปถึง 1260+ ก็ยังมีลุ้นกันอยู่ในใจลึกๆแต่ก็คงต้องดู

กันต่อไป ราคาแถว 1320+ ขึ้นมาผมว่าจะเป็นจุดสำคัญที่น่าจะรอเข้าเก็บมากเพราะปัจจัยโดยรวมก็ยังคงสนับสนุนทองคำให้ขึ้นต่ออยู่ ส่วนใหญ่กองทุนต่างๆก็เริ่มที่จะทยอย

สะสม Long กันแล้ว ส่วนทางด้านตลาดน้ำมันก็ปรับตัวลดลงมานิดหน่อยตามสัญญาณทองคำที่ปรับตัวลดลง ตอนนี้ระบบปิดเขียวอยู่ในช่วงของการ Rebound สั้นๆสักระยะ

SET50 บ้านเราตอนนี้ระบบแดงแล้วอยู่หน้าขาย 720-717 ก็ยังคงเป็นจุดแนวรับสำคัญอยู่ ยังไงก็อย่ามองข้ามการลงปรับฐานกันไว้ด้วยนะครับจบข่าว เจอกันอีกทีวันจันทร์

แนวต้าน 1379 1385 1392 1395

แนวรับ 1364 1359 1353 1348

กราฟราย 4 ชั่วโมงราคายังวิ่งอยู่ในกรอบสีชมพูต่อไปสักระยะh4copy.jpg

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 16

รวมถึงทองแท่งเข้าซื้อวันนี้ได้มั้ยคะ ขอบคุณมากค่ะ ปู่พริ้ง ^^

น้ำมันระบบเขียวอยู่ในช่วงของการ Rebound ไปทดสอบที่ระดับ 90-91 เหรียญ

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 12

รวมถึงทองแท่งเข้าซื้อวันนี้ได้มั้ยคะ ขอบคุณมากค่ะ ปู่พริ้ง ^^

ก็ได้ครับสะสมเอาไว้ เพราะตลาดทองคำเอาแน่นอนอะไรไม่ค่อยได้ มีของยังดีกว่าไม่มีนะครับย่อมาค่อยเข้าเพิ่มทีละน้อยๆ ครั้งละ 5 บาทกำลังดีwub.gif

• ถูกใจ 9

ขา GS เมื่อคืนให้รอขายแถว 1379-1380 น่าจะได้ค่าขนมวันเด็กเข้ากระเป๋าไปแล้ว วันนี้ผมขอตัวนะครับเจอกันอีกทีวันจันทร์wub.gif

• ถูกใจ 7

ขอบคุณครับ 1379 พอดีเลยได้มาอีก9จุดเมื่อคืนขอบคุณมากครับปู่แต่ยังถือต่อไว้ลุ้นวันจันทร์+1 !01

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...