ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะ ขอเรียกว่าพี่ซีนะคะเพราะเทียบกับวัยตอนไปอบรมคงจะอายุไม่หนีกันเท่าไหร่ อิอิอิ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เห็นด้วยกับคุณ ginger คุณมดแดง ค่ะ แต่อย่างไรก็ขอนับถือคุณซี เป็นครูในดวงใจคนหนึ่งค่ะ ติดตามต่อปาย.

พิมพ์ไม่เป็นเลย...เพราะปกติเรียก อ.ซี เพราะด้วยความเคารพ เลยเรียก อาจารย์

แต่รู้สึกว่า อ.ซี(ขอเรียกอีกครั้งเดียว) คงรู้สึกอึดอัดกับคำนี้

งั้นสำหรับผม ด้วยความกันเองในกระทู้ผมจะเรียกว่า "พี่ซี" ตามความเหมาะสมสำหรับผมแล้วกันนะครับ..

วันนี้ คงยังไม่ได้โพสกราฟให้อ่านกันนะครับ เพราะจะต้องไปวัดเพื่อให้ทางวัดออกใบอนุโมทนาบัตรให้เพื่อนๆ

ที่ต้องการใบอนุโมทนาบัตร แล้วผมจะจัดส่งไปให้ครับ

สรุปรายชื่อผู้ร่วมบริจาคเงินทำบุญ ครับ

อาจารย์คะฝากทำบุญด้วยคนคะ อัพโหลดใบจ่ายเงินไม่ได้ค่ะ อาจารย์ โอนไปเมื่อกี้ 599.69 ค่ะ เดี๋ยวจะเมล์ให้ที่เมล์อาจารย์นะคะ

ขอโทษทีคะที่แจ้งช้าไป

ไหนๆเข้ามาแล้ว เอากราฟราย 4 มาให้ดูครับ

แนวรับ จะอยู่แถวๆ 1449 1445 1443

แนวต้าน 1462 1465 1468 ครับ

ความเห็นส่วนตัว

ราคาน่าจะย่อลงมาแถวๆ 1449 ครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ขอบคุณค่ะ กราฟราย4 กับความเห็นส่วนตัว วันนี้เห็นตัวเลขยอดเงินทำบุญแล้วชื่นใจกับคุณซีด้วยน่ะค่ะ ติดตามต่อปาย.

อาจารย์คะฝากทำบุญด้วยคนคะ อัพโหลดใบจ่ายเงินไม่ได้ค่ะ อาจารย์ โอนไปเมื่อกี้ 599.69 ค่ะ เดี๋ยวจะเมล์ให้ที่เมล์อาจารย์นะคะ

ขอโทษทีคะที่แจ้งช้าไป

ขอบคุณครับ

ผมสรุปยอดเท่านั้นครับ วันนี้ฝนตก คงไม่ได้ไปวัดครับ คงเบิกเงินพรุ่งนี้เช้า แล้วเอาไปถวายวัดเลยครับ

ถึงตอนนี้ มียอดเงินจากเพื่อนๆในเวปร่วมบริจาค ตามบัญชีด้านล่างครับ

ขอบคุณค่ะ กราฟราย4 กับความเห็นส่วนตัว วันนี้เห็นตัวเลขยอดเงินทำบุญแล้วชื่นใจกับคุณซีด้วยน่ะค่ะ ติดตามต่อปาย.

ขอขอบคุณ คุณraty และเพื่อนๆทุกคนครับ ที่ร่วมบริจาคเงินครับ

ต่อไปวัดนี้ก็จะเป็นวัดที่สมบูรณ์แล้วครับ

ชายไทยที่ต้องการบวชพระก็สามารถบวชที่วัดนี้ำได้เลย เพราะมีอุโบสถแล้ว

ไม่ต้องไปบวชที่วัดอื่น แล้วกลับมาศึกษาพระธรรมคำสอนที่วัดนี้ครับ

ผมขอขอบคุณเพื่อนๆทุกคน แทนเจ้าอาวาสวัดเทพนิมิตวิทยาราม ไว้ล่วงหน้าครับ

ขออนุโมทนา บุญ ทุก ๆ บุญ กับทุก ๆ ท่านครับ...

บุญสำเร็จได้ ด้วย อนุโมทนา ...

การทำบุญ แล้วอธิฐาน เป็นการยิงตรงเป้า วางเป้าหมายแล้วยิงตรงก็ไม่พลาดเป้า...

อย่างในพระไตรปฏิก มีว่าไว้ผมจำรายละเอียดไม่ได้... จำได้ย่อ ๆ ครับ

พุทธองค์ ไปเจอขอทานคนหนึ่ง ก็บอกพระอานนท์ นี้คือ เศรฐี

แกเป็นลูก เศรฐี ต่อมาบุญแกหมด ก็ยากจนลงจนเป็นขอทาน

ถ้า พุทธองค์ มาเจอก่อนหน้านี้ แกจะได้ อรหันต์ผล

พระอานนท์ ก็ถามพุทธองค์ว่า ธรรมดาบุคคลที่ได้เกณจะเป็นอรหันต์แล้ว

จะไม่พลาดจากพระอรหันต์ผล...

พุทธองค์ทรงตอบ...แกไม่ได้อธิฐานบารมีไว้

........................

ออ.. อย่าลืม อุทิศส่วนกุศล ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายด้วยนะครับ...

สาธุ ๆๆ

ถูกแก้ไข โดย VikingsX

ขอขอบคุณ คุณraty และเพื่อนๆทุกคนครับ ที่ร่วมบริจาคเงินครับ

ต่อไปวัดนี้ก็จะเป็นวัดที่สมบูรณ์แล้วครับ

ชายไทยที่ต้องการบวชพระก็สามารถบวชที่วัดนี้ำได้เลย เพราะมีอุโบสถแล้ว

ไม่ต้องไปบวชที่วัดอื่น แล้วกลับมาศึกษาพระธรรมคำสอนที่วัดนี้ครับ

ผมขอขอบคุณเพื่อนๆทุกคน แทนเจ้าอาวาสวัดเทพนิมิตวิทยาราม ไว้ล่วงหน้าครับ

ด้วยความยินดี และอนุโมธนาบุญด้วยค่ะ สาธุ

ขอบคุณค่ะลุง ^_^ .....เอ้ย!!!....พี่ซี :lol:

และก็ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ :)