ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณมากค่ะ อ.ซี

ขอให้ปลอดภัยจากน้ำท่วมนะคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เอากราฟราย 4 ชั่วโมงมาให้ดูความก้าวหน้าของกราฟครับ

ตามกราฟ ระยะสั้นๆ ราคาสามารถกลับตัวขึ้นได้ แต่กราฟรายวัน กับกราฟรายสัปดาห์ยังลงอยู่

ใครชอบเสี่ยงอาจเข้าซื้อเพื่อทำกำไรสั้นๆครับ

ลองดูแนวรับ แนวต้านในกราฟครับ

แนวต้าน 1680 1698 1711

แนวรับ 1666 1652 1646 1630

ความเห็นส่วนตัว

ถ้าเป็นขาขึ้นจริง ราคาควรลงมาทบสอบฐานราคา ตรงแถวๆ 1666 อีกครั้งก่อนที่จะขึ้นไปแถวๆ 1680 หรืออาจขึ้นไปยืนเหนือ 1700 ได้เลยในวันนี้ครับ

ถ้าราคายังไม่ได้กลับขึ้นเป็นขาขึ้น ราคาคงไม่สามารถขึ้นไปเกิน 1678 ได้ครับ

กรณีไซเวร์ ราคาคงขึ้นลงในกรอบ 1660 - 1680 ในสัปดาห์หน้าอีก 2 - 3 วัน

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

สวัสดีค่ะคุณ ซี :lol:

:D

เดี๋ยวมดแดงขอลองไปทำบ้าง คงได้ซักเสี๊ยวนึงมังคะ แต่พอเดาได้บ้างแล้วหล่ะ ค่ะ.. trend &h&s

แว๊บ กลับไปทำแล้วค่ะ

ตอนนี้กราฟมดแดงที่ลองลากดู รอขายตามเทรนแถวๆ 1683-1691 ถ้าไม่หลุด 1663 แต่มันจะมาย้ำ 1666 อีกแล้วหรือคะ กลัวงัดไม่ขึ้นอีกค่ะ

กราฟนี้ลองทำตามค่ะ แต่ไม่ได้ทำรูปแบบ h&s แต่กลับลองลาก zigzag และก็ได้เห็นอะไรแล้ว อ๋อ ..มัวแต่ไปเล่นอะไรก็ไม่รู้ !32 !17

เข้ามาเปลี่ยนรูป กราฟนี้ตอน 19.35 นะคะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

ขอบคุณนะคะ คุณ ซี !thk ลองทำกราฟเลยเห็นสัญญานอันตราย เดี๋ยวรอซื้อกลับเท่าไรดีนะ .... 16XX !54

มาจริงๆ 1666 คว้าไม่ทัน ตอนนี้พอเห็น ลู่ทางบ้างแล้วล่ะค่ะ รู้แล้วว่าอ๋อ gap มันคงเกิดแบบเนี๊ย มีแต่คนอยากขาย อยากซื้อ ....

ถ้าเป็นขาขึ้นจริง ราคาควรลงมาทบสอบฐานราคา ตรงแถวๆ 1666 อีกครั้งก่อนที่จะขึ้นไปแถวๆ 1680 หรืออาจขึ้นไปยืนเหนือ 1700 ได้เลยในวันนี้ครับ
ถูกแก้ไข โดย moddang..

สวัสดีค่ะคุณซีและเพื่อน คือจะไปเปิด port Gold online รบกวนช่วยแนะนำหน่อยค่ะว่าไปเปิดที่ไหนดีค่ะ

ขอบคุณค่ะ ที่รู้ตอนนี้ก็มี GT , Aussiris , Goldbex , แม่ทองสุก และไม่ทราบว่ามีที่ไหนแนะนำบ้างค๊ะ

และส่วนใหญ่เปิดที่ไหนกันค๊ะ

สวัสดีค่ะคุณซีและเพื่อน คือจะไปเปิด port Gold online รบกวนช่วยแนะนำหน่อยค่ะว่าไปเปิดที่ไหนดีค่ะ

ขอบคุณค่ะ ที่รู้ตอนนี้ก็มี GT , Aussiris , Goldbex , แม่ทองสุก และไม่ทราบว่ามีที่ไหนแนะนำบ้างค๊ะ

และส่วนใหญ่เปิดที่ไหนกันค๊ะ

จะแนะนำที่ไหนดีหละครับ ที่ไหนๆก็ดีทั้งนั้นหละครับ

ลองหาดูประมาณนี้ครับ

1.มั่นคง ถูกต้องตามกฏหมาย

2.ราคาขึ้น - ราคาลง บริษัทปรับราคาขึ้น - ปรับราคาลง ตามตลาด และไม่ปรับค่าพรีเมียมขึ้นมากนัก

3.บริษัทไม่มีปัญหาเรื่องเวป เรื่องไม่รับโทรศัพย์ ช่วงราคาขึ้น - ราคาลง ในการสั่งซื้อ + สั่งขาย ของลูกค้า

4.โอนเงินในการสั่งซื้อ สั่งขาย ตามสัญญา T+3 หรือ T+2 เพื่อล้างพอร์ตที่เปิดไว้

ไม่งั้นพอร์ตที่เปิดไว้เต็ม จะมีปัญหาในการสั่งซื้อ - สั่งขาย

ผ่าน 4 ข้อนี้ สมัครเล่นได้ครับ

คุณ ซี ครับ

sma 25 ตัด sma 75 ลงแล้ว ในชาร์ท ทองรายวัน โดย โปรแกรม mt4 ของ fxpro

จะส่งผลให้ทองลงอย่างรุนแรง หรือ ไม่อย่างไรครับ

ขอบคุณครับ

ถูกแก้ไข โดย usaranyou

จะแนะนำที่ไหนดีหละครับ ที่ไหนๆก็ดีทั้งนั้นหละครับ

ลองหาดูประมาณนี้ครับ

1.มั่นคง ถูกต้องตามกฏหมาย

2.ราคาขึ้น - ราคาลง บริษัทปรับราคาขึ้น - ปรับราคาลง ตามตลาด และไม่ปรับค่าพรีเมียมขึ้นมากนัก

3.บริษัทไม่มีปัญหาเรื่องเวป เรื่องไม่รับโทรศัพย์ ช่วงราคาขึ้น - ราคาลง ในการสั่งซื้อ + สั่งขาย ของลูกค้า

4.โอนเงินในการสั่งซื้อ สั่งขาย ตามสัญญา T+3 หรือ T+2 เพื่อล้างพอร์ตที่เปิดไว้

ไม่งั้นพอร์ตที่เปิดไว้เต็ม จะมีปัญหาในการสั่งซื้อ - สั่งขาย

ผ่าน 4 ข้อนี้ สมัครเล่นได้ครับ

ขอบคุณค่ะ