ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะ อาจารย์ซีซ่าร์ น้องรี ก็เชื่อร้อยเปอร์เซ็นต์ค่ะ ปาติหานมีจริง เมื่อเรามีความตั้งใจจริง เมื่อลงมือ S แล้ว ก็รอดูผลกันต่อไป...

ฟ้าเบื้องบนต้องช่วยเหลือคนดีดี แบบอาจารย์ซีซ่าร์ แน่นอนค่าาาา (ร่วมตัวเองด้วย ฮุ ฮุ ) แทงต่ำหมดหน้าตักไปแล้ว !La !La

ฝันดีค่ะอาจารย์ ปล.กรุณาอย่างปิดคอมฯ เลยค่ะ เดี๋ยวน้องๆ ขา S จะเสี่ยวกว่าเดิม !_cd !_cd

ติดเอสอยู่หลายตัวเหมือนกันค่ะ อาทตย์หน้าจะมีโอกาสปิดเอสมั้ยคะ เหลือเวลาน้อยแล้วค่ะ เสียววุ๊ย !_cd !_cd !17 !17 !17

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อาจารย์ซีครับ

ปอดผมว่าง ตกรถอยู่

ผมก็อยากได้ ปา ติ หาน ครับ

ผมส่ง ปา ติ หาน มาให้ก่อนครับ

!uu !01 !21

ขอเดาว่าวันนี้ทองจะปิดที่ 1387.xx อ้าวไม่ใช่กระทู้ POG นี่นา อิอิ(+ตลาดปิดแล้วด้วย)

ไปนอนแล้วนะพี่ซี บ๊าย บาย พรุ่งนี้ต้องเปิดร้านให้ทัน 7.00 ง่วงสุด ๆ !37

ราตรีสวัสดิ์ เอ๊ย อรุณสวัสดิ์คับ 555+ !01

เฮ้อ...มาขำตัวเอง เวลาจะเดาผิดนี่มันมาเป็นระลอกจิง ๆ ด้วย ขนาดตลาดจะปิดแล้วยังเดาไม่ถูกเลยอ่ะคับ สรุปมันปิด 1389 กว่า ๆ 555+

มีความหวังมานิดตรง SPDR มันไม่ได้ซื้อเพิ่ม แต่กลับขายออกอีกเกือบ 1 ตัน....สาธุ ๆ ๆ อย่ามาหลอกหลอนกันน๊า ไม่ดี ๆ :lol:

post-765-063205100 1298076589.jpg

ขอบคุณค่ะอาจารย์ซี คุณคิกคาปู้ วันจันทร์ทองย่อๆๆๆๆ

จริงๆโพสไว้แล้วนะครับ ยกมาให้อ่านอีกรอบก็ดีเหมือนกัน ครับ

ช่วยอธิบายคำว่า golden cross ด้วยอ่ะ

จริงๆเรื่องนี้ยังไม่ถึงเวลาที่จะเอามาโพส

แต่เกรงว่าขาสั้น จะหนีไม่ทัน คงต้องโพสให้อ่านทบทวนกันอีกครั้ง

วันนี้ว่างหน่อย มาดูเรื่องนี้ดีกว่า

กรณี ราคาซึ่งเคยมีแนวโน้มลงมาตลอดกลับเปลี่ยนเป็นเคลื่อนขึ้นและตัดทะลุ ผ่านเส้นค่าเฉลี่ยฯ 40 สัปดาห์ (200 วัน) ขึ้นไปได้(เส้นสีน้ำเงิน) โดยมาอยู่เหนือเส้นค่าเฉลี่ยฯ นี้เป็นระยะเวลาหนึ่งจนทำให้เส้นค่าเฉลี่ยฯ 15 สัปดาห์ (75 วัน)สีเขียวอ่อน โค้งขึ้นมาตัดเส้นค่าเฉลี่ยฯ 40 สัปดาห์(ตรงนี้กำลังรอลุ้นอยู่ หุ หุ ) ได้เช่นนี้ เป็นการยืนยันว่าการขึ้นของราคาทองคำนั้นเป็นไปอย่างถูกทิศทาง และจะมีแนวโน้มสูงขึ้นต่อไปได้ในระยะยาว

หรือจากแนวโน้มลดลงตลอด กลับเปลี่ยนทิศเป็นราคาขึ้น และตัดทะลุผ่านเส้นค่าเฉลี่ย 40 สัปดาห์ (200 วัน)สีน้ำเงิน ขึ้นไปอยู่ระยะเวลาหนึ่งจนสามารถทำให้เส้นค่าเฉลี่ยฯ 15 สัปดาห์ (75 วัน)สีเขียวอ่อน โค้งขึ้นมาตัดเส้นค่าเฉลี่ยฯ 200 วัน(ลุ้นๆๆๆๆๆๆ) ได้ก็เป็นการยืนยันได้ว่า ราคาเป็นไปถูกทิศทางและมีแนวโน้มสูงขึ้นต่อไปในระยะยาว

จุดตัดที่ เส้นค่าเฉลี่ย 75 วันสีเขียวอ่อนตัดเส้น 200 วันสีน้ำเงิน ที่มีแนวโน้มเพิ่มขึ้น (ตัดขึ้น) ถือเป็นจุดเริ่มต้น GOLDEN CROSS ซึ่งเส้นค่าเฉลี่ยฯ 75 วันเป็นตัวสำคัญในการบอกความยาวนานของ BULL MARKET (รอลุ้นอยู่ หุ หุ)

หุ หุ ทฤษฏี มันว่าไว้แบบนี้ แล้วของจริงจะเป็นแบบไหน ตรงนี้ไม่รู้ครับ

ดูตามกราฟครับ

กลุ่มบน

MA 5 = สีขาว

MA10 = สีน้ำตาลอ่อน

MA30 = สีน้ำตาลเข้ม

กลุ่มล่าง

MA50 = สีฟ้าอ่อน

MA75 = สีเขียวอ่อน

MA100 = สีฟ้าอมน้ำเงิน

MA200 = สีน้ำเงิน

ขอช่วยอาจารย์ตอบบ้างนะคะ

ลองย้อนไปอ่านที่ลิงค์ข้างล่าง หรือกระทู้นี้ หน้า 174 อาจารย์ได้เขียนไว้ค่ะ

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/140-%E0%B8%88%E0%B8%9A-%E0%B8%9B4-%E0%B8%AB%E0%B8%B1%E0%B8%94%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B9%88%E0%B8%99%E0%B8%97%E0%B8%AD%E0%B8%87/page__st__2595

รูปกราฟปัจจุบันครับ ว่างมาอธิบายครับ

แล้วถ้าเกิด golden cross เส้น 75 วัน ตัด 200 วันขึ้นไป แต่เส้น 200 วันไม่ขึ้นตาม :rolleyes: มันจะเป็นยังไงคะ อ.ซีซ่า :D

ที่เคยเข้าใจคือถ้าเกิด golden cross แล้วราคามันจะต้องขึ้นไป.....แล้วก็ขึ้นไป..... อันนี้แสดงว่ามีข้อยกเว้นรึเปล่าคะ :unsure:

รูปกราฟปัจจุบันครับ ว่างมาอธิบายครับ

ผมตามมาหลอก หลอนถึงกระทู้ของท่านเลยล่ะกันรอ ที่ MT 4ไม่ไหว

กราฟอันนี้เขาเขียนอย่างไรขอคร่าวครับแบบนี้

อี.ซีครับแล้วตอนนี้เกิดโกเดนคอสแล้วหรือยังอะครับ

ขอบคุณมากครับอาจารย์ซีซ่าร์ !01 !01

ยาดม ยาหม่อง ยาลดความดัน เตรียมพร้อมแล้วครับ :ph34r: :lol:

ทำไมเส้น EMA 200 ใน H4 ของผมมันเงยหัวขึ้นหน่อยๆแล้วล่ะครับ ไม่เห็นเหมือนของอาจารย์ซีซ่าร์เลยครับ

ถูกแก้ไข โดย itums