ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะ อาจารย์ซี รอลงมาให้ช้อนค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อาจารย์ครับ มีร้านทองที่ไหนบ้างครับ ที่ขายทองแท่งแล้วไม่คิดค่ากำเหน็จ,ค่าบล็อก 50-100 บาท ครับ

และอยากถามว่า ทองจะมีโอกาสลงมาที่ราคา 15000-18000 อีกหรือเปล่าครับ หรือว่ามีแต่จะเพิ่มเป็น 19000-2xxxx บาท ไปเรื่อยๆ ครับ

ขอบคุณครับ

อาจารย์ครับ มีร้านทองที่ไหนบ้างครับ ที่ขายทองแท่งแล้วไม่คิดค่ากำเหน็จ,ค่าบล็อก 50-100 บาท ครับ

และอยากถามว่า ทองจะมีโอกาสลงมาที่ราคา 15000-18000 อีกหรือเปล่าครับ หรือว่ามีแต่จะเพิ่มเป็น 19000-2xxxx บาท ไปเรื่อยๆ ครับ

ขอบคุณครับ

ร้านทองใน กทม. หลายๆร้าน ถ้าซื้อทองแท่งตั้งแต่แท่งละ 5 บาทขึ้นไป ราคาตามที่สมาคมประกาศครับ

ค่าบ๊อกจะบวกเพิ่มจากราคาที่สมาคมประกาศ 50 - 100 หรือมากกว่านี้ จะัคิดกับแท่งละ 25 - 50 สตางค์ หรือ 1 - 5 บาทครับ

ส่วนราคาทองตลอดโลก ตอนนี้นักวิเคราะห์ส่วนใหญ่ยังมองว่า ราคาอยู่ในช่วงขาขึ้นครับ

ทั่วโลกมองว่าขึ้นนะครับ หลายๆสำนักมองว่า 1520 - 1560 ดอลล่าร์ครับ

15000 - 18000 ช่วงนี้คงยังไม่มาครับ เพราะช่วงนี้รู้สึกว่าไปที่ไหนก็มีคนพูดแต่ทองขึ้น

ซึ่งก็ตรงกับปัจจัยพื้นฐานที่สนับสนุนทองคำในทิศทางบวกมากครับ

แต่ทุกอย่างไม่แน่นอนครับ เจ้ามือจะเล่นแบบไหน ไม่มีใครรู้ครับ

ร้านทองใน กทม. หลายๆร้าน ถ้าซื้อทองแท่งตั้งแต่แท่งละ 5 บาทขึ้นไป ราคาตามที่สมาคมประกาศครับ

ค่าบ๊อกจะบวกเพิ่มจากราคาที่สมาคมประกาศ 50 - 100 หรือมากกว่านี้ จะัคิดกับแท่งละ 25 - 50 สตางค์ หรือ 1 - 5 บาทครับ

ส่วนราคาทองตลอดโลก ตอนนี้นักวิเคราะห์ส่วนใหญ่ยังมองว่า ราคาอยู่ในช่วงขาขึ้นครับ

ทั่วโลกมองว่าขึ้นนะครับ หลายๆสำนักมองว่า 1520 - 1560 ดอลล่าร์ครับ

15000 - 18000 ช่วงนี้คงยังไม่มาครับ เพราะช่วงนี้รู้สึกว่าไปที่ไหนก็มีคนพูดแต่ทองขึ้น

ซึ่งก็ตรงกับปัจจัยพื้นฐานที่สนับสนุนทองคำในทิศทางบวกมากครับ

แต่ทุกอย่างไม่แน่นอนครับ เจ้ามือจะเล่นแบบไหน ไม่มีใครรู้ครับ

!01 !01 !gd !gd !gd

สวัสดีค่ะ อาจารย์ ccczaa.. !Hi

:o วันนี้ราคา ทำ new high ซะแล้วค่ะ 1434.79 เสียวๆ อีกแล้ว ...กลัวร่วงจังค่ะ

ดูกราฟ..ค่า stochastic 92 ใกล้เคียงกับตอนราคา1408 ซึ่งตอนนั้น stochastic 96 แต่ครั้งนั้น volume ไม่แยะเลย

:excl: แต่วันนี้ volume ราย 4 ที่ high 1423 = 10807 และ high 1430 = 11828 แยะนะคะ :wacko:

เส้น ma เรียงตัวกันขึ้นอย่างสวยงาม แต่ไม่รู้ว่าเส้น 5 วันจะขึ้นสูงไปหรือเปล่า แต่ที่แน่ๆที่ผ่านมา เส้น 200 วันยังคงขึ้นตามมาตลอดตั้งแต่เส้น 75 ตัด 200 แบบนี้ถือว่าเป็นผล

ของ golden cross ได้ใหม ถ้ามองทางด้านเทคนิค แล้วต่อนี้ไป มันจะยังคงวิ่งหรือจะย่อล่ะคะ รอเก็บไม่มาซักกะที แต่ก็รอค่ะ เพราะทราบดีค่ะว่ายิ่งสูงก็ยิ่งหนาว....ยิ่งเสี่ยงกะ

ดอย ไม่อยากเป็นชาวไล่อ่ะค่ะ ขอเป็นชาวสวนดีก่า รดน้ำพรวนดินไปเรื่อยๆ คอย..หาจังหวะดีๆ ใจเย็นๆ

ว่าจะถามแล้วลืมค่ะ

กราฟ 4 ...ราคา high 1434.79.. close 1433.06 ราคามันใกล้กัน มันหมายถึง ว่ามีแต่คนที่สนใจราคาสูงๆ เท่ากับเป็นการสนับสนุน เรื่องของ volume หรือเปล่าคะ..ถ้ามองแบบนี้แค่นี้..ก็หมายความว่าราคามีโอกาสไปต่อใช่ใหมคะ

ลองนั่งทำการบ้าน ตามกราฟอาจารย์ล่าสุด มันได้ประมาณนี้อ่ะค่ะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

เมื่อคืนโดนขาใหญ่ลากราคาขึ้นให้ดู ยอมรับวันนี้ไปไม่ถูกเหมือนกันครับ

ดูกราฟราย 4 ชั่วโมงระยะสั้นๆกันดีกว่าครับ

วันนี้ ถึง วันศุกร์ ถ้าราคายืนที่ 1440 ได้ (คงต้องมองกราฟรายวันด้านล่างแล้วครับ)

แต่ถ้าเกิดหลุด 1421.82 ระวังราคาจะเด้งที่ 1410.70 นะครับ

ความเห็นส่วนตัว

ขอปลอบใจตัวเองหน่อย ในฐานะที่อยู่ฝั่ง S

ยังงัยขอเดาว่าราคาต้องลงมาที่ 1394 - 1392 ก่อนซักรอบในสัปดาห์นี้่หละครับ

ถ้าไม่มาและทะลุ 1440 ได้ คงพิจารณามอบตัวแล้วหละ70bff581.gif

ส่วนอันนี้กราฟรายวันกราฟแห่งความฝันครับ

แน่จริงขาใหญลากขึ้นมาให้ถึง 1570 ซิ รอมา 5 สัปดาห์แล้ว วันที่ 17 เดือน 4 รู้กันหละครับ ว่าได้ไม่ได้

เตรียมแท่ง สร้อย แหวนไว้รอขายแล้วนะ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

อ. ccczaa วันที่ 17 เดือน 4 เป็นวันสำคัญอะไรหรอครับ

อ. ccczaa วันที่ 17 เดือน 4 เป็นวันสำคัญอะไรหรอครับ

พอดีผมลบ Fibo Timezone ออกไป

ดูตามกราฟ ที่ละจุดนะครับ

ถ้าราคาไม่หลุดเส้นสีแดงหนาๆ

ดูด้านขวามือด้านบนสุดจะได้ราคา ประมาณ 1570

ส่วนด้านล่างสุดด้านขวามือ ประมาณวันที่ 17 เดือน 4 ราคาจะขึ้นไปแถวๆราคา 1570 ครับ

ลืมแนวรับ แนวต้านวันนี้เลย

แนวต้าน 1435.77 1439.30

แนวรับ 1423.17 1421.82 - 1410.70

ถูกแก้ไข โดย ccczaa