ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับข้อมูลที่โพสให้ ติดตามมาจากบ้านเก่า : :rolleyes:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ผมแอบอ่านบทวิเคราะห์ของจานซีมาพักใหญ่แล้ว ทั้งที่"ไทยโกบ้านเก่า" และที่ "โกฮิป"

ต่อไปนี้ผมขออนุญาตอ่านอย่างเปิดเผยนะครับ ขอบคุณคับ :ph34r: :ph34r: :ph34r:

ตามอาจารย์ซีซาร์ มาบ้านใหม่ด้วยคนครับ

สวัสดีค่ะอ.ซีซ่าร์

ตอนนี้เห็นภาพชัดกระจ่างขึ้นเลยค่ะ แล้วตอนนี้ควรจะขายล็อตต่อไปที่เท่าไรดีค่ะอ. แล้วควรจะรอซื้อกลับของสองล็อตที่แล้วในราคาตามที่อ.ใส่ในตารางเหมือนเดิมหรือป่าวค่ะ หรือต้องปรับราคาใหม่ แล้วการซื้อกลับแต่ละครั้งเราจะตั้งราคายังงัยค่ะอ. เห็นที่อ.ให้มาจะเป็นประมาณราคาต่ำกว่าราคาขาย 200-400 บาท อันนี้เป็นมาตราฐานหรือป่าวค่ะอ. ขอบคุณมากค่ะสำหรับความความช่วยเหลือและเอื้อเฟื้อที่อ.มอบให้มาตลอดค่ะ

ใช้ราคาในตารางเดิมครับ แต่ปรับราคาที่จะขายครั้งต่อไปด้านบนขึ้นไปจากเดิมที่ราคา 19000 ให้ + เพิ่มไป 200 - 250 บาทครับ ส่วนราคาที่จะซื้อกลับก็ต่ำกว่าราคาที่ขายไปครับ ตรงนี้ขึ้นอยู่กับความพอใจในเงินที่ต้องการให้เหลือจากการซื้อทองกลับครับ

คุณต้องหัดอ่านกราฟบ้างซักนิดครับ เพื่อใช้เดาทิศทางทอง ว่าช่วงไหนเหมาะที่จะเข้าซื้อกลับครับ

แต่ถ้าคิดว่าไม่ไหวก็ลองตั้งเป้าแบบที่ผมทำตัวอย่างให้ดูครับ ไม่ต้องกลัวว่าซื้อกลับมาต่ำกว่าที่ขายแล้วราคายังสูงอยู่ครับ เพราะการซื้อกลับแต่ละครั้งคุณจะมีเงินเหลือจากการซื้อทองกลับครับ เหลือเท่าไหร่ ต้นทุนทองคุณลดลงเท่านั้นครับ ไม่ต้องคิดมากครับ เพราะทองมีขึ้น มีลงครับ

ขาใหญ่ที่เล่นทองเขาก็คนเหมือนกันครับ แล้วเขาก็เล่นทองเพื่อต้องการทำกำไรเช่นกันครับ เมื่อเขามีกำไรเขาก็ขายออกมาครับ ราคาทองก็ต้องลงมา แต่จะลงมาเท่าไหร่ ตรงนี้ต้องค่อยๆดูไปครับ

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

สั้นๆครับ อ่านดูเล่นๆพอเป็นแนวทางครับ

แนวรับ จะอยู่ที่ประมาณ 1244 1232 1226 1223 หลุดราคานี่ค่อยว่ากันใหม่ครับ

แนวต้าน จะอยู่ที่ประมาณ 1261 1265 1271

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

ด้านล่างนี้รายการคุณขอมา จะลองพยายามจัดให้ครับ

จริงๆกราฟนี้ก็ง่ายครับ เหมาะกับการเล่นพอควรครับ แต่ที่ยุ่งยากคือการตีเส้นเพื่อหาเป้าหมายราคา เพราะถ้าเราอาศัยอ่านจากที่เครื่องมือหาให้เราโดยที่เราไม่ได้หาเอง ราคาไม่ค่อยตรงเท่าไหร่ครับ เวลาราคาลงก็ลงมาชนแนวรับแบบรับไม่ค่อยได้ เวลาขึ้นไปชนแนวต้านก็ทะลุขึ้นไปเลย มันค่อนข้างผิดหลักการหาแนวรับ แนวต้านครับ เพราะแนวรับราคาลงมาถึง ต้องรับได้คือชนแล้วต้องหยุด แนวต้านราคาขึ้นไปชนแล้วต้องหยุด ถึงจะเป็นแนวรับ แนวต้านที่สมบูรณ์แบบครับ

เดี่ยวมีเวลา ผมจะทำกราฟใหม่ ทำให้อ่านง่ายๆครับ จะเริ่มแบบใช้เส้นที่ละ 2 - 3 เส้น จากนั้นค่อยๆเพิ่มเข้าไปที่ละนิดครับ

เพราะเท่าที่ดูส่วนมากอ่านกันหลายกระทู้ มาเจอกราฟแบบที่ผมใช้อ่านคงตาลายกันพอสมควร เพราะคงไม่ค่อยชินกับรูปแบบการอ่าน

ขอเวลาซัก 2 - 3 วัน น่าจะหารูปแบบกราฟที่เหมาะสม มาโพสได้ครับ

หู้..ก้อจะขออ่าน อย่างเผยเปิด..ด้วยคน นะคร๊าบบ !10

!thk ขอบคุณค่ะ ขอให้ขึ้นไปหาแนวต้านก่อนเถอะค่ะ !21 จาปล่อยแย้ววววว ไม่โลภแย้ววววว !32

หู้..ก้อจะขออ่าน อย่างเผยเปิด..ด้วยคน นะคร๊าบบ !10

ขอบคุณค่ะอาจารย์ซีซ่าร์ หู้เค้าขออ่านเปิดเผยแล้ว งั้นป้าอินขออ่านแบบเปิดอกเลยแล้วกัน อาจารย์ซีคงไม่ว่าไรนะคะ !ee !ee คริ คริ