ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะ อาจารย์ :wub:

เอ้ ..วันนี้แอบเห็นแต่เช้าข้างๆบ้าน หรือยังไม่ได้นอนนะคะ ....

:rolleyes: ขอเอากระทู้ที่น่าสนใจมาฝากเพื่อนๆ ...นักอ่านค่ะ

รวมข่าวและบทวิเคราะห์ทองรายวัน( ทั้งในและต่างประเทศ..นะคะ )

http://www.goldhips.com/board/viewtopic.php?p=74360#74360

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับอาจารย์ซีซ่าร์ และ คุณมดแดง ครับ :ph34r: :lol:

ราย 4 ชั่วโมง

แนวต้าน 1363 1373

แนวรับ 1341 1332 1320 1309

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ดูกราฟรายวันกันบ้างครับ

กราฟแรกแนวรับ - แนวต้านระยะสั้นๆหน่อย

แนวรับ แนวต้าน ตามตัวเลขสีแดงๆด้านขวามือครับ มองไม่เห็นก็คงต้องเดาเอาครับ

กราฟที่ 2 ยาวขึ้นมานิด

ด้านล่างนับคลื่น ไม่ได้นับนานๆ ผิดอย่าว่ากัน

ความเห็นส่วนตัว

ราคามีโอกาสขึ้นไปแถวๆ 1381เพื่อให้จบ b ก่อนลงมาที่ประมาณ 1284 เพื่อให้จบ c หรือ ( 4 ) เพื่อไป ( 5 ) ใหม่

หรือ เริ่ม 1 - 2 a - 3 - 4 - 5 เป้าหมายแถวๆ 1541.50

แต่ถ้าไม่ใช่ แล้วดันลงมาราคาหลุดตรงจุด c ( 4 ) แถวๆราคา 1284

ที่นี้ก็ต้องมานั่งดูว่า 1077 จะรับได้หรือเปล่า

ไปลอยกระทงก่อนหละ

โชคดีครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ขอบคุณครับอาจารย์ ซีซ่าร์ :ph34r: :lol:

ผมกลัว หุ หุ 1077 ของอาจารย์ซีซ่าร์จังครับ :o

สวัสดีค่ะ

ชอบกราฟลักษณะแบบนี้ค่ะ ขอบคุณค่ะ !gd !01 !thk

ที่อาจารย์กำกับ wave & fibonacci ( แม้จะไม่ค่อยเข้าใจนัก ) + trenlines !10 .....งั้นมดแดงรอ 1381 1284

ถูกแก้ไข โดย moddang..

สุขสันต์วันลอยกระทง คร้าอ.ซิ ขอโทษอาจารย์นะคร้าเห็นตัวหนังสือสวยดีแต่เพิ่งมองเห็นตรงด้านซ้ายมือ ว่าเป็นรูปอะไรขอให้มองว่ามันคือพลุนะคร้า พยามเอารูปออกแต่ทำไม่เป็นค่ะ :o ตั้งใจดีค่ะอาจารย์ :wub: em0009.gif em0009.gif em0009.gif

post-510-020978300 1290356153.gif

ถูกแก้ไข โดย Arpat

ขอบคุณครับ อ.ซีซาร์ ที่ได้ให้ข้อมูลตอบกลับที่ดี ตรงไปตรงมาคับ

คงไม่เกี่ยวกับเด็กขายของสักเท่าไหร่ เพราะ เด็กขายของ ซื้อ-ขาย ทองแท่ง 96.5% ล้วนๆ ครับ ไม่ได้สนใจในเรื่อง

ทองกระดาษ ถึงแม้จะจ่ายน้อย ก็ไม่สน ชอบที่จะถือทองแท่งตัวจริงๆ ไว้กับมือครับ

พึ่งรู้ว่าต้นสายปลายเหตุที่ทำให้ราคาสร้อย แหวน ที่ทำจากทองขึ้นราคาเพราะคุณนี่เอง angry.gifangry.gif

เล่นเก็บทองคำแท้ๆไว้หมด........

เห็นใจคนที่เขาต้องใช้ทองแท้ๆไปขอสาวๆบ้างซิ.........55555..wub.gifwub.gif

+10 ล้ำลึกยิ่งนัก ขอคาราวะท่าน อ.ซีซาร์ ท่านรับสอนเรื่องทองคำหรือป่าวค่ะ

หุ หุ สอนเรื่องทองคำ คงต้องให้ร้านทองใหญ่ๆสอนครับ ความสามารถผมคงไม่ถึงครับ

เหมือนการที่จะดูว่าสิ่งของบางอย่างเป็นทองแท้หรือเปล่า

เช่น

ถ้าเราได้พานทองมา 1 ชิ้น ตัวเราคิดว่าเป็นพานทองแท้ แต่คนอื่นว่าเป็นพานทองปลอม เราคงต้องไปที่ห้างร้านใหญ่ๆ

ซึ่งสามารถตรวจสอบได้ว่าเป็นพานทองแท้หรือพานทองชุบครับ

ห้างร้านใหญ่ๆเขามีวิธีตรวจสอบคุณสมบัติทางเคมี โดยอาจจะใช้วิธีการตรวจสอบ ดีเอนเอเพื่อหาพันธุกรรม หรือ องค์ประกอบทางเคมี (เกี่ยวกันหรือเปล่า หว่า....)

เพื่อหาคุณสมบัติที่บ่งบอกการเป็นทองแท้ของพานทองได้ครับว่าเป็นพานทองแท้หรือเปล่าครับ

พิมพ์ไปพิมพ์มาชักรู้สึกว่าแปลกๆนะ.. พอแค่นี้นะ....เดี่ยวเกิดไม่ใช้พานทองแท้ขึ้นมา

คงต้องมีการตรวจสอบแหล่งที่มาอีกหละครับ ว่าไปได้ + ไปขุดมาจากที่ไหน laugh.giflaugh.giflaugh.gif

สุขสันต์วันลอยกระทง คร้าอ.ซิ ขอโทษอาจารย์นะคร้าเห็นตัวหนังสือสวยดีแต่เพิ่งมองเห็นตรงด้านซ้ายมือ ว่าเป็นรูปอะไรขอให้มองว่ามันคือพลุนะคร้า พยามเอารูปออกแต่ทำไม่เป็นค่ะ :o ตั้งใจดีค่ะอาจารย์ :wub: em0009.gif em0009.gif em0009.gif

วันลอยกระทง ที่นี่เขาก็เล่นประทัดครับph34r.gifph34r.gifph34r.gif

สวัสดีค่ะ

ชอบกราฟลักษณะแบบนี้ค่ะ ขอบคุณค่ะ d5f02ecd.gif em0009.gif 5fc0f220.gif

ที่อาจารย์กำกับ wave & fibonacci ( แม้จะไม่ค่อยเข้าใจนัก ) + trenlines em183.gif .....งั้นมดแดงรอ 1381 1284

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ 55555wub.gif

ขอบคุณครับอาจารย์ ซีซ่าร์ :ph34r: :lol:

ผมกลัว หุ หุ 1077 ของอาจารย์ซีซ่าร์จังครับ :o

ไม่ต้องกลัวครับ ลงมาก็เล่นขาลงซิครับbiggrin.gifbiggrin.gifbiggrin.gif

ขอตอบแทนนะคะ เปิดได้ 8หน้าจอค่ะ ชัดแจ๋วจอใหญ่ ทำนิ้วถ่างๆ ขยายตามใจชอบค่ะ

ไม่ค่อยเข้าใจกั๊ฟ ชัดแจ๋วก็ชัดแจ๋ว แล้วทำนิ้วถ่างๆ ทำไม่ครับlaugh.giflaugh.giflaugh.giflaugh.gif