ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะ ไม่รู้ซืิ้้้อ 22000 ได้ยังไง มึนงงอยู่ มิ.ย ทองจะไปถึง 1600 ไหมค่ะถือยาวรอลุ้นอยู่

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ซื้อไปได้งัย ตั้ง 22000 huh.gif happy.gif เดี๋ยวเกิดผมบอกให้ขายแล้วมันพุ่งไป 1600 เหรียญ จะโทษผมมั๊ยเนี่ย unsure.gif

เอาเป็นว่า ไหนๆ ต้นทุนสูง ก็ถือไปก่อนครับ ถ้ามันขึ้นจริง ค่อยพิจารณาอีกที

5555..ขำอาเฮีย :lol: เกือบไปแล้วเหมือนกันค่ะเฮีย ขับรถออกไปแล้วจะไปร้านทอง คิดไปคิดมา วนรถกลับบ้านดีกว่ามันแพงจริงๆรอรอบหน้าค่อยเข้าเพิ่มตอนนี้รอขายของเก่าก่อน กลับมาเห็นเฮียโพสเลยนึกว่า เออคิดถูกแล้ว :D

ก็ขึ้นกับแรงส่ง ถ้าขึ้นยังไม่ไหว ก็คงต้องถอยย้ำครับ ไปจ้องรายละเอียดมาก ไม่ได้เข้าออกสักทีหรอก

ขยายความเมื่อเช้านิดนึง จริงๆ ภาพใหญ่ ผมมีความคิดว่าแถวเหนือ 1540 เหรียญขึ้นไป จะยืนไม่ได้นานนะครับ ค่อนข้างอันตราย อาจจะมีถอยมาทดสอบ 1500 ต้นๆอีกหน และถ้าหลุดอีก ก็หนาวหน่อย

ดังนั้น ใครวางแผนจะเข้าออกแท่ง ก็อาจพิจารณาแนวทางประมาณนี้ไว้ก่อนก็ได้นะครับ

ไม่ทราบว่าการดูMAเป็นรายละเอียด เห็นมีการกล่าวถึงในการสัมมนาว่าสำคัญเหมือนกัน แบบว่าเมื่อวานเข้าจนเต็มพอร์ตที่1520ตามคำแนวรับของเฮียนะค่ะ :huh:

การเพิ่มเติมในภาพใหญ่เป็นการขยายความที่ถูกใจจิงๆค่ะ

เพราะกำลังคิดวางแผนเข้าออกแท่งอยู่ แต่มึนๆว่าจะเข้าออกที่ราคาไหนดี:P

ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำตอบ คำอธิบายทุกๆครั้ง การขยายความต่างๆ รวมทั้งคำแนะนำและบทวิเคราะห์ทุกวันที่ทำให้พวกเราได้ตังค์ :P !thk !thk

ชอบการบอกภาพเล็ก ภาพใหญ่ของเฮียมากๆค่ะ :wub: :wub:

ไม่ทราบว่าการดูMAเป็นรายละเอียด เห็นมีการกล่าวถึงในการสัมมนาว่าสำคัญเหมือนกัน แบบว่าเมื่อวานเข้าจนเต็มพอร์ตที่1520ตามคำแนวรับของเฮียนะค่ะ :huh:

การเพิ่มเติมในภาพใหญ่เป็นการขยายความที่ถูกใจจิงๆค่ะ

เพราะกำลังคิดวางแผนเข้าออกแท่งอยู่ แต่มึนๆว่าจะเข้าออกที่ราคาไหนดี:P

ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำตอบ คำอธิบายทุกๆครั้ง การขยายความต่างๆ รวมทั้งคำแนะนำและบทวิเคราะห์ทุกวันที่ทำให้พวกเราได้ตังค์ :P 5fc0f220.gif 5fc0f220.gif

ชอบการบอกภาพเล็ก ภาพใหญ่ของเฮียมากๆค่ะ :wub: :wub:

ผมจะให้ความสำคัญกับมัน เมื่อมันเคยมีความสำคัญ happy.gif

ma มันดูง่าย คนส่วนใหญ่ ก็ชอบอะไรง่ายๆอยู่แล้ว แต่ปัญหาของ ma คือ มันเยอะเหลือเกิน 5 วัน 10 วัน 20 30 50 75 100 150 จนถึง 200 วัน แถมมี Simple มี Exponential ให้ปวดหัว และถ้าดูแต่ละคาบเวลาก็ยังไม่ตรงกันอีก จึงหาแนวที่คนส่วนใหญ่ดูยากหน่อย แต่ก็ไม่ถึงกับหาไม่ได้หรอก ไอ้ที่สำคัญที่ผมใช้บ่อย ก็ 5 10 20 ในราย 4ชม กับรายวันนี่แหละ และผมว่า พวกเราก็น่าจะพอใช้เหมือนกันได้ครับ

เฮียกัมตอบแบบรู้ใจจริงฯชั่วโมงนี้ราคาทองแท่งก็แพงมากคนซื้อมาถูกเห็นมีราคาสูงมากก็อยากทำกำไรไว้ก่อนกลัวราคาตกเรียกว่าขืนโลภมากลาภหายกำไรกลัวจะหายวับไปแต่ก็มีคนมองว่าโอกาศดีน่าสะสมอย่างน้อยราคาแพงขึ้นวันนี้อาจถูกกว่าในถัดไปเรียกว่ามีคนอยากซื้อราคาก็คงวิ่งไปต่อเมื่อไหร่พร้อมใจขายทำกำไรราคาก็คงถูกและนี่ก็คือโอกาสทองต้องรีบคว้าเพราะมีคนปล่อยหมูใครใจกล้าตัดสินใจก็ได้หมูมาเพิ่มใจไม่ถึงก็ต้องรอต่อไปแล้วก็รำพึงว่ารู้งี๊ซื้อแพงหน่อยดีกว่าตกรถเสียดายจังก็ใครจะไปรู้ละว่าลงมาแวบฯแล้วก็ไปแบบวับฯ :lol:

ทุกสิ่งทุกอย่างมันอยู่ที่ใจ..หนักแน่นเข้าไว้มีกำไรแน่นอน.. :D

ผมจะให้ความสำคัญกับมัน เมื่อมันเคยมีความสำคัญ happy.gif

ma มันดูง่าย คนส่วนใหญ่ ก็ชอบอะไรง่ายๆอยู่แล้ว แต่ปัญหาของ ma คือ มันเยอะเหลือเกิน 5 วัน 10 วัน 20 30 50 75 100 150 จนถึง 200 วัน แถมมี Simple มี Exponential ให้ปวดหัว และถ้าดูแต่ละคาบเวลาก็ยังไม่ตรงกันอีก จึงหาแนวที่คนส่วนใหญ่ดูยากหน่อย แต่ก็ไม่ถึงกับหาไม่ได้หรอก ไอ้ที่สำคัญที่ผมใช้บ่อย ก็ 5 10 20 ในราย 4ชม กับรายวันนี่แหละ และผมว่า พวกเราก็น่าจะพอใช้เหมือนกันได้ครับ

ชะอุ๋ย!เพิ่งกลับมาได้เปิดอ่าน และเห็นด้วยกับเฮียว่าค่าเฉลี่ยมีมากมาย คาบเวลาไม่ตรงกัน บางครั้งก็งงไปเอง แต่ก็เห็นมีคนใช้กันบ่อยๆ ก็เลยถามเฮียให้หายข้องใจนะค่ะ :huh:

ทะลุ 1530 ไปแว้ววว

คืนนี้ขอห้าวเป้ง 1541 อย่างคุณกัม ว่าไปเล้ยยย

จะได้ลงดอยสักที !01

คาดว่าเดือนหน้าจะมีการทุบอีกป่าวครับคุณ Kum

K.กัมค่ะ. ปรับฐานอีกครั้งคิดว่ามีโอกาสได้เห็น. 1400. ไหมค่ะ

ปรับฐานเมื่อไหร่ไม่รู้คะ รู้แต่ว่าตอนนี้ 1537 แล้วคะ04a97f13.gif