ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

!01 เฮียกำพล วันพุธสุดแสนปรีดา แต่บาทแข็งไปหน่อย คาดว่าบ่ายนี้สมาคมคงใจดีปรับขึ้นอีก50 !uu รอคลำเป้าสุดท้ายของเฮีย16...จุ๋น...จุ๋น... !53 !53 !53 บาทน่าจะอยู่จะอยู่ที่ 30.37มากกว่าที่ราคาสมาคมเปิดที่30.25นะ

ถูกแก้ไข โดย pck.

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ไม่คิดว่า มันจะแรงขนาดนี้ ราคาย่อลงทดสอบด่าน 1540 เหรียญตามคาด แต่ผมยังไม่ได้คาดว่า มันจะดีดกลับจนกระทั่วขึ้นมาจ่อใต้ระดับสูงสุดได้เลย งานนี้ ดูเหมือนจะได้เห็นราคาเหวี่ยงขึ้นทดสอบระดับ high เดิมแถว 1576-1580 เหรียญก่อนซะละมั๊ง

SPDR อัดซะเต็มคราบ 20 ตัน งานนี้ สงสัยต้องเชื่อฟังพี่ใหญ่ชี้ทาง cd08785a.gif

ส่วนตัว เชื่อว่า ราคามีโอกาสขึ้นทดสอบ high เดิม 1576 เหรียญ แต่ใครคิดจะใส่ตาม รอลุ้นมา test ด่าน 1558 เหรียญ น่าจะปลอดภัยหน่อยนะครับ อดีตที่ผ่านมา ราคาขึ้นทดสอบ high ไม่เคยผ่านในครั้งแรก รอบนี้ ไม่รู้จะเป็นยังไง

สรุป แนวรับ 1558* 1552 แนวต้าน 1579* 1600

เฮียครับ ตรง แถว 1555-6 ซึ่งเป็นแถวสัญญาณ RSI 14 สูงที่สุด (เป็นขา 3 หรือเปล่าครับพอดีเห็นว่าสูงกว่า สัญญาณแถว 1572-3 อีก) ต่อไป ก็ เป็น a b ซึงตอนนี้ กำลังจะทำ ขา c (โดยปกติ ขา c นี่ ลงต่ำกว่า ขา 3 หรือเปล่าครับ) สงสัยใคร่รู้นะครับ เฮียกัมohmy.gif

ผมว่า ผมตอบแล้วนะ ว่าไม่กล้าตอบ เพราะไม่อยากให้ไล่ ทองแท่ง ควรจะเป็นการย่อแล้วเข้ามากกว่า ส่วนจะเท่าไหร่ มันต้องรอดูไป นานๆ ผมถึงจะมั่นใจ บอกให้ซื้อสักที ซึ่งจุดที่ผมบอก มักจะเป็นจุดที่ย่อลงมาแล้วพอสมควร ไม่ใช่การย่อหนแรก

ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ ได้อ่านตรงน้้นอยู่ค่ะ ขอโทษค่ะที่ถามซ้ำ :( แบบว่าไม่มั่นใจนั้นใช่แท่งมั้ย แต่วันนี้รับทราบแล้วค่ะ งั้นจะรอจุดที่น่าสนใจตามเฮียบอกค่ะ :huh:

ขอคำแนะนำหน่อยครับ มือใหม่มาก เพิ่งเข้าเล่น Gold Future เมื่อต้นเดือนนี้เอง

ยังขาดประสบการณ์และความรู้ความเข้าใจพอควร

เมื่อวานเห็นราคาทองขึ้นๆ ลงๆ ก็เลยลองตั้ง short ทิ้งไว้ ไม่คิดว่ามันจะวิ่งเท่าไหร่

ปรากฏว่าดันได้ short มา 20 สัญญาที่ราคา 22690

แล้วจากนั้นราคาก็ขึ้นพรวดๆ ต่ออีก :(

อยากจะขอคำแนะนำหน่อยครับว่าผมควรจัดการยังไงดี :wacko:

ควรซื้อ long ปิด short ไปเลยดีไหม? ถ้าปิดงั้นควรปล่อยที่ราคาเท่าไหร่ดีครับ?

ขอบคุณมากนะครับ