ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ตายๆๆๆๆ ห้าม short ทองเด็ดขาดค่ะ ถ้าไม่มีความรู้ไม่ควรเล่น future จะเข้าเล่น future ต้องมีระบบเข้าออก ไม่งั้นหมดตัว และไม่ควรเล่นทีละเยอะๆๆ อย่างมาก 1 สัญญา สำหรับมือใหม่ คนที่มีระบบเข้าออกเค้ายังไม่ลุยขนาดนี้ กรรมจริงๆๆ ปิดออกไปตามที่เฮียเค้าแนะนำค่ะ และไม่ควรเปิดใหม่ทันที ศึกษาให้ดี หรือต้องมีระบบเข้าออกให้ได้

ระบบเข้าคือเข้าเมื่อสมควรจะเข้า ราคาขึ้นมาสูงมากๆๆ แบบนี้ถ้าวิ่งไล่อีก มีหวังติดดอย รอราคาพักลงมาจนเสร็จพร้อมจะขึ้นต่อใหม่ค่อยเข้า

ระบบออก คือระบบ stop loss เมื่อมันผิดทางจากที่เราคิด เราคิดว่ามันน่าจะลงแต่ดันขึ้นเอา ขึ้นเอา แสดงว่าผิดทางแล้ว ต้องออกค่ะ

ปกติแล้ว trade พวกนี้ใช้ความคิดไม่ได้ค่ะ เพราะมันมักสวนกับความคิดเรา ห้ามคิดเอง

สนับสนุนความคิดเฮียคือปิดไปก่อน ไม่ควรมีสัญญาจนกว่าจะมีระบบเข้าออกที่ดี ที่สำคัญทำตามระบบให้ได้ บริหารการเงินของ port ไม่ overtrade ค่ะ

ขออนุญาติเฮียแนะนำคุณใหม่สนิทนะคะ เพราะสงสารแมงเม่าในโลกของการลงทุน เดี๋ยวหมดตัวซะก่อนค่ะ :(

ขอบคุณมากครับ

ตั้งขายปิดแล้ว แต่ไม่ได้ซักที T-T

อยากปิดให้ได้ในวันนี้ เพราะไม่รู้ชะตา 3 วันหยุดยาว

ตอนมาลง gf ก็รู้ตัวอยู่ว่าเป็นแมงเม่า พยายามศึกษาทำความเข้าใจอยู่

ขอบคุณอีกทีครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
เราเข้าใจผิด เพราะกราฟมันไม่เคยผิด unsure.gif

ชอบคำนี้จังเลยคับเฮีย ขอบคุณคับ..... !gd

มองคล้ายกันคือมันเป็น wave 3 ของ 5 ที่มีกำลังแรงค่ะ จะถึง 1607 หรือป่าวไม่ทราบค่ะ ขึ้นไปเรื่อยๆ ลงเมื่อไรก็เมื่อนั้นค่ะ :lol: เพียงแต่มองว่ามันเป็น wave 3 1600 +/- (บวกเท่าไรไม่รู้ ลบเท่าไร ก็ไม่รู้ค่ะ)

ถ้าราคาปรับลงมาก็เป็น correction ของ wave 4 (ไม่ใช่ขาลง) ถ้ากลับขึ้นไปใหม่ ก็จะขึ้นต่อไปได้ไกลกว่า high ที่เค้ากำลังทำอยู่ในตอนนี้ ใครไม่มีแท่งก็รอสะสม สงสัย 1400 ไม่ได้เห็นแล้วค่ะ เสียดายจัง ไม่ได้เก็บเพิ่ม 555+++ โชคดีนะค๊า

อธิบายได้ชัดเจนดีค่ะ :) รอสะสมเพิ่มอยู่เหมียนกัน ครั้งก่อนที่14xxมีเก็บไปไม่กี่สิบเอง เหลือเผื่อราคาลงจากค่าเงินบาทแข็งจ๊า -_-

ถ้ามันมากกว่าขึ้นมา ผมก็ต้องมองว่า ไอ้ที่ผ่านมา มันไม่ใช่คลื่น 3 เท่านั้นเอง แปลว่า เราเข้าใจผิด เพราะกราฟมันไม่เคยผิด unsure.gif

ส่วน MACD แรงยังดีครับ ไม่อยากบอกเลย เดี๋ยวใส่กันไม่ยั้ง ph34r.gif

ขอบคุณมากๆค่ะ !thk !54 !10

ตั้งขายปิดแล้ว แต่ไม่ได้ซักที T-T

อยากปิดให้ได้ในวันนี้ เพราะไม่รู้ชะตา 3 วันหยุดยาว

ตอนมาลง gf ก็รู้ตัวอยู่ว่าเป็นแมงเม่า พยายามศึกษาทำความเข้าใจอยู่

ขอบคุณอีกทีครับ

เมื่อคืนนี้คงได้ปิดแล้วใช่มั้ยคะ(เล่น Q รึเปล่าคะ)เห็น Short ที่ 22690 แต่เมื่อคืนลงไปที่ 22670 แล้ว

ปล. เล่นสัญญา 10 บาทหรือ 50 บาทคะ

:D

ถูกแก้ไข โดย jingoo

ราคายังไม่สามารถดีดต่อได้ ถือว่าผิดคาด เพราะพี่เบนแกพลิกลิ้นเพียงแค่ข้ามวัน เชื่อถือไ่ม่ได้จริงๆ dry.gif

แนวโน้มวันนี้ น่าจะมีโอกาสลงทดสอบแนวรับ คือระดับ high เดิมแถว 1576 เหรียญก็เป็นได้นะครับ แต่ส่วนตัวเชื่อว่า ตลาดจะพลิกกลับขึ้นต่อได้ในไม่ช้า เพราะความจริงๆ ก็คือความจริง สุดท้าย ต้องยัดเยียด QE3 ออกมาจนได้แหละ

ตลาดไทยปิด เอาแนวรับแนวต้านไปดูเล่นๆก็พอนะครับ ส่วนตัวเดาว่า ลงแค่ 1579-1576 แล้วเด้งมาใกล้ 1600 อีกรอบเพื่อจ่อคิวขึ้นเหนือ 1600 เหรียญก่อน แล้วจะปรับฐานหรือไม่ ค่อยว่ากัน

สรุป แนวรับ 1576* 1563(stoploss) 1552 แนวต้าน 1600 1607* (target)

เป็นมือใหม่ที่ยังขาดความรู้ ความรอบคอบและประสบการณ์อีกเยอะครับ

ครั้งนี้ก็คงทำให้เข้าใจมากขึ้นล่ะครับ T-T

ถ้ายังไม่มีสัญญาณให้ s อย่าเพิ่งผลีผลาม ไม่ใช่ว่าราคาสูงมาก แล้ว s ทันที ถ้าs อย่างนี้ เค้าเรียกวัดดวง ไม่ต่างอะไรจากเล่นไฮโล แทงสูงต่ำ คล้ายผมตอนเล่นใหม่ๆ เห็นราคาสูงมาก เปิด s เลยก็มีทั้งได้และเสีย ผมว่าเล่น GF ต้องดูกราฟเป็นนะ ดูข่าวเศรษฐกิจโลกรอบตัวด้วย ผมเล่นมา 2 ปีเล่น GF อย่างมาก 2 สัญญา ตอนหลังมี GF10 ก็เล่น 5-10 สัญญา อย่าคิดแต่ตอนได้ ต้องคิดตอนเสียด้วย มีจุด cutlossในใจ แต่เมื่อคืนน่าจะปิดไปก่อนนะครับ เพราะได้กำไรแล้วจากการวัดดวง เมือ่คืนผมก็เปิด s นะแถว 22770 แต่เปิดแค่ 2 สัญญา(GF10) ตอนประมาณ 3 ทุ่มยังประมาณ 22750-22760 อยู่เลย ปิดแถว 22680 ได้หักค่าคอมก็ประมาณ 1400 บาทที่จริงผมทำงานได้เยอะกว่านะ แต่แบบว่าเล่นเอามัน อิอิ สไตล์ใครสไตล์มันนะครับ บางครั้งแนะนำยาก

ผมเล็งแถว 1558 เลยเฮีย

ถูกแก้ไข โดย bighead

ขอบคุณค่ะ เฮีย

ขอบคุณครับคุณกัมพล วันนี้กำลังตัดสินใจ cutloss ครั้งใหญ่ (ต้องการกำลังใจอย่างมาก) ไม่อยากค้างไว้เพราะจะหยุดไปเที่ยวแล้ววว