ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

นั่นสิคะ มันเริ่มทะแม่งๆ rsi กับ price ไม่ไปด้วยกัน ต้องระวังนิด หาจุด stop ไว้ เพื่อรักษากำไรก็ดีนะคะ :wub:

ถ้าระดับวันราคาพักลงมา แล้วดีดขึ้นไปที่ high เดิมอีกครั้ง แล้ว RSI ยังลดลงก็เตรียมเผ่นกันได้เลยค่ะ :P

ขอถามเพื่อเป็นความรู้ครับ

ถ้าเป็นกรณีนี้ เหตุการณ์ต่อไปคือยังไงเหรอครับ? ขึ้นเพื่อทำนิวไฮ หรือย่อเพื่อปรับฐาน?

ขอบคุณครับ ^^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

นั่นสิคะ มันเริ่มทะแม่งๆ rsi กับ price ไม่ไปด้วยกัน ต้องระวังนิด หาจุด stop ไว้ เพื่อรักษากำไรก็ดีนะคะ :wub:

ถ้าระดับวันราคาพักลงมา แล้วดีดขึ้นไปที่ high เดิมอีกครั้ง แล้ว RSI ยังลดลงก็เตรียมเผ่นกันได้เลยค่ะ :P

ตอนนี้rsi ขึ้นหรือลงอยู่ค่ะ เพราะราคากลับทำhighเดิมอีกแล้ว ราคาGFสูงกว่าเมื่อคืนอีกค่ะ

ขอถามเพื่อเป็นความรู้ครับ

ถ้าเป็นกรณีนี้ เหตุการณ์ต่อไปคือยังไงเหรอครับ? ขึ้นเพื่อทำนิวไฮ หรือย่อเพื่อปรับฐาน?

ขอบคุณครับ ^^

ตอนนี้rsi ขึ้นหรือลงอยู่ค่ะ เพราะราคากลับทำhighเดิมอีกแล้ว ราคาGFสูงกว่าเมื่อคืนอีกค่ะ

ขออนุญาติ ตอบแทนแล้วกันครับ

1. ไม่มีใครทราบชะตากรรม อนาคตข้างหน้า 100 % หรอกครับว่าจะเกิดอะไรขึ้น ผลจากกราฟ 10-20-30 % ที่เหลือก็มีปัจจัยอื่น ๆ อีก แต่ถ้าตามกราฟ เฮียกัมพล เฮียเค้าให้สังเกตุ และจับตา สัญญาณ ด้านล่างของกราฟ ว่ารูปแบบมันเริ่มผิดสังเกตุ ผิดปกติ ซึ่งก็ให้พึงระวังไว้ครับว่า อาจทำให้ทองร่วง หรือไม่ ร่วงก็ได้ ครับ

สัญญาณมันขึ้นครับ แต่แนวโน้มมัน divergence มันเอียงต่ำกว่าเดิมครับ ให้ระวังไว้ครับ

ก็ประมาณนี้กระมั่งครับ พอดีเห็นว่ายังเป็น มือใหม่เหมือนกัน tongue.gif

ไม่มีใครทราบชะตากรรม อนาคตข้างหน้า 100 % หรอกครับว่าจะเกิดอะไรขึ้น ผลจากกราฟ 10-20-30 % ที่เหลือก็มีปัจจัยอื่น ๆ อีก แต่ถ้าตามกราฟ เฮียกัมพล เฮียเค้าให้สังเกตุ และจับตา สัญญาณ ด้านล่างของกราฟ ว่ารูปแบบมันเริ่มผิดสังเกตุ ผิดปกติ ซึ่งก็ให้พึงระวังไว้ครับว่า อาจทำให้ทองร่วง หรือไม่ ร่วงก็ได้ ครับ

สัญญาณมันขึ้นครับ แต่แนวโน้มมัน divergence มันเอียงต่ำกว่าเดิมครับ ให้ระวังไว้ครับ

ก็ประมาณนี้กระมั่งครับ พอดีเห็นว่ายังเป็น มือใหม่เหมือนกัน tongue.gif

ขอบคุณครับ :)

ไม่มีใครรู้แน่ๆ ว่าจะเป็นยังไง ถ้าจะรู้ได้คงต้องไปฝึกจนเก่งพวกกสิณหรือมีอภิญญา

แต่ขนาดนั้นคงไม่มาดูอะไรพวกนี้แล้วล่ะครับ ฮ่า :D

ยังใหม่มากๆ มีเรื่องที่ต้องศึกษาเรียนรู้อีกเยอะเลย

ได้อาศัยผู้รู้หลายๆ ท่านช่วยแนะนำ ^^

โอ่ย โอ๊ย sidewayup.gif upstrong.gif1641ไม่ไป 1642 (fibo 161.8 ไปเลยละครับ)

หรือว่าจะติดแนวต้านนี้ เพื่อเตรียมตัว

ถูกแก้ไข โดย GoldofCourse

ใครเล่น Silver Future บ้างครับ สงสัยมาหลายวันแล้วครับ ตัวเลขทำไมถึงออกมาแบบนี้

จากรูป

ช่วงค่ำ

ส่วนต่าง ตัวเลข Silver spot ออกมาใกล้เคียงกับ SVQ11 จัง ทั้ง ๆ ที

ช่วงกลางวัน

ส่วนต่าง spot จะต่างจาก SVQ11 อยู่ประมาณ 10-15 บาท

ใครพอทราบสาเหตุ หรือปัจจัยอะไรบ้างไหมครับ คิดเห็นอย่างไรครับเนี่ย

post-3237-059603400 1312291434.gif