ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ราคาขึ้นตามคาด แต่แรงเกินคาดไปหน่อย ไม่คิดว่าจะหลุดไปถึง 1660 เหรียญได้ เช้ามายังวนเวียนอยู่แถวเหนือ 1660 เหรียญได้

สรุป ภาพใหญ่ แนวรับ 1647* 1630 (stoploss) แนวต้าน 1687* 1700

ตั้งแต่ต้นสัปดาห์มา แทบทุกบริษัทที่เปิดพอร์ตอยู่รวมทั้งมาร์ก็มาบอกให้ปิดL เพราะจะลงแรง :mad: มีเฮียสำนักเดียวที่บอกยังขึ้นอยู่ สุด่ยอดเลยค่ะ !gd เฮียดูตรงไหนค่ะ ทั้งๆที่เค้าบอกกันว่าindy ต่างๆ กำลังจะกลับตัวแล้ว ขอใช้ดูเป็นแนวทางบ้างค่ะ

เดาว่าเป็นma ถ้าใช่จะมีกรณีที่ขัดกับสัญญาณตัวอื่่นบ้างมั้ยค่ะ :blink: (ดีที่ยังเก็บLไว้บ้างตามความเห็นเฮีย :blush: )

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณเฮียมากครับ

ผมยังเล็งแถวๆ 1687 ตาม ew เฮีย

คิดว่าน่าย่อก่อนไป 1761

ถูกแก้ไข โดย milo

เฮียครับ ผมจะลองเสี่ยงเล่น s ดุ แต่คงเล่นสั้นอะครับ

ควรจะเข้าที่เท่าไหร่ดีครับเฮีย 1654 นี้ไหวป่ะครับบบ

จะเข้า s จริงเหรอ :o วันนี้ขา s ขวัญหนีดีฝ่อกระเจิดกระเจิงไปในกลีบเมฆไม่สามารถนับตัวตนได้ ส่วนตัวโชคดีถอยทันขาดทุนนิดหน่อย

(แล้วแต่นะคะ เพราะงัยการลงทุนคือความเสียงอยู่แล้วคะ) !Wt

จะเข้า s จริงเหรอ :o วันนี้ขา s ขวัญหนีดีฝ่อกระเจิดกระเจิงไปในกลีบเมฆไม่สามารถนับตัวตนได้ ส่วนตัวโชคดีถอยทันขาดทุนนิดหน่อย

(แล้วแต่นะคะ เพราะงัยการลงทุนคือความเสียงอยู่แล้วคะ) !Wt

555+ นั่นสิครับ ยังผวาอยุ่เลย

ผมกะ s ตอนนี้ แล้วปิดบ่ายเลยอะครับ เพราะวิเคราะห์ว่าช่วยบ่ายน่าจะย่อ

มาแถว 1640 ได้ (เดานะครับ :P )

ไม่ทราบว่าในMT4ตั้งmoving average ยังไงเหรอคะ แล้วควรจะตั้งที่ MA กี่วันบ้างอ่ะคะ

เพราะเวลาload MT4มาแล้วจะมี MA3 MA7 และ MA25วัน มาให้อ่ะค่ะ ไม่ทราบว่าพอไหมคะ

รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ

ลองไปอ่านกระทู้การสร้างกราฟที่คุณ ccczaa ทำให้ดู จำหน้าไม่ได้ค่ะ ไม่มีเวลานะคะ

ผมว่าถ้าใครคิดจะ S ก็ให้รอที่ 1680$ ขึ้นไปก่อนดีไหม ส่วนตัวเลิก S มานานแล้วหันมา L อย่างเดียวแล้วก็ไม่ผิดหวังเลย

ผมว่าถ้าใครคิดจะ S ก็ให้รอที่ 1680$ ขึ้นไปก่อนดีไหม ส่วนตัวเลิก S มานานแล้วหันมา L อย่างเดียวแล้วก็ไม่ผิดหวังเลย

ถ้าเปด L ตอนนี้ ถือว่าไม่สูงไปใช่มั้ยครับ โดยส่วนตัวผม ตั้งรอไว้นานแระ ยังไม่แมทซักที :wacko:

ขอบคุณครับเฮีย แต่ผมยัง งง ที่ใครๆเขาว่า เพดานหนี้ผ่านทองจะลง :downstrong: แต่วันนี้ทองดันพุ่งแรง :upstrong: รอเก็บของถูก เก้อเลยครับ !034

ราคาขึ้นตามคาด แต่แรงเกินคาดไปหน่อย ไม่คิดว่าจะหลุดไปถึง 1660 เหรียญได้ เช้ามายังวนเวียนอยู่แถวเหนือ 1660 เหรียญได้

สรุป ภาพใหญ่ แนวรับ 1647* 1630 (stoploss) แนวต้าน 1687* 1700

!Hi !30 !_087

แล้ว ถ้าจะเข้า L หละครับ ควรรอให้ ปรับฐานเสร็จก่อนเลยรึเปล่าครับผม

ขอบพระคุณครับ

ขอบคุณครับเฮีย แต่ผมยัง งง ที่ใครๆเขาว่า เพดานหนี้ผ่านทองจะลง :downstrong: แต่วันนี้ทองดันพุ่งแรง :upstrong: รอเก็บของถูก เก้อเลยครับ 1b38f9e2.gif

เขาไม่มั่นใจในเศรษฐกิจสหรัฐ ถึงแม้จะปรับเพิ่มเพดานหนี้ เลยเทขายหุ้นกันทั่วโลก หันมาลงทุนในทองแทนค่ะ