ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

!01 ขอบคุณมากครับเฮียกำพล และขอยินดีด้วยที่เฮียได้กำไรงามงามครับ !gd !gd !gd

ถูกแก้ไข โดย wave-view

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เฮียครับ ผมขอภาพใหญ่ยักษ์เลยได้ไหมครับ มันคือคลื่น 5 ของ 3 ใช่ไหมครับ

ขอบคุณอ.กัมพลคร้าem0009.gif ยินดีกับอ.ด้วยคนค่ะ d5f02ecd.gif

ขอบคุณครับเฮีย ประสบการณ์สอนให้เราเรียนรู้

เมื่อวานว่าจะทำราย 4 ชม. ให้ดูแต่ก็ไม่มีเวลาจนบ่าย เลยพาลขี้เกียจ ยิ่งไล่ราคากันแต่วัน ก็เลยมัวแต่หาจังหวะหนีก่อน ตามระเบียบ ph34r.gif

เมื่อวาน ราคาไล่กันช่วงบ้านเราโดดขึ้นไปถึง 1672 เหรียญอย่างเร็ว หลังจากนั้น ก็พักตัวปรับฐานลงมาต่ำสุดแถว 1656 เหรียญ ซึ่งเป็นแนวประมาณเส้น 261.8% จากการวัดคลื่นระยะสั้น หลุดตรงนี้ไปได้ ด่านต่อไปคือแถว 1647 เหรียญ แนวต้านเก่านั่นแหละครับ

ราคาระยะสั้นมาก ยังอยู่ใน trend ขึ้น และยังดูดี ถ้ายังไม่หลุด 1630 เหรียญลงไป ยังไง จะเล่น S นี่ ต้องอย่างไวเลยนะครับ เมื่อวานเห็นแวบๆ ใครถามเรื่อง S ผมว่า ถ้าจะมี ตอนนี้ควรรอดีดขึ้นไปเกิน 1687 ขึ้นไป ถึงจะเริ่มปลอดภัย ช่วงนี้ อย่าไปเสี่ยงเลยจะดีกว่า

ความเห็นส่วนตัว เชื่อว่าแถว 1656 - 1647 เป็นแนวน่าเก็บของ ลุ้นเป้า 1687 เหรียญ

สรุป แนวรับ 1656 1647* 1630 แนวต้าน 1666 1687* 1703

:upstrong: !01 !01 !01 :upstrong:

จริงๆ ma นี่ แล้วแต่คนถนัดเลย ส่วนตัวผมใช้ sma5 sma10 ในกราฟราย 4ชม กับรายวัน และ sma 150 วัน ในรายวัน ซึ่งผมว่า มันก็ ok นะครับ ถ้าไม่รู้จะเอาอันไหน ก็ตามๆมาใช้แบบเดียวกันซะ sleep.gif

ตรงลายเซ็นผม มีที่แนะนำการทำกราฟแบบผมไว้นะครับ ตามไปอ่านดูได้ load template เอาเลย ไม่ต้องตั้งให้เมื่อย happy.gif

ขอบคุณเฮียกัมมากๆ..มากที่ซู้ดเลยค่ะ

ขอบคุณสำหรับกระทู้ "พื้นฐานการใช้งาน MT4 สไตล์ Kumponys" และกระทู้สอนของกูรูท่านอื่นๆด้วยนะคะ

ที่ได้ช่วยแบ่งปันความรู้ให้กับทุกๆคน จะค่อยๆศึกษาตามค่ะ

!thk !thk !thk

ผมดูจากข่าวนั่นแหละครับ ทุกสำนักบอกว่าเพิ่มเพดานหนี้แล้วทองจะลง มองทางเดียวกันหมดแบบนี้ แล้วราคาก็ไม่เห็นลงไปได้สักแค่ไหน ข่าวออกมา ก็เหมือนรับข่าวกันไปหมดแล้ว เพราะเป็นไปตามคาด มันก็ต้องขึ้นต่อมากกว่า เห็นเป็นแบบนี้บ่อยๆน่ัะครับ ยกเว้นมีอะไรผิดคาด แค่นั้นแหละ

ขอคารวะในความรอบรู้และประสบการณ์ของเฮียค่ะ เราเลยได้ตังค์ไปด้วย นับถือๆ(ปกติก็นับถืออยู่แล้ว :P ) !_087

ขอบคุณเฮียกัมพลมาก รักษาสุขภาพนะเจ้าคะ :wub:

ถูกแก้ไข โดย เนเน่