ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณเฮียกัม และเจ๊แว่นสุดสวย ( วันนี้เจ๊แว่นมาเข้าคิวแต่เช้าเลยนะคะ หลังจากรับไออุ่นหนุ่มๆห้องนู้นจนเต็มอิ่ม กร๊ากกกกกกก)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แน้วโน้มdivergence พอเข้าใจ แต่สัญญาณมันขึ้นดูตรงไหนหรือค่ะ :wacko:

สองสิ่งนี้ไม่ใช่เป็นเรื่องเดียวกันหรือค่ะ :wacko:

ขออภัยครับ 875328cc.gif

คงจะมึน ๆครับ สงสัยไปดูกราฟตัวอื่นครับ เพราะเห็นปลายแนว RSI เงยหัวขึ้นนิดๆ นะครับ (แต่ของเฮียกัมปลายสัญญาณในกราฟ มันยังเรียบ ๆ อยู่นะครับ)

รอติดตาม กราฟ 4 H ของเฮียกัมอยู่ครับ

เพราะถ้าในรายวัน 1687 เป็นขา 3 ย่อย (อยากให้ลงมาก่อน แล้วค่อยขึ้นมาทำขา 3 อีก สัก 1 ทีก่อนเถอะครับ)

พอขา 4 จะย่อ ถึงตรงนี้ ก็ตัวเผือก ตัวมันล่ะครับ

ราคาขึ้นตามคาด แต่แรงเกินคาดไปหน่อย ไม่คิดว่าจะหลุดไปถึง 1660 เหรียญได้ เช้ามายังวนเวียนอยู่แถวเหนือ 1660 เหรียญได้

เช้านี้ เอารายวันภาพใหญ่ไปดูกันก่อนนะครับ เดี๋ยวราย 4ชม. ถ้าว่างค่อยเอามาให้ดูรายละเอียดกัน

- แนวต้านต่อไป คงต้องเป็นด่าน 261.8% (1687.56) ที่วัดมาจากยอดคลื่น 1 สังเกต trend เขียวเข้มพาดมาจากยอดคลื่น 3 (ฟ้า) อันนี้ โดนเมื่อไหร่ ผมว่า ถ้าอยากจะเผ่น ก็เผ่นตรงนี้แหละ เพราะจะถอยได้ทุกเมื่อ แต่ยังไม่ถึง อยากลุ้นต่อ น่าจะได้ครับ คาดว่า น้อยๆ น่ามีดีดขึ้นไปแหย่ใกล้เส้นนี้อีกสักไม้

- แนวต้านถัดไปอีกตาม fibo 261.8% (1761.14) ที่วัดจากคลื่น 3 - 4 (ฟ้า) สูงเสียดฟ้าเลย แต่อย่าเพิ่งขำนา ผมว่าปีนี้ มีโอกาสเห็น

- แนวรับ ใกล้ๆก็คือด่าน 161.8% (1647.01) ที่วัดจากยอดคลื่น 3 นั่นแหละ หลุดจากนั้น ก็คือแนว trend ที่หลุดมาได้เมื่อวานแถว 1630 เหรียญ ผมวางให้เป็นแนว stoploss วันนี้ เอาลึกหน่อย กันพลาด เพราะสงสัยน่าจะแกว่งแรงพอสมควร

สรุป ภาพใหญ่ แนวรับ 1647* 1630 (stoploss) แนวต้าน 1687* 1700

ขอบคุณมากครับ..คุณ กัมพล.

5fc0f220.gif07baa27a.gifถ้าอยากจะเผ่น ก็เผ่นตรงนี้แหละ เพราะจะถอยได้ทุกเมื่อ

หมายถึง GF อย่างเดียว หรือแท่งด้วยค่ะ

ใช่ครับเฮียกัม !38

ไม่ใช่ค่ะ หมายถึง 1687 สุดขา 3 ย่อยที่ให้เผ่นน่ะค่ะ กลัวจะย่อไม่เยอะ เดี๋ยวค่อยเก็บเพิ่มเอา ถ้าย่อลึก ๆ แต่อยากจะรู้ ว่า เฮียหมายถึง GF หรือแท่งค่ะ

ขอตอบแทนนะครับ ตามความคิดผมผมว่า GF ครับ ส่วนแท่งกอดแน่นๆยาวๆไปเลย

เฮียครับ ผมจะลองเสี่ยงเล่น s ดุ แต่คงเล่นสั้นอะครับ

ควรจะเข้าที่เท่าไหร่ดีครับเฮีย 1654 นี้ไหวป่ะครับบบ

อาจารย์ค่ะวันนี้พอเก็บแท่งระยะยาวได้ไหมค่ะ ไม่มีย่อลงมาเก็บ