ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เอาแบบนี้ไหมครับ ขา L ที่ไม่รู้จะเข้าตอนไหน ผมจะบอกโมเดลการเทรดของผมให้ ใช้กับขาขึ้นเท่านั้นต้องมั่นใจว่าราคามันจะไปไกลกว่านี้อีกไกลอย่างน้อยก็อีกสักสองปีขึ้นไป

คือถ้ายังไม่มี L เลยผมจะใช้วิธีว่า กำหนดจุดไว้เลยเช่นที่ 1660$ ถ้าราคาลงมาที่ 1645$ ให้เปิด L หนึ้ง order และ

ทุกๆ 15$ ที่ลงมาจาก oredr สุดท้ายจะเปิด L อีก แต่ถ้ามันยังไม่ลงดันขึ้นไปอีกจาก 1660$ + 15$ = 1675$ ผมจะใช้ราคาใหม่นี้

เป็นจุดใหม่คือถ้าราคามันลงมาที่ 1660$ หลังจากขึ้นไปที่ 1675$ แล้วผมจะเปิด oredr L ที่ 1660$ แล้วทุกๆ 15$ ที่ลงมาจาก order สุดท้ายจะเปิดอีก order และจะปิดทำกำไรทุกๆ +150$

โมเดลนี้จะต้องคำนวนมาจิ้นด้วยนะครับอย่าเปิด lot มากๆ ต้องคำนวนให้สามารถรับได้เมื่อราคาลงประมาณ -300$ ตามสถิติที่ผ่านมามีปี 2008 เท่านั้นที่ปรับตัวลงมากกว่า 300$ ก่อนกลับตัวขึ้นต่อ

ถูกแก้ไข โดย cocohill

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
:upstrong: กระเป๋าตุงกันถ้วนหน้า แต่อย่าลืมไปทำบุญด้วยนะค:upstrong:

เฮียครับถ้าอยากเก็บแท่งรอที่เท่าไรดีครับ อยากจะซื้อเก็บไว้อ่ะครับ

:upstrong: กระเป๋าตุงกันถ้วนหน้า แต่อย่าลืมไปทำบุญด้วยนะค:upstrong:

:wub:

เห็นด้วย ครับ อนิสงค์ จากบุญที่เราทำ จะส่งผล กลับมา ครับ

อ Kumponys ครับ

Please analyze EUR for me!

Is it continue up trend or not ?

Please help me

Thanks forward

ช่วงหัวค่ำจะมีการประชุมตัวเลขการจ้างงานด้วยใช่มั้ยครับ

ผลจะออกมาในรูปแบบไหนเนี่ย รุ่งหรือร่วง :lol:

BR87, เมื่อ 02 August 2011 - 23:09, กล่าวว่า:

ไม่ทราบว่าในMT4ตั้งmoving average ยังไงเหรอคะ แล้วควรจะตั้งที่ MA กี่วันบ้างอ่ะคะ

เพราะเวลาload MT4มาแล้วจะมี MA3 MA7 และ MA25วัน มาให้อ่ะค่ะ ไม่ทราบว่าพอไหมคะ

รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ

ลองไปอ่านกระทู้การสร้างกราฟที่คุณ ccczaa ทำให้ดู จำหน้าไม่ได้ค่ะ ไม่มีเวลานะคะ

ขอบคุณมากค่ะ คุณMODDANG เดี๋ยวจะลองไปหาดูค่ะ

ช่วงหัวค่ำจะมีการประชุมตัวเลขการจ้างงานด้วยใช่มั้ยครับ

ผลจะออกมาในรูปแบบไหนเนี่ย รุ่งหรือร่วง :lol:

ก็ต้องรอประชุมก่อนครับ แต่ทองน่าจะพุ่งได้อีกมาก

เฮียครับถ้าอยากเก็บแท่งรอที่เท่าไรดีครับ อยากจะซื้อเก็บไว้อ่ะครับ

ขอชี้แนะครับ ----- ถ้าจะเก็บเลยก็เกรงว่ามันจะลงอีกกลัวดอยใช่มะครับ

ถ้าจะรอให้ลงก็กลัวว่ามันจะลงอีกไม่ได้ของถูกที่สุดใช่มะครับ

พอใจซื้อเก็บไปเลยครับถ้าคุณเล่นแท่งเก็บซัก 1ปี 2ปี 3ปี ยังไง ก็กำไรครับ

มือใหม่ หัดเล่นทอง ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ

!01 เฮียกำพล ตั้งแต่เฝ้าน้องทองมาพึ่งจะเห็นครั้งนี้เป็นครั้งแรกที่วันเดียวปรับขึ้นได้ถึงบาทละ550บาท ยินดีกับคนที่มีของด้วยครับ จริงๆแล้วผมอยากรู้ว่าเมื่อไหร่ที่กองทุนจะเข้าเพิ่มถ้าอ่านใจกองทุนได้คงจะรวยไม่รู้เรื่องเลยครับ !54 !53

ถูกแก้ไข โดย pck.

ราคาขึ้นตามคาด แต่แรงเกินคาดไปหน่อย ไม่คิดว่าจะหลุดไปถึง 1660 เหรียญได้ เช้ามายังวนเวียนอยู่แถวเหนือ 1660 เหรียญได้

เช้านี้ เอารายวันภาพใหญ่ไปดูกันก่อนนะครับ เดี๋ยวราย 4ชม. ถ้าว่างค่อยเอามาให้ดูรายละเอียดกัน

- แนวต้านต่อไป คงต้องเป็นด่าน 261.8% (1687.56) ที่วัดมาจากยอดคลื่น 1 สังเกต trend เขียวเข้มพาดมาจากยอดคลื่น 3 (ฟ้า) อันนี้ โดนเมื่อไหร่ ผมว่า ถ้าอยากจะเผ่น ก็เผ่นตรงนี้แหละ เพราะจะถอยได้ทุกเมื่อ แต่ยังไม่ถึง อยากลุ้นต่อ น่าจะได้ครับ คาดว่า น้อยๆ น่ามีดีดขึ้นไปแหย่ใกล้เส้นนี้อีกสักไม้

- แนวต้านถัดไปอีกตาม fibo 261.8% (1761.14) ที่วัดจากคลื่น 3 - 4 (ฟ้า) สูงเสียดฟ้าเลย แต่อย่าเพิ่งขำนา ผมว่าปีนี้ มีโอกาสเห็น

- แนวรับ ใกล้ๆก็คือด่าน 161.8% (1647.01) ที่วัดจากยอดคลื่น 3 นั่นแหละ หลุดจากนั้น ก็คือแนว trend ที่หลุดมาได้เมื่อวานแถว 1630 เหรียญ ผมวางให้เป็นแนว stoploss วันนี้ เอาลึกหน่อย กันพลาด เพราะสงสัยน่าจะแกว่งแรงพอสมควร

สรุป ภาพใหญ่ แนวรับ 1647* 1630 (stoploss) แนวต้าน 1687* 1700

:upstrong: :upstrong: :upstrong: