ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับ คุณปู่

วันนี้ผมมีสอบ เที่ยง

โดยส่วนตัว คิดเหมือนคุณปู่ครับ ลงไม่ลึกมาก ให้สุดๆ 1283 - 1286

บวกกับเศรษฐกิจโลก ที่ เฟดจะประกาศใช้ QE2 + กับ ไตสมาส 4 ช่วงสิ้นปี จะขึ้นปี หน้าแล้วด้วย

ไม่รู้ว่า 17xxx ของเราจะยังได้เห็นกันอีกรึป่าว มันคล้ายๆ กับสถานการณ์ ปีก่อนเลยครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ผมไม่ได้ เล่นทองมา 1-2 ปี แล้ว

พึงได้กลับมาเล่น เมื่อ 3 เดือน ที่ผ่านมา

คนเก่าๆ ก็หายกันไปบ้าง คิดถึง ป้ามา ธิดาดอยจัง พี่บูบู พี่chai999 ลุง มาโนช

จะเข้าห้อง chat ก็เข้ายาก เลยได้แต่แอบอ่าน

ยังดีที่ คุณปู่ ยังไม่หายไปไหน อิอิ พี่หมวก ที่คอยนำข่าวดีๆมาให้ จากเมืองจีน ได้ตลอด น้าโป๊ะ ยัง ฟันธงอยู่ แต่ไม่ค่อยเห็นใน ห้อง แชทแล้ว 5555

หน้าเวปใหม่สวยดีครับ ชอบๆ

เข้ามาจูงปู่ขึ้นอันดับหน่อย ทิ้งท้านคนอื่นแล้ว

:rolleyes: ขอบคุณคะเฮีย รอสัมนาอยู่นะคะ ประมาณเดือนไหนคะ -_- :huh:

สวัสดีค่ะ คุณกัมพล ( ที่นับถือค่ะ )

อยากถามมาหลายวันค่ะ แต่ยังไม่ได้มีโอกาส (ลืม)วันนี้คุณกัมพลเกริ่นมาก็ดีแล้ว อยากทราบเทคนิคส่วนตัว ในการเก็บย่านางที่ซื้อมาแล้วให้เขียวสด ไม่ดำ ทำอย่างไรคะ หรือควรจะคั้นทีเดียวให้หมดแล้วควรทานให้หมดภายในกี่วันดี (ทานคนเดียว)เลยมีปัญหา ครั้นจะไปหาซื้อบ่อยๆ ก็มีปัญหามีบ้าง ไม่มีบ้าง ครั้นจะไปเก็บของฟรี ก็ยังไปไม่ถูก ต้องรบกวนพี่เขาเก็บมาให้ มีคนนำต้นมาให้ ก็ยังไม่แตกดูแล้วน่าจะตาย แต่ตอมันก็ใหญ่นะคะ เขาให้มาก็รีบลงดิน แต่ดูแล้วไม่น่ารอด รอพี่เขาเอาต้นมาให้อยู่ ในระหว่างนี้ต้องซื้อทานไปก่อนค่ะ

วันนี้ได้อ่านที่มีสมาชิกบางท่าน เรียกคุณกัมพลว่าปู่อีกแล้ว รู้สึกไม่สบายใจ คิดว่าคงไม่รู้จักคุณกัมพลเป็นแน่แท้ อ้าวแต่อ่านไปอ่านมา อ๋อ สมาชิกเก่านั่นเอง น่าจะรู้จัก ถ้าเรียกคุณกัมพลว่าปู่แล้ว กูรูที่เหลือก็คงต้องโดนเรียกปู่ไปหมด ยกเว้นบางท่านซึ่งก็คงมีไม่กี่ท่าน ดิฉันว่าการที่เราจะเรียกใครซักคน ควรจะให้เกียรติเขา ยิ่งคุณกัมพลแล้ว อยูในฐานะที่ต้องนับถือนะคะ หรือ คุณรู้จักกันเป็นการส่วนตัว ก็ต้องขอประทานโทษด้วยค่ะ ขนาดคุณลุงโฉลกดิฉันก็เห็นสมาชิกที่เข้าไปก็เรียกคุณลุงทั้งนั้น

อ้อ.. ดิฉันหมายรวมถึงท่านอื่นที่เรียกคุณกัมพลแบบนี้ด้วยนะคะ ดิฉันว่าไม่สมควรเลย ต้องขอประทานโทษจริงๆ ที่ต้องเขียนขึ้นโพส เพราะรู้สึกอึดอัดมานาน

อิอิ.....เฮียกัมขาขขขขขขขขา... :wub: :wub:

ต้องเดินป่า หาใบย่านางเองเลยเหรอคะ

เจ๊แว่น พออ่านจากเวปเฮียก็ไปซื้อหนังสือหมอเขียวมาอ่าน

แล้วบอกต่อลูกน้อง ปรากฏว่าเขาโทรไปบอกแม่ (ป้าเล็ก)ที่อยู่ จ.ราชบุรี สวนผึ้ง

แกเป็นเบาหวาน หมอต้องฉีดยาเข้าทางทอง หลังจากแกทำดื่มได้ 2 อาทิตย์

กลับไปตรวจอีกที เบาหวานลดลง หมอถามว่าไปทำอะไรมา 55555555

ป้าเล็กถามลูกน้องเจ๊แว่นว่า อาซ้อเป็นหมอเหรอ ถึงรู้ว่า ย่านางกินรักษาได้

ขนาดแกเป็นคนแก่ อยู่ในป่าแท้ๆยังไม่รู้เลย

ลูกน้องตอบไปว่า อาซ้อเขาอ่านจากเวป ในคอม ป้าเล็กแกถามว่ามันคืออะไร555555

ตอนแรกสามีป้าเล็กไม่เชื่อตอนนี้ต้องมีหน้าที ไปป่าไปหาใบย่านาง มาให้

เหมือนเฮียกัมเลย อิอิ

เรื่องภูมิปัญญาชาวบ้าน กับไม่ค่อยมีรายการโทรทัศน์มาสอน

เคยดูรายการนิติภูมิ เนาวรัตน์ เขาบอกว่า ช่วงเวลา ละครน้ำเน่าบ้านเรา

ที่เวียดนาม เขาจะเอา รายการมหาวิทยาลัยชาวบ้านมาออกอากาศเพื่อสอน

ให้พลเมืองเขาฉลาดมากขึ้น แต่ประเทศเรา แค่ข่าว ดาราฟิมล์ รัชภุมิเรื่องในมุ้งเขากับ

เอามาออกข่าวได้เป็นอาทิตย์ ^_^

เจ๊แว่นก็เลย ฝากหนังสือของหมอเขียวไปให้ป้าเล็กแก เพื่อเป็นวิทยาทาน

เผื่อว่าชาติหน้า เจ๊แว่นจะได้สวย ฉลาดแบบนี้อีก ก๊ากกกกกกกกกกกก :D

+1ค่ะ เฮียกัมพล ขอรอ 1285 ด้วยคนค่ะ ขอบคุณค่ะ !thk !thk !thk