ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ไปอ่านเจอค่ะ เกรงบางท่านอาจไม่เจอ ไม่อยากแสดงความคิดเห็นตรงโน้น.....ขอบคุณอาจารย์กัมพลที่ดูแลลูกเว็บได้ดีจริงๆ สำนวนการเขียน การพูด การเข้าใจมุมมอง การเปิดใจกว้าง ฯลฯ ..ดีจัง มดแดงขอชื่นชมจากใจจริง ดีใจด้วยกับครอบครัวอาจารย์ค่ะที่มีผู้นำครอบครัวเช่นนี้ ลูกๆคงได้ซึมซับสิ่งดีๆจากพ่อเป็นแบบอย่างที่ดีในสังคม... :P :D

ดูคุณ PrinkGold จะเป็นคนใจกว้าง สมเป็นผู้ใหญ่ ยอมรับความผิดที่เกิดขึ้นแต่โดยดี สังคมจะน่าอยู่ครับ เมื่อคนเรา ได้ปรับความเข้าใจกัน อยู่ด้วยกันได้ ไม่ใช่การประหัดประหารกัน

เหตุที่ผมตั้งกฏขึ้นมา ก็เพื่อควบคุม ไม่ให้คนที่ไม่หวังดี เข้ามาหลอกลวงสมาชิกในเวปเรา ซึ่งแทบจะทั้งหมด ต่างเข้ามาแสวงหากำไร บางท่านอาจเข้ามาด้วยความโลภ บางท่านเข้ามาหาช่องทางการลงทุนเพิ่มผลตอบแทน บางท่าน ไม่มีอาชีพอื่น ต้องการลงทุนเพื่อเลี้ยงชีพจริงๆ หากมาถูกหลอกลวงในเวปผม ผมคงไม่สบายใจ และรู้สึกเป็นบาปเหมือนกัน ถ้าไม่พยายามปกป้อง

พยายามฉีดวัคซีนป้องกันให้ โดยบอกตั้งแต่แรกว่า อย่าไว้ใจใครบนเวป แม้กระทั่งตัวผมเอง ก็ยังจะมีโทรศัพท์มาถามผมประจำว่า กูรูท่านนี้ เชื่อถือได้มั๊ย กูรูท่านนั้น เชื่อถือได้มั๊ย ผมตอบทุกครั้งว่า ผมเอง คุณก็อย่าเชื่อ ให้พิจารณาด้วยเหตุผล ด้วยตนเองเสมอ ในเวป คนที่ผมไว้ใจ คือตัวผมคนเดียวครับ แต่คุณไม่ต้องมาไว้ใจผม แล้วพยายามไปโยง เพื่อไว้ใจท่านอื่นต่อ

แม้แต่คุณ DivKing ที่ผมไว้ใจ มอบหมายงาน admin ให้ช่วยดูแลสอดส่องในเวป ผมยังไม่เคยบอกให้ไว้ใจตามผม ผมก็ให้พิจารณาเองครับ

กรณีของคุณ PrinkGold สมาชิกให้ความไว้วางใจ จึงโอนเงินไปเข้ากลุ่มร่วมลงทุนด้วย แต่ผมไม่อยากให้มีกลุ่มลักษณะนี้ครับ เพราะมันล่อแหลมต่อหลายสิ่งหลายอย่าง รวมถึงอาจจะแง่กฏหมายด้วย ขอความกรุณาสมาชิก อย่าพยายามสอบถามเข้าร่วมกลุ่มอีก เพื่อตัวท่านเอง และคุณ PrinkGold

การลงทุน ส่วนตัว ผมเชื่อว่า ถ้าท่านยังไม่พร้อม แม้แต่การลงทุนในทองคำแท่งธรรมดา ก็ยังไม่ควรเข้าตลาด Futures หรือ Comex ที่มีอัตราทดสูง คือลงทุนน้อย ผลกำไรมาก เพราะเงินทุกบาทที่ลงไป มีความเสี่ยงที่จะหมดได้ในพริบตาทั้งหมดนะครับ

การลงทุนควรมีลักษณะค่อยเป็นค่อยไป ตามกำลัง ความสามารถในการรับความเสี่ยงของตนเอง จะดีกว่าครับ ไม่อยากให้ใช้ทางลัด ที่อาจหลงทาง และไม่ใช่หนทางที่ดี ในการสร้างผลตอบแทนในระยะยาว แต่จะเป็นผลเสียต่อตัวคุณเอง เพราะจะไม่มีความพยายามช่วยตัวเอง แต่จะกลายเป็นพยายามหาทางให้ผู้อื่นช่วยท่านอยู่ร่ำไปนะครับ

สุดท้าย.. ก็ต้องขอบคุณ คุณ PrinkGold ที่เข้ามาให้ข้อมูล ให้สิ่งดีๆกับสมาชิกอย่างสม่ำเสมอตลอดมา และเชื่อว่า สมาชิก จะยังคงได้รับสิ่งดีดี จากคุณ PrinkGold ต่อไปนะครับ happy.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ไปอ่านเจอค่ะ เกรงบางท่านอาจไม่เจอ ไม่อยากแสดงความคิดเห็นตรงโน้น.....ขอบคุณอาจารย์กัมพลที่ดูแลลูกเว็บได้ดีจริงๆ สำนวนการเขียน การพูด การเข้าใจมุมมอง การเปิดใจกว้าง ฯลฯ ..ดีจัง มดแดงขอชื่นชมจากใจจริง ดีใจด้วยกับครอบครัวอาจารย์ค่ะที่มีผู้นำครอบครัวเช่นนี้ ลูกๆคงได้ซึมซับสิ่งดีๆจากพ่อเป็นแบบอย่างที่ดีในสังคม... :P :D

I'm think so.

หวัดดีค่ะ ขอสมัครเป็นลูกศิษย์ อ.กัมพล ด้วยคนนะคะ กำลังศึกษา GF อยุ่ค่ะ ท่านใดมีความรูด้านนี้ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ราคาดูจะเบรค trend ขาลงขึ้นมาได้ในวันนี้แล้วนะครับ แนวโน้มจึงน่าขึ้นทดสอบแนวต้านด้านบน แต่ด่านสำคัญด้านบนมันค่อนข้างใกล้ คือแนวเส้น trendline ที่หลุดลงมา วันนี้ อยู่แถว 1368 เหรียญ ใครอยากจะลุ้นซื้อขึ้น ขอให้รอราคาต่ำตามแนวรับก่อนนะครับ

จากรูปคลื่น ยังมีโอกาสเป็นแค่คลื่น b จนกว่าจะมีสัญญาณอะไรที่ชัดเจนกว่านี้นะครับ สถานการณ์ยังให้เฝ้าระวัง ถึงขึ้นก็คงมีถอย แต่ไม่รู้จะถอยได้แค่ไหน เมื่อไหร่ ประมาณนั้น จะเข้า ก็เบาๆก็พอครับ

สรุป แนวรับ 1352* 1346 แนวต้าน 1368* 1376 1388

ขอบคุณค่ะอาจารย์ !thk

ชอบคำพูดนี้ค่ะ และเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง

ขออนุญาติอาจารย์เอามาฝากให้เพื่อนๆพิจารณา !uu

เรียนรู้กราฟไม่ยากอย่างที่หลายคนพูดหรอกค่ะ ที่ยากก็เพราะคุณอยากกระโดดก่อนที่จะหัดเดิน แค่เครื่องมือพื้นฐานสักตัวคุณก็เริ่มซื้อขายได้กำไรแล้ว ให้เวลาศึกษาอินดี้ตัวนั้นตัวเดียวอย่างจริงจังเจาะลึกสัก1วัน

จากนั้นรับรองได้คุณจะอยากรู้อยากเห็นอยากศึกษาต่อ แล้วมันจะง่ายขึ้น

อ้าว...เจ้าตัวเขาเข้ามาพอดีเลย..เขินค่ะ !033

ถูกแก้ไข โดย moddang..

ขอขอบคุณเฮียกัมพล และคุณ DivKing อีกครั้งคะ ที่ดูแลสมาขิกเป็นอย่างดี เป็นกำลังใจให้ทีมงานเว็ปนี้ทุกๆคนคะ !thk !thk !thk

+1 เฮียกัมค่ะ รอขายใกล้แนวต้านน่าจะดี :)