ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เอาให้มันขึ้นได้ตังค์ก่อน ค่อยมายอนะ sleep.gif ตอนนี้ รับมีดร่วงไปแล้ว 2 ดอก 1660 1635 ไม่รู้หมู่หรือจ่า unsure.gif

ขอเชียร์ขึ้นกับเฮียด้วยคนค่ะ ทะลุแนวต้าน 1720$ ได้หล่ะก็...ยกให้เป็นผู้กองเลยค้า

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอเชียร์ขึ้นกับเฮียด้วยคนค่ะ ทะลุแนวต้าน 1720$ ได้หล่ะก็...ยกให้เป็นผู้กองเลยค้า

ขึ้นมา 1656 แล้วคะตอนนี้ ยกให้เป็น "ผู้กองยอดรัก" แล้วกัน !30 อิอิ...

จะมีคนหมั่นไส้ไหมหว่า 555555 (ขอใช้โควต้าอาทิตย์นี้นะคะ)

ยินดีด้วยคับเฮีย เหลือเชื่อจริงๆ น้องทองวันนี้ :blink:

ใคร SHOT ค้างไว้ตื่นมาเห็นกราฟคงสลบครับ เอิ้กๆ

ถูกแก้ไข โดย Harnsin

เอาให้มันขึ้นได้ตังค์ก่อน ค่อยมายอนะ sleep.gif ตอนนี้ รับมีดร่วงไปแล้ว 2 ดอก 1660 1635 ไม่รู้หมู่หรือจ่า unsure.gif

โห..สุดยอดค่ะ เฮียแฮรี่... ทั้งหล่อ ทั้งเก่ง แถมมือไว ใจเร็ว ..(เออ..ยอนะค่ะ :lol: ) ลุ้นขึ้นด้วยคนค่ะ บนดอยมันหนาว :wub:

เมื่อวาน คาดว่าราคาจะรับได้แถว 1657 เหรียญ แต่เอาเข้าจริง มันยังคงเล่นสุดถึงสุด เล่นยันด่านสุดท้ายที่เป็นไปได้อีกเช่นเคย โดยลงไปถึงขอบชายธงล่าง หลุดแนว 38.2% (1632.92) ไปเล็กน้อย ก่อนจะดีดกลับแรงๆ กลับมาอยู่เหนือด่านสำคัญของเราในตอนเช้า ให้เลือกวัดดวงกันต่อ เหมือนเมื่อคืน ไม่มีอะไรเกิดขึ้น เป็นแค่ฝัน(ร้าย)อย่างนั้นแหละ

วันนี้ วางกรอบราคากันต่อไป

- แนวรับ เกิดแนวรองขึ้นอีกแนวแถว 1642 เหรียญ บริเวณ fibo 23.6 + แนวโบลิงเจอร์ขอบล่าง หลุดไปได้ ยังคงเป็นที่เก่าเหนียวๆครับ 1632 เหรียญ ส่วนตัว เล็งไว้ที่ 1642 เหรียญ ไม่น่าหลุด (เอาอีกแล้ว หุหุ อย่าเชื่อมาก)

- หลุดอีก ก็คงต้อง say goodbye แถวนี้ ไปวัดกันที่ 1600 เหรียญหรือต่ำกว่าเลย

- แนวต้าน วันนี้ให้ความสำคัญกับแนวเส้น 61.8%-78.6% แถว 1668-1680 เหรียญครับ ความเห็นส่วนตัว เมื่อคืนลงแล้ว วันนี้ ก็ต้องมีโอกาสขึ้นมาทดสอบตรงนี้บ้างสิ เชื่อว่า 1680 เหรียญ ไม่น่ายากอะไร น่าได้เห็นนะ (เช่นเคย อ่านไว้เล่นๆ อย่าเชื่อมาก)

- ผ่านได้ แน่นอนครับ ชายธงด้านบน วันนี้ รออยู่แถว 1700 เหรียญพอดี

ช่วงนี้ อย่าลืมว่า มันยัง sideway นะครับ วางหมากดี ไม่โลภมาก ก็พอจะเก็บตังค์ออกมาได้ แต่ใครวางหมากไม่ดี คงต้องใช้คำว่า แทงเสีย แทงเสีย ไม่ว่าจะ S หรือ L unsure.gif

สรุป แนวรับ 1657* 1642 1632 1600 แนวต้าน 1669 1680* 1687 1700 1713

!01 !01 !01

ถูกแก้ไข โดย Olives_Meepooh

ขอบคุณครับเฮียกัม มาวิเคราะห์ให้ทุกวันพยายามเรียนรู้ครับอ่านไปเรื่อย ๆ คงจะค่อย ๆ ซึมซับได้บ้างล่ะน่ะ