ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

มือใหม่หัดขับค่ะ ใครก็ได้ช่วยตอบที เวลาเราดูราคาทองพอดูถืงเที่ยงวันถ้าราคามันขึ้นจากที่เราชื้อ ประมาณ 10 จุด ถ้าเราจะตัดสินใจขายเพื่อเอาทุนคืน ปกติจะไปขายที่ธนาคารค่ะ ขายไม่เกินบ่าย 2โมง แล้วราคาสรุปออกมาเราจะขาดทุนไหมคะ ราคาช่วงบ่ายโมงขึ้นไปจะแกว่งมากไหม รอดูคำตอบอยู่ค่ะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

เล่นกองทุนเหมาะกับเล่นระยะยาวค่ะ คิดจะเล่นเอาส่วนต่าง 10 spot ไหนยังจะต้องเจอค่าธรรมเนียม และ ราคายังไม่นิ่ง ผันผวนในช่วงเย็น ๆ ค่ำ ๆ อีก พักนี้ยิ่งชอบผันผวนแรง ๆ ช่วง 5 โมงเย็นซะด้วยซิ ขนาดเล่น realtime ยังไม่ค่อยจะเห็นกำไรเลย ถ้าเจอส่วนต่าง และการกั๊ก

แต่ถ้าร้อนเงินและต้องการทุนคืน ต้องอาศัยหาจังหวะช่วงมันดีด rebound คลื่นใหญ่ ๆ เพื่อจะขาดทุนน้อยหรือเท่าทุน

แต่ถ้าไม่เดือดร้อน แนะนำถือต่อไปเรื่อย ๆ ดีกว่าค่ะ ถึงเวลาจะเป็นเงินออม กำไรดีกว่าฝากแบงค์

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณมากนะคะคุณปุยเมฆที่ให้คำแนะนำ ชอบใจตรงที่ไม่ควรขายถ้าขาดทุน ควรถือต่อ เราน่าจะรู้จักกันก่อนหน้านี้ก็คงจะดีน้อ เพราะเจ็บตัวมาแล้วหนึ่งครั้งค่ะ ช่วงนี้ก็เลยปอดๆค่ะ thank มั่นใจแล้วค่ะ

ขอบคุณมากนะคะคุณปุยเมฆที่ให้คำแนะนำ ชอบใจตรงที่ไม่ควรขายถ้าขาดทุน ควรถือต่อ เราน่าจะรู้จักกันก่อนหน้านี้ก็คงจะดีน้อ เพราะเจ็บตัวมาแล้วหนึ่งครั้งค่ะ ช่วงนี้ก็เลยปอดๆค่ะ thank มั่นใจแล้วค่ะ

การเจ็บตัวคือ ประสบการณ์ การลงทุนของทุกคนค่ะ ทุกคนต้องมี ถึงจะรู้ว่าอะไรผิด อะไรถูก แล้วเราจะเดินถูกทางเอง ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันค่ะ คุณใบตองhappy.gif

น้องทองลงมา1632. ตามเฮียบอกเลยค่า. น่ากลัวจัง :ph34r:

การเจ็บตัวคือ ประสบการณ์ การลงทุนของทุกคนค่ะ ทุกคนต้องมี ถึงจะรู้ว่าอะไรผิด อะไรถูก แล้วเราจะเดินถูกทางเอง ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันค่ะ คุณใบตองhappy.gif

ขอบแอบเพิ่มหน่อยนะคะคุณใบตอง

อยากจะบอกคุณปุยเมฆอ่ะค่ะ(เห็นprofile เป็รadmin อ่ะค่ะ) คือเพิ่งเป็นสมาชิกนี้ได้เกือบ2เดือน แต่ชื่นชมมากๆเลยอ่ะค่ะ คือมีทั้งผุ้รู้ อาจารย์. เพื่อน ๆ พี่ๆน้องๆเยอะมากที่ให้ทั้งความรู้และกำลังใจ แลกเปลี่ยนกันทั้งวัน. อยากจะโพสขอบคุณบ่อยๆ กดlike เยอะอ่ะค่ะ. เวปไม่เงียบเหงา. ไม่เสียตังค์. ได้ความรู้มากๆค่ะ

เคยสมัครบางเวปเสียตังค์ แต่ไม่ค่อยมีปรมาจารย์มาอัพเดตทุกวันเหมือนที่นี่อ่ะค่ะ

คือ. อยากจะขอบคุณอ่ะค่ะ 555 :lol:

ขอบคุณครบ อาเฮียกัมพล แม่นสมคำลำลือ ฝากเนื้อฝากตัวอีกรอบด้วยครับ

น้องทองลงมา1632. ตามเฮียบอกเลยค่า. น่ากลัวจัง :ph34r:

ขอบคุณครบ อาเฮียกัมพล แม่นสมคำลำลือ ฝากเนื้อฝากตัวอีกรอบด้วยครับ

เอาให้มันขึ้นได้ตังค์ก่อน ค่อยมายอนะ sleep.gif ตอนนี้ รับมีดร่วงไปแล้ว 2 ดอก 1660 1635 ไม่รู้หมู่หรือจ่า unsure.gif