ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

!01 เฮียกำพล ช่วงนี้หมีขี่หลังกระทิงหรือเปล่า ไม่รู้วิ่งขึ้นหรือวิ่งลง :lol: รอดูคืนนี้ !21

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ เฮีย กัมพล

ขอบคุณนะคะ สำหรับบทวิเคราะห์

ครีม เป็นสมาชิกใหม่ค่ะ แต่ติดตามมาหลายวันแล้วค่ะ อ่านทุกบทความเลย ดูเฮียกัม เป็นที่รักของนักลงทุนหลาย ๆ ท่านเลยนะคะ

คงเป็นเพราะ เฮียเป็นคนใจดี มีน้ำใจกับนักลงทุนด้วยกันเสมอมา ไม่เคยหวงความรู้เลย ชอบ ๆๆ ค่ะ

ถ้ามีโอกาส ครีมก็อยากจะไปสัมมนา ศึกษาเรื่องกราฟบ้างค่ะ (ว่าแต่.. เปิดสอนอีกเมื่อไหร่คะ , แล้วที่ไหนคะ พอดีครีมอยู่ หาดใหญ่ค่ะ)

แต่ตอนนี้ก็ศึกษาไปเรื่อย ๆ ก่อนค่ะ ก็หัดดูกราฟ รายวัน และราย 4 ชม. อยู่ค่ะ

ขอบคุณมากมายค่ะ เฮียกัม

ผมเป็นมือใหม่ หัดดูกราฟครับ อาทิตย์ที่ผ่านมาได้ไปอบรมกะ TG และ GT วันนี้ว่างๆเลยเอาตำราที่ได้มา มาฝึกฝน เลยได้สังเกตเห็นว่า อินดี้stoch ตีเส้นเทรนสองยอดสุดท้าย มันขัดแย้งกับเส้นเทรดในกราฟ รายH4 แสดงความราคาทองคำกำลังเปลี่ยนเทรดเป็น ขาขึ้นใช่ไหมครับ (ตามรูปที่แนบมา)

post-1454-005964000 1279863271.gif

ขอบคุณมากครับ เฮียกำพล

วันนี้ว่างวิเคราะได้ทุกซอกทุกหลีบเลยนะครับ เห็นครบทุกรูขุมนเลย :rolleyes:

เฮียมีความเห็นเกี่ยวกับแนบรับใหญ่สีเขียวอย่างไรครับผม ผมหมายถึงว่าเฮียคิดว่ามี นน กี่% ที่น่าจะรับอยู่ครับ?

ปล. เชื่อว่า six sense ของเฮียเป็นเลิศ ีเฮียเดายังไงราคาทองมันก็คงไปยังงั้นแหละครับ :lol:

เมื่อวาน sixsense โดนกินไปแล้ว 3500 บาืทครับ tongue.gif

แนวรับใหญ่สีเขียว เท่าที่เคยเห็น เวลาปรับฐาน ทองคำมันชอบหลุดลงไปให้หวาดเสียวก่อน แล้วค่อยดีดผ่านขึ้นมาได้ รอบนี้ยังไม่ถึงเท่าไหร่ และจากการวัดคลื่น ผมเองเดาว่า มันอาจลงจบที่ 1164 เหรียญ ก่อนเส้น 61.8% ที่ 1153.74 เหรียญ คือแล็บลงไปนิดหน่อย ว่างั้น แต่ดีดมีอย่างนี้ ก็ลุ้นก่อนว่า ผ่าน 1200 เหรียญได้มั๊ย ค่อยว่ากัน ซึ่งถ้าดีดผ่านได้ เดี๋ยวต้องขอทบทวนความคิดอีกทีครับ

เฮียค่ะ จบขา 4 แปลว่าอะไรค่ะ :huh:

จบขา 4 เป็นการคาดการณ์คลื่น Elliott wave ครับ คาดก็คือเดานั่นแหละ happy.gif

ผมเป็นมือใหม่ หัดดูกราฟครับ อาทิตย์ที่ผ่านมาได้ไปอบรมกะ TG และ GT วันนี้ว่างๆเลยเอาตำราที่ได้มา มาฝึกฝน เลยได้สังเกตเห็นว่า อินดี้stoch ตีเส้นเทรนสองยอดสุดท้าย มันขัดแย้งกับเส้นเทรดในกราฟ รายH4 แสดงความราคาทองคำกำลังเปลี่ยนเทรดเป็น ขาขึ้นใช่ไหมครับ (ตามรูปที่แนบมา)

เวลาตี ตีฝั่งเดียวกันครับ บนก็บน ล่างก็ล่าง แล้วดูว่าขัดแย้งกันหรือเปล่า

ของคุณใช้ค่า 5 3 3 เห็นว่ามันขัดแย้งครับ ของผมใช้ 14 3 3 มันยังไม่แย้ง wacko.gif

555 เอาไงดี สรุปว่า ที่คุณตี ผิดที่ ส่วนความหมายต้องหมายถึงมันจะลงนะครับ แต่การตั้งค่าของคุณไม่ตรงกับผม มันเลยแปลผลไม่เหมือนกัน แต่อย่างที่รู้นะครับ stoch มันไว โอกาสผิดมันก็มากกว่า