ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ผมรู้แล้ว เล่น GF ผมกลัวอะไร ผมก็ว่าโดนทีไร เป็นตอน short ทุกที

รู้แล้วหละ เพราะเฮีย short ด้วยนี่เอง !064 !87

อาทิตย์ก่อน short ตอนธงหมี สงสัยเฮียไม่ได้เล่นแน่เลย ชิมิ ชิมิ !54

แหม ใช้ได้นะครับ คาดการณ์ก่อนเลย แต่มันยังแค่หยักเดียว อย่าเพิ่งด่วนสรุปนะครับ

น้องหมีไม่น่ารักเลย ผมหลงกอดทีไร เป็นเรื่องทุกที (เล่น S ทีไร ผมโดนทุกที )

ผมตอนนี้ก็ยังยึดมั่น ตามเฮียแหละครับ มี short อยู่ก็ยังถือสู้ถึงวันอังคารเลยครับ ถ้ามัน

ไม่วิ่งผ่าน 1200 ในวันนี้ !Dh

ขอบคุณสำหรับความรู้ ความตั้งใจที่ดี เสมอมา + 1vote !01

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รอบนั้นผมได้ L แล้วปิดรอดูสถานการณ์ จริงๆ อยาก Short อยู่ แต่กลัวกำไรหาย laugh.gif

รอบนี้ มีคนเตือนแล้ว ว่าอาจดีดชน 1197 ผมก็เล่นปลอดภัย S ตอน 1189

เมื่อเช้ามีมาขู่อีก ว่าจะถือลุ้น ก็เลยไม่กล้า ปิดขาดทุนออกมา 3500 tongue.gif

เวลาตี ตีฝั่งเดียวกันครับ บนก็บน ล่างก็ล่าง แล้วดูว่าขัดแย้งกันหรือเปล่า

ของคุณใช้ค่า 5 3 3 เห็นว่ามันขัดแย้งครับ ของผมใช้ 14 3 3 มันยังไม่แย้ง wacko.gif

555 เอาไงดี สรุปว่า ที่คุณตี ผิดที่ ส่วนความหมายต้องหมายถึงมันจะลงนะครับ แต่การตั้งค่าของคุณไม่ตรงกับผม มันเลยแปลผลไม่เหมือนกัน แต่อย่างที่รู้นะครับ stoch มันไว โอกาสผิดมันก็มากกว่า

ขอบคุณครับเฮียกัมพล สำหรับคำแนะนำ +1ให้ครับผม

เอาไงดีหว่า เล็กๆ ยังหวังว่า มันยังลงต่อ

กราฟเนี่ยดูยากจัง ยากกว่าเรียนป ตรี ปโท อีกนะคะ

อย่างทฤษฎี eliott wave เขามองว่าน่าจะขานั้นขานี้ แต่พอไม่ใช่ มันกลายเป็นว่าเรานับผิด ไม่ใช่ขานั้น ขาโน้นยังไม่จบ

สรุปคือทฤษฎีมันถูกตลอด ยังไงมันก็ถูก

เฮียคร๊าบดูกราฟ Week Period แล้วทองแท่งผมมีเหลืออยู่ก็ดอยสิคร๊าบ

post-588-069483200 1279871868.gif

เอาไงดีหว่า เล็กๆ ยังหวังว่า มันยังลงต่อ

สั้นๆยังคิดว่าลงต่อเหมือนกันค่ะ (ลงคืนนี้ในเมกาแต่เปิดวันอังคารบ้านเราเราก็อาจอยู่เหวแล้วก็ได้)

อยากชอทจัง และคิดว่าวันจันทร์เมกาน่าจะเล่นขึ้น กะชอทซ้ำอีกวันอังคาร แต่ไม่เอาดีกว่า พอเข้าเล่นมักผิดทุกที

จะซื้อก็ไม่กล้า จะขายก็ไม่กล้า

ถ้าซื้อ กลัวว่ามันขึ้นเพื่อเตรียมตัวลงไปทำขา c

แต่ก็กลัวว่าถ้าขาย มันจะไม่ลงมาแล้ว เพราะจบขาลงแล้ว แต่ที่ย่อๆมันแค่พักตัวเพื่อเตรียมตัวขึ้น

สุดท้ายก็ชวดทุกที

แล้วgfก็เซ็งเหมือนเดิมทําอะไรไม่ได้ คัทก็ไม่ได้เซ็งจริงๆ

กราฟเนี่ยดูยากจัง ยากกว่าเรียนป ตรี ปโท อีกนะคะ

อย่างทฤษฎี eliott wave เขามองว่าน่าจะขานั้นขานี้ แต่พอไม่ใช่ มันกลายเป็นว่าเรานับผิด ไม่ใช่ขานั้น ขาโน้นยังไม่จบ

สรุปคือทฤษฎีมันถูกตลอด ยังไงมันก็ถูก

มองว่า เป็นทฤษฎีความน่าจะเป็นก็พอได้นะครับ ผมว่า ดีกว่าไม่รู้อะไรเลย เมื่อก่อนผมก็ไม่ได้สนใจคลื่น Elliott wave เท่าไหร่ แต่ถ้าเราเป็น เราก็เอามาเดาใจฝรั่งต่อว่า เขาจะคิดยังไง แล้วเราจะได้วางแผนถูกครับ อย่างช่วงนี้ ไม่รู้ว่าจะจบ C หรือยัง ซึ่งจะใช่หรือไม่ก็ไม่เป็นไร แต่อย่างน้อย ก็ทำให้รู้ว่า จะเข้าเล่น ก็ระวังหน่อย ไม่งั้น ทุกคน เห็นราคาถูกๆ ก็คงโดดเข้าใส่กันหมดแล้ว ใช่มั๊ยครับ

เฮียคร๊าบดูกราฟ Week Period แล้วทองแท่งผมมีเหลืออยู่ก็ดอยสิคร๊าบ

ยังครับ ยัง ดูจากคลื่น + คาบเวลา + ทิศทางเศรษฐกิจโลก เราน่าจะยังมีอีกขา ที่น่าจะพยายามขึ้นทำ high ใหม่อีกครั้ง อาจเป็น b หรือ 5 ก็แล้วแต่ แต่น่าจะขึ้นไปเฉียดๆ high เดิมได้เป็นอย่างน้อยนะครับ

ต้อง Cut Loss แล้ว เกิน 1200 แล้วครับ :excl:

ผม cut ออกไปตอนกลางวันแล้ว หลังโดนขู่ tongue.gif ที่จริง ผมมองด้วยว่า วันจันทร์ปิดครับ หากผิดทาง อาจโดนยาว วันนี้มี stress test ด้วย เลยขอถอยดีกว่า เดี๋ยวอังคาร เห็นทิศแล้วค่อยว่าใหม่

ส่วนตัวยังมองมุมลบ ขึ้นไป ก็จะหาจุด Short ต่อ ยังไม่เข็ด biggrin.gif

ขอบคุณสำหรับคำตอบคร๊าบเฮีย หนีเร็วจังเลยครับ :lol:

ขอบคุณค่ะ เฮียกัมพล

จะว่าไป กราฟมันก็ช่วยได้เยอะจริงๆแหละค่ะ

คุณกัมพลตอบคำถามได้ดีมากๆเลยค่ะ มีอารมณ์ขันด้วยค่ะ ขอชม

พอมาถึงตรงนี้ มันยากกว่าที่คิดไว้เยอะเลย

เสียมาเยอะ ก็ขยาดมาก จิตตกอย่างแรง

พอจะได้กำไร ยังไม่ทันจะได้เท่าไร ก็ชิงปิดแล้ว

ขนาดวันศุกร์โน้นชอทไว้ และทำท่าจะเป็น bearish flag รีบปิดชอทไปเลยค่ะ

เห็นว่าเท่าทุนก็ปิด (มีตัวนึงได้ตัวนึงขาดทุน) แต่ถ้าไม่ปิดก่อน จะกำไรทั้งคู่เลย

วันอังคารขออีกที ไม่รู้จะยังกล้าชอทอีกมั๊ย เห็นมันทำท่าจะเป็น bearish flag อีก

สั้นๆยังคิดว่าลงต่อเหมือนกันค่ะ (ลงคืนนี้ในเมกาแต่เปิดวันอังคารบ้านเราเราก็อาจอยู่เหวแล้วก็ได้)

อยากชอทจัง และคิดว่าวันจันทร์เมกาน่าจะเล่นขึ้น กะชอทซ้ำอีกวันอังคาร แต่ไม่เอาดีกว่า พอเข้าเล่นมักผิดทุกที

จะซื้อก็ไม่กล้า จะขายก็ไม่กล้า

ถ้าซื้อ กลัวว่ามันขึ้นเพื่อเตรียมตัวลงไปทำขา c

แต่ก็กลัวว่าถ้าขาย มันจะไม่ลงมาแล้ว เพราะจบขาลงแล้ว แต่ที่ย่อๆมันแค่พักตัวเพื่อเตรียมตัวขึ้น

สุดท้ายก็ชวดทุกที

พอมาถึงตรงนี้ มันยากกว่าที่คิดไว้เยอะเลย

เสียมาเยอะ ก็ขยาดมาก จิตตกอย่างแรง

พอจะได้กำไร ยังไม่ทันจะได้เท่าไร ก็ชิงปิดแล้ว

ขนาดวันศุกร์โน้นชอทไว้ และทำท่าจะเป็น bearish flag รีบปิดชอทไปเลยค่ะ

เห็นว่าเท่าทุนก็ปิด (มีตัวนึงได้ตัวนึงขาดทุน) แต่ถ้าไม่ปิดก่อน จะกำไรทั้งคู่เลย

วันอังคารขออีกที ไม่รู้จะยังกล้าชอทอีกมั๊ย เห็นมันทำท่าจะเป็น bearish flag อีก

อาการเดียวกัน แต่ตอนนี้เริ่มนิ่งขึ้นเลยเริ่มเล่นอีกครั้งนึง