ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

บทความไทยรัฐครับ happy.gif

http://www.thairath.co.th/content/eco/100654

ขอบคุณคร้า !thk !thk !thk

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

โบรก บอก S งั้น ผม ขอ L :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

อิอิ โบรกยังมองลงไม่เิลิก

พูดจริงๆนา จุดเปลี่ยนเทรนด์ มาร์ก็ยังไม่รู้เลย

ตอน triple top มีของเต็มพอร์ท มาร์ยังเฉย

เราก็ไม่รู้เรื่องว่ารูปแบบการเกิดมันมีอะไรบ้างเพราะเพิ่งเข้ามาไม่นาน เลยเจ็บเลย

บทความไทยรัฐครับ happy.gif

http://www.thairath.co.th/content/eco/100654

ขอบคุณค่ะอ.กัมพล !01 !01 !01 ชอบ " เจ้าของร้านทองกลัวการมาของมัน เพราะเกรงจะเสียตลาด แต่คนที่น่าห่วงดูจะเป็นคนที่ไม่กลัวการมาของมันมากกว่า"

ถูกแก้ไข โดย Arpat

หากเราไม่สร้างภูมิคุ้มกันให้นักลงทุนรายย่อยเหล่านี้ทราบ ตลาดอาจจะโต พร้อมๆไปกับภาคครัวเรือนที่มีหนี้สินเพิ่มขึ้น จากการขยายฐานลูกค้า ในยุคทุนนิยมเต็มรูปแบบ ที่ประเทศไทยรับเอาวัฒนธรรมการเงินใหม่มาใช้แบบนี้

อนุพันธ์ทางการเงิน เพิ่มอำนาจของเงินที่มีอยู่ในมือผู้ถือเป็นสิบหรืออาจจะเป็นร้อยเท่า เพราะสามารถใช้เงินจำนวนน้อยๆซื้อของในปริมาณมากๆได้ เหมือนเป็นตัวเร่งปฏิกริยาตลาด ดึงสิ่งที่ควรจะเกิดขึ้นในอนาคตมาใช้ในปัจจุบัน แล้วสุดท้าย ก็จะพังพาบลงอย่างรวดเร็วก่อนวัฏจักรที่ควรจะเป็นเช่นกัน GOLD FUTURES เป็นอนุพันธ์ทางการเงิน เปิดตัวครั้งแรกด้วยจำนวน 50 บาท ผู้ที่เข้ามาเกี่ยวข้อง ถูกจำกัดวงอยู่ในกรอบแคบๆ เมื่อขยับลงมาเหลือ 10 บาท การขยายวงของผู้มีส่วนร่วมย่อมมากขึ้น และแน่นอนที่สุด ผู้ที่ยังอ่อนประสบการณ์จะเข้ามาในตลาดมากขึ้นด้วย ใครที่อยากเข้ามามีส่วนร่วมในตลาดนี้ ขอให้ศึกษาทำความเข้าใจก่อน ถึงความเสี่ยงที่เพิ่มขึ้น เพราะลำพังฟัง TFEX เจ้าของผลิตภัณฑ์พูด ก็คงพูดแต่ข้อดี ไม่มีข้อเสียแน่

เจ้าของร้านทองกลัวการมาของมัน เพราะเกรงจะเสียตลาด แต่คนที่น่าห่วงดูจะเป็นคนที่ไม่กลัวการมาของมันมากกว่า

เขียนได้โดนใจมากๆค่ะ เพราะตัวเองก็อดไม่ได้ก็เลยส่ง email ไปตำหนิ tfex เหมือนกัน

เงินใครก็อยากได้ มาร์ โบรก พูดแต่ข้อดี คนส่วนใหญ่ก็เลยไม่รู้ว่าที่เสี่ยงน่ะเสี่ยงยังไง

+ + + ขอขอบคุณค่ะที่เป็นหวงเป็นใยกัน เลยให้ 3 + เพิ่มพลัง

ประโยคที่เขาไม่พูดครับ

GF ทำให้คุณสามารถเจ๊งได้ทั้งขาขึ้นและขาลง

เขาพูดแต่ว่าสามารถทำกำไรทั้งขาขึ้นและขาลง

บางคนวันเสาร์อาทิตย์ยังนั่งเฝ้ากราฟอยู่เลยว่าทำไมไม่เคลื่อนไหวก็ลงสนาม GF แล้ว

มันคงจะอเนจอนาถน่าดู ที่จะเจ๊งกันตั้งแต่เริ่มทำงานกันใหม่ๆ เพราะความโลภ ,อยากมีอิสระทางการเงิน, ไม่อยากมีเจ้านายฯลฯ

มีการปั่นความรู้สึกเหล่านี้กันขึ้นมาในยุคที่เศรษฐกิจฝืดเคือง

ที่สำคัญที่สุดก็คือคนที่โดดลงไปเองเพราะคิดว่า เสียก็เสียแค่ หมื่นกว่าบาทเอง

ไปดีกว่าพูดมากเดี๋ยวถูกด่าว่าไปขวางทางรวยของเขา

MOR(ขวางโลก)LEK

ใครอยากเล่น GF ไม่ว่าจะ 50บาท 10บาท หรืออนาคตอาจจะมี 5 บาท ก็ต้องระวังกันเองนะครับ ทำกำไรไม่ใช่เรื่องง่ายนะครับ คิดให้ดี คิดให้รอบครอบก่อนลงสนามนะครับ

เป็นห่วงนะครับ....แต่ที่เห็นมาไม่เห็นมีใครกำไรเป็นชิ้นเป็นอันซะทีครับ

ประโยคที่เขาไม่พูดครับ

GF ทำให้คุณสามารถเจ๊งได้ทั้งขาขึ้นและขาลง

เขาพูดแต่ว่าสามารถทำกำไรทั้งขาขึ้นและขาลง

บางคนวันเสาร์อาทิตย์ยังนั่งเฝ้ากราฟอยู่เลยว่าทำไมไม่เคลื่อนไหวก็ลงสนาม GF แล้ว

มันคงจะอเนจอนาถน่าดู ที่จะเจ๊งกันตั้งแต่เริ่มทำงานกันใหม่ๆ เพราะความโลภ ,อยากมีอิสระทางการเงิน, ไม่อยากมีเจ้านายฯลฯ

มีการปั่นความรู้สึกเหล่านี้กันขึ้นมาในยุคที่เศรษฐกิจฝืดเคือง

ที่สำคัญที่สุดก็คือคนที่โดดลงไปเองเพราะคิดว่า เสียก็เสียแค่ หมื่นกว่าบาทเอง

ไปดีกว่าพูดมากเดี๋ยวถูกด่าว่าไปขวางทางรวยของเขา

MOR(ขวางโลก)LEK

:rolleyes: :rolleyes: เคยอ่านเจอบ่อยเลยคำถามนี้...

ผมว่าถ้าตลาด future ปิดถึง 4 ทุ่มจะลดความเสี่ยงลงได้มากเลยคับ อยากให้ได้ข้อสรุปเรื่องนี้เร็วๆจัง

ผมว่าคำเตื่อนของ คุณปู่กำพล มีเหตุผล น่าจะพิจารณากันก่อนจะเล่น GFกันนะกร๊าบบบบบบบบบบบ (น.ส.พ.ไทยรัฐ)