ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

จริงๆ ถ้าเดาได้ถูก 6 ใน 10 ก็เล่น gf ได้แล้วครับ ทั้งนี้เราต้องตอบตัวเองว่าทำได้จริงๆ หรือไม่ เคยได้ยินมีคนไปเล่น ตอนแรกๆ ได้เอาเงินไปเที่ยว กินเหล้า ตอนหลังๆ เสียไปหมดเลยซัก 2 แสนมั้ง นี่เพราะเล่นมั่วๆ แท้ๆ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ถือทองแท่ง สุขกาย สบายใจ ผิดทางก็ยังกอดๆลูบๆนึ่งน้ำตาซึมกับน้องหมูตัวเป็นๆได้ไม่หายไปไหน

ประโยคที่เขาไม่พูดครับ

GF ทำให้คุณสามารถเจ๊งได้ทั้งขาขึ้นและขาลง

เขาพูดแต่ว่าสามารถทำกำไรทั้งขาขึ้นและขาลง

บางคนวันเสาร์อาทิตย์ยังนั่งเฝ้ากราฟอยู่เลยว่าทำไมไม่เคลื่อนไหวก็ลงสนาม GF แล้ว

มันคงจะอเนจอนาถน่าดู ที่จะเจ๊งกันตั้งแต่เริ่มทำงานกันใหม่ๆ เพราะความโลภ ,อยากมีอิสระทางการเงิน, ไม่อยากมีเจ้านายฯลฯ

มีการปั่นความรู้สึกเหล่านี้กันขึ้นมาในยุคที่เศรษฐกิจฝืดเคือง

ที่สำคัญที่สุดก็คือคนที่โดดลงไปเองเพราะคิดว่า เสียก็เสียแค่ หมื่นกว่าบาทเอง

ไปดีกว่าพูดมากเดี๋ยวถูกด่าว่าไปขวางทางรวยของเขา

MOR(ขวางโลก)LEK

รบกวนคุณหมอเล็ก..ช่วยไปพูดที่ดอยจีระนันท์ก็ได้..อยากทราบเป็นแนวทาง

ประโยคที่เขาไม่พูดครับ

GF ทำให้คุณสามารถเจ๊งได้ทั้งขาขึ้นและขาลง

เขาพูดแต่ว่าสามารถทำกำไรทั้งขาขึ้นและขาลง

บางคนวันเสาร์อาทิตย์ยังนั่งเฝ้ากราฟอยู่เลยว่าทำไมไม่เคลื่อนไหวก็ลงสนาม GF แล้ว

มันคงจะอเนจอนาถน่าดู ที่จะเจ๊งกันตั้งแต่เริ่มทำงานกันใหม่ๆ เพราะความโลภ ,อยากมีอิสระทางการเงิน, ไม่อยากมีเจ้านายฯลฯ

มีการปั่นความรู้สึกเหล่านี้กันขึ้นมาในยุคที่เศรษฐกิจฝืดเคือง

ที่สำคัญที่สุดก็คือคนที่โดดลงไปเองเพราะคิดว่า เสียก็เสียแค่ หมื่นกว่าบาทเอง

ไปดีกว่าพูดมากเดี๋ยวถูกด่าว่าไปขวางทางรวยของเขา

MOR(ขวางโลก)LEK

ถูกใจครับ วันนี้เจอหมอที่กระทู้ไหนกดให้แหลกเลย

ขอบคุณสำหรับความหวังดีและคำเตือนของเฮียและผู้รู้ทั้งหลาย แต่โลกของทุนนิยม ผู้คนต่างแสวงหาวัตถุและเงินตราเพื่อมาปรนเปรอสนองตอบตัณหาของตนเอง หวังว่าแมงเม่าทั้งหลายเมื่อได้บทเรียนจากการเจ็บจริง เจ๊งจริง คงจะได้สังวรและมีความรอบคอบและศึกษาหาความรู้ให้ถ่องแท้เสียก่อนที่จะกระโดดลงมาสู่สังเวียนนี้ ด้วยความห่วงใย :P :) :lol:

GF.สัญญาละ10บาท ล่อแมลงเม่าระวัง จะบินเข้ากองไฟโดยไม่รู้ตัวนะครับ นักลงทุนทั้งหลาย :wub: -_-

ขอบคุณครับสำหรับคำเตือนของเพื่อนสมาชิก ยังไม่กล้าเล่น กลัว ไม่ถนัดนะคับ :rolleyes: :rolleyes: B)

รบกวนคุณหมอเล็ก..ช่วยไปพูดที่ดอยจีระนันท์ก็ได้..อยากทราบเป็นแนวทาง

แหะๆ ไม่มีแนวทางอะไรดอกครับ แค่อยากบอกว่าถ้าไม่เป็นแล้วอย่าเอาเงินไปเสี่ยงแค่นั้นเอง

หรือยกตัวอย่างอีกกรณีก็ได้ครับ ถ้าคุณแม้แต่หาข้อมูลว่าจะซื้อขายที่ใหน อย่างไร หยุดวันใหน ฯลฯ ด้วยตัวเองไม่ได้ละก็ ซื้อทองแท่งเหอะครับปลอดภัยกว่าเยอะ เก็บนานยังไงก็กำไรมากกว่าดอกเบี้ย

อย่าไปเข้าบ่อนเลย GFก็คือบ่อนที่ถูกกฏหมายนี่แหละ

MOR(โง่)LEK

ลงให้ถึง1174แล้วเด้งแรงๆนะคร้า จารอน๊า !031 !uu !57 !10 GF เค้ายังม่ายเล่นหรอกคร้า เพราะรู้ตัวว่ายังศึกษาม่ายดีพอ อิอิอิ !ee !ee !ee ไว้ฝึกเล่นนอกสนามก่อนน๊า

อ่านบทความในไทยรัฐที่อาจารย์เขียนแล้ว เป็นบทความที่ดีมากๆครับ คงช่วยให้หลายคนคิดให้ดีก่อนเข้าเทรด รวมถึงผมด้วย ขอบคุณอาจารย์มากครับ !01 !01 !01

ลงถึง 1174 แล้ว เด้งขึ้น 1181 ขอแรงอีกนะจ๊ะน้องทอง มาให้ถึงดอยของเค้าด้วยน๊าาาา :lol: :lol:

ทุกอย่างมีทั้งข้อดีและข้อเสียครับ 1174 มาแล้วไปเลยครับ :D

!10 !10 ๑๑๗๔ มาแว้บบบ เดียว ตอนนี้กระทิงมาแว้วววว ค่าาาาา !gd !gd !gd