ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เฮียกัมครับ

ขอถามนิดนึงครับว่านะจุดนี้ เราจบเวฟ4(หรือเวฟAก็ตาม)ผ่านจุดกลับตัวมามาแล้วหรือยังครับ

คาดว่าเป็นอย่างนั้นครับ จะ a หรือ 4 ก็ขอเด้งไปทดสอบ 1200+ อีกสักรอบ ว่ายืนได้มั๊ย ประมาณนั้น

เข้าเรื่องต่อ ..

ราคาทองคำ รับได้แถว 1174 เหรียญ ก่อนจะดีดขึ้นได้ตามคาด โดยทำราคาสูงสุดที่ราว 1190 เหรียญ ก่อนจะมาอยู่แทบจะที่เก่าเมื่อวานในช่วงเช้า ซึ่งก็เป็นไปตามที่ผมกังวลไว้เช่นกัน ว่า Short ไว้ อาจจะออกไปทัน หุหุ

- ตอนนี้ ภาพรวมดูดีขึ้นมากแล้วครับ หลังจากดีดขึ้นแรงๆได้จากด่าน 1174 เหรียญ ซึ่งเป็นแนว trendline ที่หลุดขึ้นมาได้

- สัญญาณราย 4 ชม. ออกจะไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ ทั้ง Stoch RSI ราคาจึงยังไปไหนไม่ได้ไกลหรอก ต้องกลับมาตั้งหลัก ตามสูตรก่อน

- แนวต้าน น่าจะอยู่ที่ high สุดท้าย 1190 ด่าน confirm กลับทิศที่เก่า 1197

- แนวรับ fibo 38.2% (1177) แถวโบลิงเจอร์กลาง 1174 ถือเป็นแนวที่น่าสนใจในการเข้าซื้อเช่นเดิม

ความเห็นส่วนตัว ทำ high ใหม่ (>1190) ก่อนหรือเปล่า ไม่ทราบได้ แต่เดี๋ยวก็ต้องลงมาให้เห็น 117x อีกสักรอบ ก่อนไปต่อ

สรุป แนวรับ 1177 1174 1170 แนวต้าน 1190 1197

คำแนะนำ

GF ขึ้นสุดขาย (1190-1197) ลงซื้อ (1177-1170) อยู่แถวนี้ นั่งตบยุงไปก่อน

ทองแท่ง ยังไม่ซื้ออีก ก็รอย่ออีกทีก่อน หรือกลัวตกขบวน ก็จิกไว้สักบาท2บาท

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณคะเฮีย ว่าแต่ วันนี้กด + ได้ 2 ครั้งเอง

เฮียคะ ทำไมมันเขาแบบ auto login ไม่ไ้ดคะ ต้อง Log in ทุกวันเลยคะ มีทาง auto log in ไหมคะ

ขอบคุณคะเฮียกัม !thk

ว่าแต่ 117x มาตอนกลางคืนแล้วนู๋จาเก็บยังไงล่ะเนี่ย !034

ขอบคุณครับอาจารย์ เล่น GF ตาม Trend อาจารย์แลัวหลั่นล้าจังเลย !La

คำแนะนำ

GF ขึ้นสุดขาย (1190-1197) ลงซื้อ (1177-1170) อยู่แถวนี้ นั่งตบยุงไปก่อน

ทองแท่ง ยังไม่ซื้ออีก ก็รอย่ออีกทีก่อน หรือกลัวตกขบวน ก็จิกไว้สักบาท2บาท

:wub: :wub: :wub: ขอบคุณค่ะ มีเคล็ดลับให้จิกไว้แก้คันมือด้วยอ่ะ :lol: :lol:

ขอบคุณค่าาาา จารย์กัม :) :) :)

ดูแลสุขภาพด้วยนะค้าาาาา :wub: :wub: :wub:

จารย์คะ มีแท่ง 17900 ขายก่อนดีมั๊ยคะ แล้วค่อยซื้อต่ำกว่านี้ เพิ่งซื้ออาทิตย์ที่แล้วค่ะ :wub: :wub:

หรือว่ารอ 1200 ดีคะ ขอบคุณค่าาาา :lol: :lol: