ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะเฮียกัม วันนี้ยัง+คะแนนไม่ได้เลยค่ะ ไม่รู้เพราะอะไร

+1ให้เฮียตรงนี้นะคะ :P :P :P :P :P

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณกร๊าบบ คุณปู่กำพล ผมได้อ่านข้อมูลบทสรุปและดูกราฟแล้ว ผม+1พลังให้คุณปู่กร๊าบบ ปู่กร๊าบบวันนี้เวปของเราช้ามากเลยกร๊าบ มีอะไรอีกอะเป่า

แท่งให้เข้าไปแล้ว 1 รอบตอนแถว 116x ถ้าผมจำไม่ผิด ใครเข้า ถือว่าได้แทบจะราคาต่ำสุดแล้วนะครับ จะเข้าอีกที ผมรอมันตั้งขาก่อนครับ ไม่มา ก็ตกขบวนเท่านั้นเอง ข้อหา ไม่ยอมซื้อตอนนั้น laugh.gif

จริงๆ ก็คือต้องรอขา c หรือ 2 นะครับ ไม่รู้จะมาเมื่อไหร่ อาจขึ้นไปก่อนถึง 1222 - 1240 แล้วลงมาตั้งแถว 1200 หรือไง ก็ว่าไป แต่ต้องดูแล้วปลอดภัย ถึงจะให้เข้านะครับ เมื่อวาน จริงๆ ก็พอได้ แต่ผมถือว่า บอกให้เข้าไปรอบใหญ่รอบนึงแล้ว ถ้าบอกอีกแล้วพลาด จะกลายเป็นดอยก้อนใหญ่ได้ครับ

ไม่รู้จะมาหรือเปล่านา อย่ามั่นใจขนาดนั้น

เมื่อก่อนก็ใช้ 5 3 3 แต่มีปรมาจารย์ของผมให้ใช้ให้มันสัมพันธ์กัน ผมก็ลองใช้ตาม เท่านั้นแหละ จริงๆ จะใช้อันไหนก็ได้ ถ้าเราดูแล้วมันเข้าท่านะครับ แต่อย่างที่บอก อย่าทิ้ง ที่คนส่วนใหญ่เขาดูกัน เขาตั้งเท่าไหร่ เราก็ต้องมีด้วย จริงๆ ผมมี chart ทองหลายตัวครับ แต่จะนำเสนออันที่ง่ายๆไม่ซับซ้อนมาก เพื่อความต่อเนื่อง เหมาะกับคนเพิ่งศึกษาครับ จะได้ไม่กลัวที่จะศึกษา

เข้าเรื่องซะหน่อย วันนี้ไม่มีไรมา เอารายวันมาให้ดู ที่บอกว่า เมื่อวานดูดี

-วันนี้ราคาหลุดขึ้นมาเหนือโบลิงเจอร์แบนกลาง (~1190) และ MACD Histogram กำลังตัดขึ้นแดนบวก หากวันนี้ยืนราคาได้แถวนี้ มีโอกาสที่ราคาจะเปลี่ยนแนวโน้มกลับทิศขึ้นทำขา b หรือ 1 ต่อไป

- เมื่อวานคาดว่า Stoch ราย 4 จะหักลงไปแถวกลางๆอีกหน่อย แต่ดูเหมือนไม่ยอมลงนะครับ หักกลับขึ้นมาแล้ว อาจลากต่อได้

- หากยืนได้แถวนี้อีกสักวัน มีแนวโน้มที่ราคาจะกลับทิศได้เต็มตัว แนวต้านสำคัญที่เป็นเป้าหมาย จะอยู่ที่ เส้น 61.8% (1222.66) และ 78.6% (1240.58)

ความเห็นส่วนตัว สงสัยว่า ราคามีโอกาสกลับทิศแล้ว รอดูวันนี้ยืนได้แถวนี้ หรือขึ้นไปเหนือ 1200 เหรียญน่า น่า confirm

สรุป แนวรับ 1190 1182 1174 แนวต้าน 1197 1200 1210

คำแนะนำ ใครจะ Short หรือ Short ไปแล้ว ดูดีๆนะครับ หลุดขึ้นไปเหนือ 1200 เหรียญไ้ด้ ต้องยอมแพ้ ให้ดี ก็อย่าดีกว่ามั๊ง em308.gif

ขอบคุณอ.กัมพลค่ะ !031 !thk !uu !57 !gd !01 !10

:) :) ขอบคุณสำหรับบทวิเคราะห์ในวันนี้ค๊า :P :P